Author Topic: สอบถามคะแนนขั้นต่ำรอบแรกของBangkok airway ครับ  (Read 83970 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
พี่ๆในวงการพอทราบไม๊ครับเกณฑ์รับรอบแรกของบางกอกแอร์เวย์คะแนนส่วนคณิต ฟิสิกส์ และความรู้ทั่วไป ควรทำได้ประมาณกี่ข้อครับ ถ้าผิดนำมาคิดเหมือนการบินไทยไม๊ครับ

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ผมสอบห้อง 405 คับ พี่กับตันเดินเข้ามาตอนช่วงแรก แล้วก้อมีบอกว่า ตอบผิดไม่ติดลบ ผิดยังไงก็คือผิดคับ

Offline Last-Call

• ประชาชน
ผมก็ไม่ได้ม่ัวเหมือนกันครับ กลัวกัปตันสับขาหลอก 555

Offline TC_Pilot

• ประชาชน
 O01 ผมนึกว่าเหมือนสายการบินอื่นครับเลยไม่ได้มั่วไปเลยข้อไหนไม่ชัวร์ข้ามโลดดด T_T

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
บางกอก เขาจะขีดเส้นผ่านไว้เลยครับ ถ้าคะแนนถึงเขาก้อผ่านง่ายๆแบบนี้เลย ไม่เคยได้ยินทำผิดแล้วติดลบ

แต่ที่หน้าเป็นห่วงคงเป็นPersonality test นะคับ 200กว่าข้อ 50นาที

Offline fitty767

• ประชาชน
พี่ๆในวงการพอทราบไม๊ครับเกณฑ์รับรอบแรกของบางกอกแอร์เวย์คะแนนส่วนคณิต ฟิสิกส์ และความรู้ทั่วไป ควรทำได้ประมาณกี่ข้อครับ ถ้าผิดนำมาคิดเหมือนการบินไทยไม๊ครับ

เห็นพี่กัปตันเขาบอกว่า "ผมให้ผ่านที่75%น่ะคับ"

เงิบเลยคับ -_-"

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
อยู่ห้อง 1402 เห็นบอกว่าตอบผิดไม่ติดลบเหมือนกัน เราก็จัดไปครบร้อยข้อเลย...เค้าจะดูเป็นคะแนนหรือดูเป็น % ล่ะเนี่ย  O11

(ถามคำถามนี้ก็โดนไปอีกหนึ่งข้อ..."ถามคำถามที่รู้ว่าไม่มีใครตอบได้")

Offline domdome

มีข้อนึงตอบ pirigee พระจันทร์ อ่ะครับ 55

• ประชาชน
งั้นรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับว่าถ้าเราไม่ผ่านเขาจะส่งบอกเราไหมว่าไม่ผ่านหรือปล่อยหายไปเลยครับ แล้วปรกติใช้เวลากี่วันตรวจข้อสอบครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

Offline sunny555

• ประชาชน
งั้นรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับว่าถ้าเราไม่ผ่านเขาจะส่งบอกเราไหมว่าไม่ผ่านหรือปล่อยหายไปเลยครับ แล้วปรกติใช้เวลากี่วันตรวจข้อสอบครับ

คิดว่าคงไม่บอก นะครับ
แต่ เครื่องบิน ของ บางกอก มีกี่แบบ ผมว่าแปลกๆนะ อาจตอบ เป็น 2 แบบ คือ ใช้ทั้งใบพัดและ jet แต่ถ้าตอบ 3 แบบ คือ 3 รุ่น atr72 a319 a320 หรือเพื่อนๆ ดีความว่าไง กัน ?

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
เท่าที่เคยได้ยินจากเพื่อนพี่ที่เปน co เค้าบอกว่าจะพิจารณาจากข้อสอบบุคลิกก่อน แล้วมาดูคะแนนพื้นฐาน ที่ดูบุคลิกก่อนเพื่อให้ได้คนตามที่เค้าต้องการ แต่ผมมีเพื่อนที่เคยทำเอชอาร์บริษัทอื่นสายงานอื่นที่มีสอบข้อสอบวัดบุคลิก มันบอกตอนคัดคนบางคนเพออร์เฟคทุกอย่างแต่ข้อสอบบุคลิกผลออกมาวัดว่าไม่สามารถเป็นลูกน้องที่ดีได้ก็ตก ไม่ได้สัมพาด แต่ถ้าเอา75%จริงก็ E08

Offline colayaki

• ทหารเลว
  • *

คิดว่าคงไม่บอก นะครับ
แต่ เครื่องบิน ของ บางกอก มีกี่แบบ ผมว่าแปลกๆนะ อาจตอบ เป็น 2 แบบ คือ ใช้ทั้งใบพัดและ jet แต่ถ้าตอบ 3 แบบ คือ 3 รุ่น atr72 a319 a320 หรือเพื่อนๆ ดีความว่าไง กัน ?

แบบเครื่องบินโดยความหมายก็คือ กี่รุ่นนะครับ
คุ้นๆ ว่าพี่แฟนเพจด้านการบินบอกมาครับ

Offline kanawut

ผมก็ไม่กล้ามั่วเหมือนกัน

Offline domdome

มั่วคณิต ไปสิบข้อเท่ๆ เพรสะมันว่างเห็นแล้วหงุดหงิด 555

• FLY away
เท่าที่เคยได้ยินจากเพื่อนพี่ที่เปน co เค้าบอกว่าจะพิจารณาจากข้อสอบบุคลิกก่อน แล้วมาดูคะแนนพื้นฐาน ที่ดูบุคลิกก่อนเพื่อให้ได้คนตามที่เค้าต้องการ แต่ผมมีเพื่อนที่เคยทำเอชอาร์บริษัทอื่นสายงานอื่นที่มีสอบข้อสอบวัดบุคลิก มันบอกตอนคัดคนบางคนเพออร์เฟคทุกอย่างแต่ข้อสอบบุคลิกผลออกมาวัดว่าไม่สามารถเป็นลูกน้องที่ดีได้ก็ตก ไม่ได้สัมพาด แต่ถ้าเอา75%จริงก็

ตามนั้นเลยคับ

Offline pilot07

• ทหารเลว
  • *
คุณ golf307 ครับถ้าผลการสอบวัดบุคลิกผ่าน แล้วคะแนนสอบเกณฑ์ของบางกอกนี่ซักประมาณเท่าไหร่ครับถึงผ่าน

Offline cantonatt

• ประชาชน
ผมมั่วไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้ทำหมด เว้นเลขไว้ประมาก 2 hangars สำหรับ a380 จอดซ่อมอ่ะครับ --'

Offline Fat_Grid

• ประชาชน
ทุกท่านอย่ากังวลไปใย ถ้าเขาตัดคะเเนนจาก Mean หลายๆท่านน่าจะผ่าน เพราะผมได้ช่วยทุกท่านโดยการดึง Mean ลงมาให้แล้ว  E47 E47 E47

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ทำตามคำสั่งเถอะครับ ถ้ากัปตันบอกไม่หักก็คือไม่หักไม่ต้องสงสัย ห้องผมก็ไม่ได้บอกน่ะครับแต่มีคนถามหนะ ผมก็ถามอีกทีเพราะมันเป็นของที่ต้องรู้ก่อนทำอยู่แล้ว

Offline cantonatt

• ประชาชน
ห้องผมไม่มีใครถาม ผมก็ไม่ได้ถาม เลยเว้นไว้วาดรูปเล่น--'

Offline Last-Call

• ประชาชน
ถ้าเกณฑ์ผ่านเป็น 75% ละก้อ...คงต้องโบกมือลาละครับ ผมได้แค่ 50 ข้อนิดๆเอง
 E21

• FLY away
คุณ golf307 ครับถ้าผลการสอบวัดบุคลิกผ่าน แล้วคะแนนสอบเกณฑ์ของบางกอกนี่ซักประมาณเท่าไหร่ครับถึงผ่าน

ผมไม่แน่ใจคับ สำหรับ SP

แต่ถ้าเป็นของ QP ประมาน 70-80%

ส่วนตัวคิดว่าไม่ตางกันมากคับ

ปล.แต่ถ้าคะแนนเฉลียแล้ว น้อยเท่าๆกันหมด ก้ออาจจะลดลงมาได้

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *

เอาเป็นว่าใครได้รับอีเมล์ว่าผ่านแล้ว ช่วยมารายงานหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องรอ  O22

Offline noppakul

ผมเพิ่งถามคนรู้จัก เค้าบอกว่า paper เช้า 75%ไม่ผ่าน รอบบ่ายไม่ตรวจนะคับ
แต่คนผ่าน75%มีแค่ .... เลขตัวเดียว
เค้าจึงมาลดเหลือ65-70% ด้วย ให้ครบ... คน เลข2หลัก
ไปให้เวชศาสตร์
ชุดบ่ายไม่มีผลคับ ในกรณีทื่ผมบอกไป

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ถ้าลดเกณฑ์ลงมานี่ีมีลุ้นกันหลายคนเลยนะครับ ได้ไปตัดกันที่คะแนนต่อคะแนนเลยว่าใครจะได้อยู่ในลูปคนผ่านรอบแรกบ้าง
 E53

Offline pilot421

• ประชาชน

Thanwa

• Guest
ผมเพิ่งถามคนรู้จัก เค้าบอกว่า paper เช้า 75%ไม่ผ่าน รอบบ่ายไม่ตรวจนะคับ
แต่คนผ่าน75%มีแค่ .... เลขตัวเดียว
เค้าจึงมาลดเหลือ65-70% ด้วย ให้ครบ... คน เลข2หลัก
ชุดบ่ายไม่มีผลคับ ในกรณีทื่ผมบอกไป

หมายความว่าตรวจเสร็จหมดแล้วหรอคับ ทำไมเร็วจัง

Offline sunny555

• ประชาชน

หมายความว่าตรวจเสร็จหมดแล้วหรอคับ ทำไมเร็วจัง
คับ ผมเห้นด้วยครับ ตรวจด้วยคน ไม่น่าจะเร็วขนาดนั้นน่ะครับ
ใจเย็นๆ รอตอบรับเมล กันดีกว่าครับ

Offline aviator

• ประชาชน
  • Clear for Take off
 E37 ผมช่วยดึงคะแนนลงให้แล้วไม่ต้องห่วง ด้ายกานทุกคน E47

เดี๋ยวจะเปิดคอมรอemailทั้งคืน O28

• ประชาชน
ถ้าใครได้เมลแล้วช่วยส่งข่าวกันในนี้ด้วยนะครับ