Author Topic: เตือนสาวๆระวังนักบินปลอม  (Read 31357 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pong48

• ประชาชน
รบกวนแอดมินช่วยกระจายข่าวหน่อยครับ...คือตอนนี้มีคนมาปลอมเป็นนักบินการบินไทยอ่ะครับชื่อ นายธีรภัทร ทำนา น่ะครับมีพฤติกรรมชอบเอารูปใส่ชุดนักบินมาลงเฟซบุ๊คน่ะครับแล้วไปแอดผู้หญิงบอกว่าตัวเองเป็นนักบินการบินไทยมีพฤติกรรมชอบหสอกคนที่หลงเชื่อว่าไปบินยังประเทศต่างๆแล้วมีคนฝากซื้อของทำให้เงินไม่พอเลยต้องขอให้สาวๆที่ได้ใช้เฟสบุ๊คจีบที่ชื่นชอบอาชีพนักบินให้โอนเงินไปให้แล้วไม่ยอมคืนล่าสุดปีที่แล้วได้ไปทำพฤติกรรมนี้ที่จังหวัดอุดรธานีโดยผู้เสียหายเป็นแพทย์หญิงได้ไปแจ้งความครับโดนไปหลายแสนแต่นายคนนี้ก็ได้อาศั
« Last Edit: 15 January 2013, 18:04:49 +07 by pong48 »

• ประชาชน
ความที่พ่อเป็นทหารมาประกันตัวออกไปปัจจุบันยังทำพฤติกรรมนี้อยู่ครับบ้านอยู่ขอนแก่นยังไงรบกวนพี่ๆสมาชิกช่วยกันเตือนคนรู้จักด้วยนะครับ ชื่อ เอฟ ธีรภัทร ทำนา เฟซบุ๊คใช้ชื่อ ทีจีรักคุณเท่าฟ้าหรือกัปตันทีจี ไม่รับแอดผู้ชายครับรบกวนบอกต่อด้วยนะครับขอบคุณครับ...ปล.ผมกับเพื่อนเคยเตือนเค้าไปทางเฟสแต่เค้าก็ยังทำพฤติกรรมนี้ต่อแล้วมาทำกับน้องที่รู้จักด้วยแต่โชคดีที่น้องเค้าไม่หลงเชื่อยังไงก็รบกวนด้วยครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
โห เห็นหน้าเต็มๆเลย

• ประชาชน
บอกต่อด้วยนะครับเค้าไม่หยุดแถมไปโกหกว่าโดนใส่ร้ายอีก

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
เค้าไปเอาชุดใครมาใส่ละนิ E53

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
555  E47

หลอสู้พี่ เคน ธีรเดจ ไม่ได้ยังมาแอบอ้างอีก E06

O33 O31 O30

ปล.อยากเป็นก้อไปเรียนสิวะ ฮาๆ
« Last Edit: 15 January 2013, 17:59:57 +07 by golf307 »

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
555  E47

สู้พี่ เคน ธีรเดจ ยังมาแอบอ้างอีก E06

O33 O31 O30

ปล.อยากเป็นก้อไปเรียนสิวะ ฮาๆ

นั้นสิคับ ผมว่าง่ายกว่ามานั่งสร้างเรื่องลวงโลกขนาดนี้เยอะเลยนะ ต้องเป็นคนที่มีจินตนาการสูงมากๆ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เข็มก็ไม่ใช่แล้วมั้งน้องงง

• ประชาชน
ลองแอดเค้าไปดูสิครับแล้วช่วยมาแชร์กันเค้าไม่รับแอดผู้ชายนะครับรับเฉพาะผู้หญิงและระวังตัวมากถ้าสงสัยว่าเป็นพวกทำงานสายการบินปลอมมาแอดเค้าจะลบจากเพื่นทันทีครับชื่อเฟสเค้าตามรูปน่ะครับใครเนียนพอก็แอดไปสืบพฤติกรรมเค้าหน่อยนะครับ

• ราชาเทวะ
มาตัวใหม่อีกละ

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
มันแจ้งความไม่ได้เหรอครับ ผมว่ามันเสียหายต่อบริษัท หรือ วงการ การบิน มันน่าจะแจ้งความได้นะครับ

• ประชาชน
ล่าสุดเปลี่ยนชื่อแล้วครับเป็นชื่อเฟซบุ๊ค ธีรพงษ์ ผู้ชายบินได้ ครับอ้างว่าจบAP83ครับบอกว่าบินเรื่องA300-600   ไปอังกฤษปารีสและอื่นๆอีกมากมายชอบเช็คอินที่opcเน้นหลอกพยาบาลนักศึกษาแถวอีสานครับใครลองแอดไปสืบหน่อยสิครับโดนหลอกยืมเงินหลายคนแล้วสงสารน้องๆที่ไม่รู้ว่าโดนหลอก

• ราชาเทวะ
B6 ไป อังกฤษ ได้เลยเหรอ งั้น 747 คงไปถึงดวงจันทร์เลยนะเนี่ย โกหกไม่ได้ดูเลยไอ้น้องเอ้ยยย

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
เลวได้ใจ คงเลวทั้งตระกูล

Offline Vornrapon423

• Vornrapon423
  • ประชาชน
    • sbobet