Author Topic: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ  (Read 4747 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline s_watchanon

• ประชาชน
 O35 ผมเพิ่งจบนิเทศเอแบคมาครับ ไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่าตัวเองอยากเป็นนักบิน แล้วพอจบมาแล้วถึงพึ่งมารู้ตัว อยากถามพี่ๆว่า ถ้าผมเริ่มจาก 0 วันนี้ ผมควรเริ่มจากอะไรครับ เพราะเห็นเพื่อนๆเป็นแอร์ เค้าจะมีที่เรียนติวกัน ไม่แน่ใจว่านักบินมีมั้ย แล้วถ้าเริ่มจาก 0 ควรจะเตรียมตัวสอบ SP อย่างไรครับ

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ๅลองหาดูในกระทู้เก่าๆ มีเยอะครับ O19 O19