Author Topic: เปนไงบ้างครับเพื่อนๆทำกันได้หรือเปล่า  (Read 76915 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *

Offline ZenithS

• ประชาชน
ส่วนตัวทำได้น้อยมาก และก็ไม่ค่อยมี่นใจเท่าที่ควรอ่านอะไรมาไม่ออกสักอย่าง
ตอนทำเหมือนใจลอยๆออกมาจำไรไม่ได้สักกะอย่างเช่นกัน 555

Not Aircraft Engine = Pratt & Whitney,General Dynamic,Roll Royces,XXXXX = ??

ตัวนี้ช้อยอีกตัวเปนตัว S ท่าไม่ผิดน่าจะเปน SNECMA
ผมเลยตอบ General Dynamic ไป
รู้จักแต่ General Electric 5555

ส่วนข้อ
Aircraft Fuel =
ถ้าผมอ่านคำถามไม่ผิดเค้าถามว่า type of Aircraft Fuel
จึงตอบ Kerozene หรือน้ำมันก๊าซนั่นเอง
JET-A1  น่าจะเปน Brand น้ำมันมากกว่า

ปีนี้เป็นปีแรก บริหารเวลาได้แย่มากแต่ก็รอฟังผลต่อไป :)

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
ส่วนตัวทำได้น้อยมาก และก็ไม่ค่อยมี่นใจเท่าที่ควรอ่านอะไรมาไม่ออกสักอย่าง
ตอนทำเหมือนใจลอยๆออกมาจำไรไม่ได้สักกะอย่างเช่นกัน 555

Not Aircraft Engine = Pratt & Whitney,General Dynamic,Roll Royces,XXXXX = ??

ตัวนี้ช้อยอีกตัวเปนตัว S ท่าไม่ผิดน่าจะเปน SNECMA
ผมเลยตอบ General Dynamic ไป
รู้จักแต่ General Electric 5555

ส่วนข้อ
Aircraft Fuel =
ถ้าผมอ่านคำถามไม่ผิดเค้าถามว่า type of Aircraft Fuel
จึงตอบ Kerozene หรือน้ำมันก๊าซนั่นเอง
JET-A1  น่าจะเปน Brand น้ำมันมากกว่า

ปีนี้เป็นปีแรก บริหารเวลาได้แย่มากแต่ก็รอฟังผลต่อไป :)

อ่านอะไรมาไม่ออกสักอย่าง ************** ประโยคนี้มันจี๊ดใจผมมากเลย เครียดดๆๆๆ

Offline sunny555

• ประชาชน
 SOC3
สู้ๆครับ อยากลงสอบมั่งแฮะ
คุนโดมมาสอบ คงดึงมีนขึ้นกระจายเลยล่ะคับ :)

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
มีใครเห็นเหมือนผมป่ะ ว่ามีผู้หญิงมานั่งสอบด้วย ผมบังเอิญเห็นตอนที่เดินเบียดกันออกมาหลังสอบเสร็จ

Offline Wolf

อังกฤษนี่ตอบผิดไม่ติดลบนี่ครับ เขามีเกณฑ์เลย เหนว่า 50-60 แล้วแต่คะแนนแต่ละปี E37
ตอบผิดไม่ติดลบ ไม่ได้แปลว่าคุณจะมั่วได้นะครับ
ยังไงเค้าก็ยังคิด accuracy อยู่ดี (รึเปล่า? ปีนี้ผมไม่ได้ไปสอบ)

Offline honestart

• นักรบ
  • **
มีใครเห็นเหมือนผมป่ะ ว่ามีผู้หญิงมานั่งสอบด้วย ผมบังเอิญเห็นตอนที่เดินเบียดกันออกมาหลังสอบเสร็จ
จริงหรอครับ  O35 แต่อาจจะเป็น เจ้าหน้าที่คุมสอบรึเปล่าครับ O28

Offline benz43

• นักรบ
  • **
จริงหรอครับ  O35 แต่อาจจะเป็น เจ้าหน้าที่คุมสอบรึเปล่าครับ O28

ใช่คนที่ผมยาว ๆ แล้วมัดผมหรือเปล่าครับ ?

ถ้าใช่ ผมว่าเป็นผู้ชาย เพราะ ตอนพักผมเห็นเค้าเดินอยู่ด้านหลัง เป็น ช เพียงแต่ผมยาว

Offline MEE

• Co-Pilot TG

ใช่คนที่ผมยาว ๆ แล้วมัดผมหรือเปล่าครับ ?

ถ้าใช่ ผมว่าเป็นผู้ชาย เพราะ ตอนพักผมเห็นเค้าเดินอยู่ด้านหลัง เป็น ช เพียงแต่ผมยาว

ชายล้วนครับทั้งงานครับ

แต่ผมเห็นอยู่ 2 คน ผมยาวเฟื้อยแล้วรวบเป็นหางม้ามาสอบ ช่างกล้า O20

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
จริงหรอครับ  O35 แต่อาจจะเป็น เจ้าหน้าที่คุมสอบรึเปล่าครับ O28

แต่ผมเห็นอยู่ 2 คน ผมยาวเฟื้อยแล้วรวบเป็นหางม้ามาสอบ ช่างกล้า O20

อาจเป็นไปได้ครับ พอดีผมก็แค่มองผ่านๆ แล้วก็เดินออกจากห้องสอบด้วยความเครียด

• นักรบ
  • **

กัปตัน MEE คุมโซนไหนครับ เผื่อผมเห็นหน้า

Offline thecstudent

• ประชาชน
ของผมส่วนใหญ่จำทำได้ประมาณ 40 % ของข้อสอบทั้งหมดเท่านั้นเองครับ ยอมรับว่าทำไม่ทันครับ ภาษาอังกฤษหนักสุดกว่าจะแปลแต่ละข้อได้  - สอบนักบิน 308-ปีนี้ปีแรกด้วย แต่ก็ทำเต็มที่แล้วครับ

Offline domdome

ตอนลุ้นนี้สนุกนะครับ ทำให้คิดถึง ปีที่แล้ว 55 ทุกรอบอย่าไปสายกันนะครับ ^^ เจอกันปี 2015

• นักรบ
  • **
ตอนลุ้นนี้สนุกนะครับ ทำให้คิดถึง ปีที่แล้ว 55 ทุกรอบอย่าไปสายกันนะครับ ^^ เจอกันปี 2015
ได้ข่าวว่าเค้าจะประกาศผลแล้วนิครับ ตอนนี้ลุ้นจนตัวโก่ง 5555

Offline part_pum

• ประชาชน

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
พรุ่งนี้ครับ แต่คาดว่าวันนี้น่าจะออกแล้ว - สอบนักบิน 306-

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
เวป TGเข้าไม่ได้เหมือนผมปะคับ รึว่ากำลังอัพขึ้นเวปแล้ว E22

• นักรบ
  • **
เวป TGเข้าไม่ได้เหมือนผมปะคับ รึว่ากำลังอัพขึ้นเวปแล้ว E22

หน้าเว็บโดนแฮคครับ

Offline part_pum

• ประชาชน
อยากบอกลุ้นทั้งวันเลยครับ ผมกดรีเฟสหน้า Homepage ไม่รู้กี่รอบแล้ว O08

Offline aerospace engineer

ผมว่าน่าจะประกาศคืนนี้แหละครับ แต่คงจะดึกหน่อยเหมือนกับทุกๆครั้งที่ผ่านมา รีเฟรชหน้าจอรอได้เลยครับ E25 E06

Offline victorromeo

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
จะไปออกดึกๆรึเปล่าเนี้ย 555  O30

Offline kimwaterjr

• ประชาชน
ยังไม่ประกาศเลยครับ ลุ้นตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
 O01

• นักรบ
  • **
ประกาศแล้วคับ อยู่ใน topic ใหม่อะคับ :)

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
 O07 เป็นไปตามคาดปีนี้ ผมไม่ผ่านครับ

• นักรบ
  • **
อยู่ดี ๆ ก็นึกออกครับ

คำถาม วันที่ ... เดือน ... ปี ... เป็น วัน ... แล้ว วัน / เดือน เดียวกัน ในปี ... จะเป็น วันอะไร

Offline npcomp

• ประชาชน
ผมอยากให้ทุกคนช่วยกันแชร์ที่สอบกันมาหน่อยครับ จะไดรู้ว่ามีโอกาสผ่านมากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวผมนะ ไม่นึกว่าข้อสอบมันจะเปนแบบนี้ แปลโจทไม่ทัน อีกทั้งไม่ได้เรียนสายวิทยมาศัพท์ยากๆเต็มไปหมด
basic knowledge 40/80
apt a 22/30
apt b 11/30
apt c 11/30
apt d 8/30
apt e 15/15
eng 68/100
สาม4เหลี่ยมนับได้ 23/13
อันนี้คือส่วนที่ผมทำ แบบไม่มั่ว ช่วยๆกันแชร์ประสบการณ์หน่อยนะฮ้าบ

mrpassage69 ทำข้อสอบได้ปริมาณใกล้ผมมาก เว้นภาษาอังกฤษ
apt a 21/30
apt b 11/30
apt c 11/30
apt d 9/30
apt e 15/15
eng 90กว่าๆ/100

แสดงว่าเราสองคนเส้นยาแดงเหมือนกัน ผมเส้นยาแดงผ่านพอดี คุณเส้นยาแดงตกพอดี แต่อย่าเสียใจไปครับ มันแสดงให้เห็นว่า พยายามอีกนิดเดียวคุณก็จะผ่านแล้ว ส่วนผม อีกนิดเดียวก็จะตกแล้ว (ควรดีใจดีมั้ย   - นักบิน 309-)

ปีหน้าเอาให้ผ่านแบบทิ้งฝุ่นเลยครับ เอาใจช่วย SOC1

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ผมอยากให้ทุกคนช่วยกันแชร์ที่สอบกันมาหน่อยครับ จะไดรู้ว่ามีโอกาสผ่านมากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวผมนะ ไม่นึกว่าข้อสอบมันจะเปนแบบนี้ แปลโจทไม่ทัน อีกทั้งไม่ได้เรียนสายวิทยมาศัพท์ยากๆเต็มไปหมด
apt a 22/30
apt b 11/30
apt c 11/30
apt d 8/30
apt e 15/15
eng 68/100
สาม4เหลี่ยมนับได้ 23/13
อันนี้คือส่วนที่ผมทำ แบบไม่มั่ว ช่วยๆกันแชร์ประสบการณ์หน่อยนะฮ้าบ

mrpassage69 ทำข้อสอบได้ปริมาณใกล้ผมมาก เว้นภาษาอังกฤษ
apt a 21/30
apt b 11/30
apt c 11/30
apt d 9/30
apt e 15/15
eng 90กว่าๆ/100

แสดงว่าเราสองคนเส้นยาแดงเหมือนกัน ผมเส้นยาแดงผ่านพอดี คุณเส้นยาแดงตกพอดี แต่อย่าเสียใจไปครับ มันแสดงให้เห็นว่า พยายามอีกนิดเดียวคุณก็จะผ่านแล้ว ส่วนผม อีกนิดเดียวก็จะตกแล้ว (ควรดีใจดีมั้ย   - นักบิน 309-)

ปีหน้าเอาให้ผ่านแบบทิ้งฝุ่นเลยครับ เอาใจช่วย SOC1

ผมมีเพื่อนแล้วครับ

basic knowledge 39/80 มั่วไป 5 ข้อ ซึ่งแน่นอน ที่มั่วไปห้าข้อนั้นผิดหมดเบย  O08
และไม่รู้ว่าที่ไม่มั่วมันถูกรึเปล่าอีก

apt a 26/30
apt b 12/30
apt c 15/30
apt d 10/30
apt e 15/15
eng 100/100