Author Topic: สอบถามคะแนนขั้นต่ำรอบแรกของBangkok airway ครับ  (Read 84154 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
 รอบเช้่าตรวจเสร็จเมื่อวานเย็นละครับ ผมจะโกหกให้ได้อะไร คุณไม่เชื่อก็ตามใจคุณ เค้าไม่ได้มีพนักงานคนเดียว เด็กฝึกงานก็มี แค่คนสอบ450คน ทาบคนละไม่กี่ชม ก็เสร็จ เกิน75%มี3คนครับ

Offline cantonatt

• ประชาชน
รอบเช้่าตรวจเสร็จเมื่อวานเย็นละครับ ผมจะโกหกให้ได้อะไร คุณไม่เชื่อก็ตามใจคุณ เค้าไม่ได้มีพนักงานคนเดียว เด็กฝึกงานก็มี แค่คนสอบ450คน ทาบคนละไม่กี่ชม ก็เสร็จ เกิน75%มี3คนครับ

ผมเห็นด้วยที่ตรวจข้อสอบ ๑๐๐ ข้อ จำนวน ไม่ถึง ๔๕๐ชุด ไม่นานมากหรอกครับ
เจาะกระดาษทาบแล้วขีด ถึงตอนนี้น่าจะเสร็จแล้ว คงรอประมวลผล
ลุ้น!!....ลุ้น!!! O26 O11 O07

Offline aviator

• ประชาชน
  • Clear for Take off

เขารู้จิง  E30 ข้อมูลแน่น

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
อยากเป็น1ใน3จุง  O05 O05 O05 555+ ขำๆกันก่อนนอน ^^

Offline sunny555

• ประชาชน
ถ้าทราบข้อมูลลึก ขนาดนั้น พอจะทราบไหมล่ะครับ ว่าจะประกาศผล สักช่วงไหนคับ

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
ถ้าทราบข้อมูลลึก ขนาดนั้น พอจะทราบไหมล่ะครับ ว่าจะประกาศผล สักช่วงไหนคับ
เพื่อยืนยันว่ารผุ้จริง คำถามเนี้ยแหละครับ ประกาศผลเริ่มวันไหนครับ

เค้ากำลังรอประชุมของผู้ใหญ่อยู่นะครับ ข้อสอบรอบเช้าตรวจเสร็จ ต้องเอาคะแนนไปตรวจ personal test เฉพาะคนที่ผ่านเกณฑ์ ซึ่ง ยังไม่ได้ตรวจ เ้ค้าไม่ได้บอกต่อนะครับว่าจะส่งเมลล์วันไหน HR ตรวจ มันคนละส่วนกัน ผมเอาข้อมูลมาบอกซึ่งไม่จำเป็นต้องพูดก็ได้ ผมก็คนสอบคนหนึ่ง รู้เท่าที่บอกนะครับ ไม่ได้รู้แล้วมายืนยันอะไร

เอาเป็นว่ารอต่อไปละกันนะครับ ผมไม่มาบอกอะไรต่อละ ไม่อยากเป็นประเด็น ขอให้โชคดีทุกคน

• ประชาชน
เค้ากำลังรอประชุมของผู้ใหญ่อยู่นะครับ ข้อสอบรอบเช้าตรวจเสร็จ ต้องเอาคะแนนไปตรวจ personal test เฉพาะคนที่ผ่านเกณฑ์ ซึ่ง ยังไม่ได้ตรวจ เ้ค้าไม่ได้บอกต่อนะครับว่าจะส่งเมลล์วันไหน HR ตรวจ มันคนละส่วนกัน ผมเอาข้อมูลมาบอกซึ่งไม่จำเป็นต้องพูดก็ได้ ผมก็คนสอบคนหนึ่ง รู้เท่าที่บอกนะครับ ไม่ได้รู้แล้วมายืนยันอะไร
ไม่ต้องยืนยันอะไรหรอกครับ ถ้าทราบแล้วมาบอกกัน เพื่อนๆก้ดีใจแล้วล่ะครับ ถ้ายังไงก้ขอบคุนมากครับ

• ทหารเลว
  • *
 E30 ขอบคุณมากครับคุณnoppakul. แล้วสรุปคะแนนที่เค้ากำหนดขั้นต่ำคือ65ขึ้นเหรอครับ ถึงจะได้มีสิทธิ์เอาืpersonal test ไปตรวจต่อครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลทีีมาแบ่งปัน

ไว้คอนเฟริ์มแล้วจะมาแจ้งอีกทีนะครับ 60-80คนที่จะได้ไปต่อ ส่วน65-74คะแนน ช่วงนี้ก็สูสี อาจจะไม่ต่ำกว่า 65 นะครับ ต้องลุ้นเค้าตก personal test นะครับ 5555+ E11

Offline domdome

ออกได้แล้วไม่อยากลุ้นเลย 5555

Offline benz43

• นักรบ
  • **

น่าเียดายนะครับเนี่ย อย่างงี้ผมน่าจะมั่วให้ครบ 100 ข้อ

ผมตอบเฉพาะ ข้อที่ค่อนข้างมั่นใจ เลยเซงเบยยย มั่วไปยังมีโอกาส T-T

Offline Last-Call

• ประชาชน

น่าเียดายนะครับเนี่ย อย่างงี้ผมน่าจะมั่วให้ครบ 100 ข้อ

ผมตอบเฉพาะ ข้อที่ค่อนข้างมั่นใจ เลยเซงเบยยย มั่วไปยังมีโอกาส T-T

อารมณ์เดียวกันเลยครับ E08

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
วันนี้เข้าไปถาม HR มา   อีเมล์จะส่งให้เฉพาะคนที่ผ่านเกณฑ์ครับ

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ทาง HR เค้าบอกมั้ยครับว่าจะเริ่มส่งเมลประมาณวันไหนเหรอครับ ตอนนี้ลุ้นมากเลยครับ รีเฟรชเมลทั้งวันเลยครับ

O11 O11

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ไม่ได้บอกนะครับ ส่วนเกณฑ์ในการผ่านรอบแรกผมถามแล้วเค้ายืนยันว่ากัปตันท่านนึงประกาศไปในวันสอบแล้ว แต่ห้องที่ผมสอบไม่ได้ประกาศ ก็เลยไม่ได้ถามต่อแล้ว  E21

Offline cantonatt

• ประชาชน
งั้นเราก็ต้องกดรีเฟรช สะดุ้งเมื่อเมลเข้าโทรศัพท์กันต่อไป --'
 O26 O11

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
อยากรู้จังว่าจะออกม่ะไร เครียดดดด ถ้าใครรู้วันที่จะออก หรือ ได้รับเมล์แร้ว แจ้งกันทีนะครับ  E08

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนๆส่วนใหญ่ทำไปกันกี่ข้อกันครับ จะได้ประมาณคะแนน mean กันถูกว่าเค้าจะตัดเกณฑ์ประมาณเท่าไหร่

Offline kanawut

• ทหารเลว
  • *
ผมก็ไม่ถึง60ครับไม่ได้มั่วข้อที่เือเลย เพราะกัปตันไม่ได้บอกห้อง1404ว่าผิดไม่ติดลบ E08

Offline technician

• ประชาชน
ได้เมลกันยังงงงงง  ได้แล้วบอกด้วยนะครับ
 - สอบนักบิน 306-

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ได้แล้วครับ แต่เป็นของ Jobtopgun เคยสมัครไว้ เด้งมาหลอกให้เราดีใจ เห็นแว๊บๆPGๆ E08

Offline Nutchi

• ประชาชน
จบไปแล้วครับ ไม่ต้องมาคิดอะไรมากหรอกเครียดกันเปล่าๆ ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรสนามอื่นยังมีเยอะแยะ ใครที่มีงานทําอยู่แล้วก็ตั้งใจทํางานของตัวเองไป ใครที่ยังไม่มีงานทําก็หางานทําซะ

• ประชาชน
จบไปแล้วครับ ไม่ต้องมาคิดอะไรมากหรอกเครียดกันเปล่าๆ ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรสนามอื่นยังมีเยอะแยะ ใครที่มีงานทําอยู่แล้วก็ตั้งใจทํางานของตัวเองไป ใครที่ยังไม่มีงานทําก็หางานทําซะ
ใช่ครับ ตั้งสติ แล้ว ลุย tg ต่อ กันดีกว่าครับ  O30

Offline Last-Call

• ประชาชน
ใช่ครับ ตั้งสติ แล้ว ลุย tg ต่อ กันดีกว่าครับ  O30

อยากจะลุยเหมือนกันคับ แต่โดนแบน...โฮะ โฮะ โฮะ
 E25

Offline Golfchik

• ประชาชน
ประกาศผลวันที่ 27 นะครับ วันนี้ผมโทรถาม HR มา โชคดีนะครับ ;)

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ขอบคุณครับ จิตหลอนอยู่ตั้งหลายวัน ^^    O18 O18 O18

Offline falconone

• ประชาชน
อยากลุ้น TG ด้วยยยยยยยย แต่..........
โดนแบนเหมือนกัน  O31
บางกอกก็อายุชนเพดานพอดีเลย
รอบต่อบไป TG ไม่รู้อายุจะเกินยังเนี่ยยยยยย 555  - นักบิน 305-