Author Topic: QP TAA2013 ประกาศผลรอบสุดท้ายแล้วนะครับ  (Read 18910 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/?page_id=1049

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่สอบผ่าน ส่วนที่ไม่ผ่านก็อย่าเพิ่งท้อครับ สู้ต่อไปนะ  E30

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
QP จบแล้วต่อไปก็ตา SP บ้างแล้วเตรียมตัวกันเยอะๆครับ

• นักรบ
  • **
เย็นนี้รอลุ้นผล QP PG กันต่ออีกรอบ  O29

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ

• ราชาเทวะ
รอบแรกมีผญ มาสอบอยู่ 3 คนครับ

Offline blackmashi

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว

Offline JackTheRippeR

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน

Offline JOBIE

• ประชาชน
อยากทราบ 2 ประเด็นครับ

1) ในบรรดา 20 ท่านที่ผ่านการคัดเลือกตามประกาศฯ มีทุนส่วนตัวจบหมาดๆหรือมีประสบการณ์น้อยๆไม่เกินห้าร้อยชม. ประมาณกี่คนพอจะมีใครมีข้อมูลบ้างมั๊ยครับ

2) ผู้สมัครQPรอบนี้ มีนักบินจากกองทัพมาสมัครบ้างหรือเปล่าครับ เคยได้ยินข่าวว่ามีการเปลี่ยนแปลงกฎระเบียบทำให้ไปตัดโอกาสนักบินกองทัพ ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ หรือเป็นแค่ข่าวลือเฉยๆ Thanks krub

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ
มีเพื่อนผม จบหมาดๆ ชั่วโมงสองร้อยกว่าๆอยู่ 5 คนครับ

Offline uanmuic

• ประชาชน

1) ในบรรดา 20 ท่านที่ผ่านการคัดเลือกตามประกาศฯ มีทุนส่วนตัวจบหมาดๆหรือมีประสบการณ์น้อยๆไม่เกินห้าร้อยชม. ประมาณกี่คนพอจะมีใครมีข้อมูลบ้างมั๊ยครับ

2) ผู้สมัครQPรอบนี้ มีนักบินจากกองทัพมาสมัครบ้างหรือเปล่าครับ เคยได้ยินข่าวว่ามีการเปลี่ยนแปลงกฎระเบียบทำให้ไปตัดโอกาสนักบินกองทัพ ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ หรือเป็นแค่ข่าวลือเฉยๆ Thanks krub

นักบินกับกองทัพมันตัดกันไม่ขาดหรอกครับ
ยังไงทุกสายการบินหลักก็ยังมีนักบินยืมตัวมาจากกองทัพกันครับ
แล้วก็มีที่ลาออกจากกองทัพมาอีกมากครับ

เรื่องกฏที่เปลี่ยนนั้นแค่กระทบบางรุ่นครับ แต่คือรู้สึกว่าตอนนี้ก็กลับมาปกติเหมือนเดิม
ไม่มีปัญหาแล้วนะครับ

• ราชาเทวะ
รอบนนี้มีกองทัพ มาไม่เยอะครับ มีมาคือมีชม.ไม่เยอะ ส่วนที่ชม.เยอะเค้ารับกันภายในกันไปก่อนหน้าแล้วครับ พร้อมรุ่นที่มาจากการบินไทย ดังนั้นรุ่นนี้ เกือบจะเรียกกได้ว่า 200 ชม.เพียวๆ จบใหม่ก้ว่าได้ มากกว่านั้นบ้างน้อยบ้างครับ

Offline GOODLUCK

• ทหารเลว
  • *
แล้วจะมีเรียกอีกรอบมั๊ยครับ พี่ pilotguide เพราะตอนแรกเห็นว่าจะรับ 40 คน ที่ประกาศมามีแค่ 20 เองอ่า

• ราชาเทวะ
ไม่ทราบเลยครับแล้วแต่ความต้องการ ณ เวลานั้นๆอีกทีมากกว่าครับ

• นักรบ
  • **

นักบินกับกองทัพมันตัดกันไม่ขาดหรอกครับ
ยังไงทุกสายการบินหลักก็ยังมีนักบินยืมตัวมาจากกองทัพกันครับ
แล้วก็มีที่ลาออกจากกองทัพมาอีกมากครับ

เรื่องกฏที่เปลี่ยนนั้นแค่กระทบบางรุ่นครับ แต่คือรู้สึกว่าตอนนี้ก็กลับมาปกติเหมือนเดิม
ไม่มีปัญหาแล้วนะครับ

สายหลักบางที่ไม่มียืมตัวนะครับ  O28

Offline honestart

• นักรบ
  • **
รอบนนี้มีกองทัพ มาไม่เยอะครับ มีมาคือมีชม.ไม่เยอะ ส่วนที่ชม.เยอะเค้ารับกันภายในกันไปก่อนหน้าแล้วครับ พร้อมรุ่นที่มาจากการบินไทย ดังนั้นรุ่นนี้ เกือบจะเรียกกได้ว่า 200 ชม.เพียวๆ จบใหม่ก้ว่าได้ มากกว่านั้นบ้างน้อยบ้างครับ

เหอๆ มีแบบนี้ด้วยนะครับเนี่ย พี่Pilotguide รับกันซึ่งๆหน้าแบบนี้เลย  - สอบนักบิน 308-