Author Topic: มีใครได้รับโทรศัพท์จาก Thai smile บ้างคับ  (Read 55243 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
แสดงว่า Thai Smile ขาดนักบินมากๆเลยนะครับเนี่ย โอกาสทองจริงๆครับ

Offline ploy88

• ประชาชน
คุณ tritara รบกวนเช็ค PM box ด้วยครับ

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
คุณ tritara รบกวนส่งเบอร์ติดต่อให้ได้ไหมคับ หลังไมค์

Offline ploy88

• ประชาชน
คุณ tritara รบกวนส่งเบอร์ติดต่อให้ได้ไหมคับ หลังไมค์
ขอด้วยคน ครับ O07 O07

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
รบกวนคุณtritara check pmอีกรอบครับ

Offline paobig

• ประชาชน
มีใครรู้บ้างมั๊ยครับว่าเค้าจะมีโทรเรียกอีกมั๊ย หรือว่าครบไปแล้วครับ  E21 E21 E21

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
เท่าที่พอทราบ คนที่ตกรอบ TG ปีก่อน ที่โดน TS เรียก (ตกโปร แต่การบินไทย อนุโลมให้แบนแค่ 2 ปี) จะต้องไป re-check กับ โปร อีกรอบนะครับ ส่วนที่ตกโปรรอบสุดท้าย TG ปีนี้แล้ว TS โทรเรียก คือ ไม่ต้อง re-check ครับ ถ้าสอบเวชศาสตร์แล้วก็ไม่ต้องสอบอีกรอบครับ รอเค้าชื่อประกาศเป็นทางการบนเวปได้เลย (กรณีผ่านของ TAA แล้วสอบเวชศาสตร์ไปแล้ว)

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
เท่าที่พอทราบ คนที่ตกรอบ TG ปีก่อน ที่โดน TS เรียก (ตกโปร แต่การบินไทย อนุโลมให้แบนแค่ 2 ปี) จะต้องไป re-check กับ โปร อีกรอบนะครับ ส่วนที่ตกโปรรอบสุดท้าย TG ปีนี้แล้ว TS โทรเรียก คือ ไม่ต้อง re-check ครับ ถ้าสอบเวชศาสตร์แล้วก็ไม่ต้องสอบอีกรอบครับ รอเค้าชื่อประกาศเป็นทางการบนเวปได้เลย (กรณีผ่านของ TAA แล้วสอบเวชศาสตร์ไปแล้ว)

แบน2ปี นี่คือแบนการสอบของการบินไทยหรือของไทยสมายครับ (ผมไม่ทราบมาก่อนเลยจริงๆ)

แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่าทางไทยสมายปิดการรับ SP แล้วรึยังครับ

เพราะอย่างกรณีผม ตกโปรฯปีที่แล้ว ตอนนี้กำลังรอผลสอบเวชศาสตร์ของ TAA อยู่

ขอบคุณมากครับ

• ทหารเลว

แบน2ปี นี่คือแบนการสอบของการบินไทยหรือของไทยสมายครับ (ผมไม่ทราบมาก่อนเลยจริงๆ)

แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่าทางไทยสมายปิดการรับ SP แล้วรึยังครับ

เพราะอย่างกรณีผม ตกโปรฯปีที่แล้ว ตอนนี้กำลังรอผลสอบเวชศาสตร์ของ TAA อยู่

ขอบคุณมากครับ

QP ไม่รู้นะครับ ที่จะพูดต่อไปนี้คือเฉพาะ SP

แบน 2 ปีคือ ของ กบท ครับ TS ยังไม่มีการเปิดให้สอบ SP จริงๆ จังๆ นะครับ

ปีนี้ที่ได้ SP กันคือคัดจากคนที่สอบ SP ของ TG อีกทีครับ

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณ คุณmoddy88ครับ

วันนี้ผมเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากการบินไทยให้ไป recheck กับโปรฯอีกครั้ง

เค้าบอกผมว่าที่แบน2ปีคือ ทางโปรเขียนมาอย่างนั้นครับ

• ทหารเลว
ขอบคุณ คุณmoddy88ครับ

วันนี้ผมเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากการบินไทยให้ไป recheck กับโปรฯอีกครั้ง

เค้าบอกผมว่าที่แบน2ปีคือ ทางโปรเขียนมาอย่างนั้นครับ

ยินดีด้วยครับ ขอให้ผ่าน มีเพื่อนผมคนหนึ่งต้องไป recheck เหมือนกัน เค้าบอกว่าที่โดนรีเชคน่าจะประมาณ 5 คน (เท่าที่เค้าพอรู้จักครับ)

Offline MinnY

• ประชาชน
  • Never Give Up
 E25 ผมได้รับโทรศัพท์เช่นกันครับ กลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้งหลังจากห่อเ-จุ๋มจิ๋ม-่ยวอยู่พักใหญ่ครับ

Offline Genting

• ประชาชน
สู้ๆครับทุกคน ใครสอบวันที่ 14 บ่าย เจอกันนะครับ

• ประชาชน
สู้ๆครับทุกคน ใครสอบวันที่ 14 บ่าย เจอกันนะครับ
E53ไม่ทราบว่าวันที่ 14 มีอะไรหรอครับ เพราะผมเห็นในที่ประกาศต้องไป 16 เช้า ทุกคนไม่ใช่หรอครับ

• ประชาชน
คนที่ตกโปรปีที่แล้วที่เค้าเรียกมา re check นะครับ ถ้าผ่านอาจจะได้ไป jam กับ  คุน Minny ด้วย

• ประชาชน
 O05 O05 E30 E30 ขอให้ผ่านมากันให้หมดเลยนะครับ สู้ๆ ผมอยากมีเพื่อนเยอะๆ

Offline tritara

• ประชาชน

ของผมวันที่ 14 ตอน 4 โมงเย็น ไม่ทราบว่ารอบเดียวกันหรือเปล่าครับ?

• ประชาชน
ของผมบ่าย 2 ครับ .......... ไม่รู้ว่าสอบอะไรมั้งเลยนิ O27

• ประชาชน
มีเพื่อนคนไหนได้รับโทรศัพท์จากกอง BI ว่าไม่ต้องไปสอบกับโปรแล้วบ้างมั้ยครับ
ของผมเป็นแบบนั้นอ่ะ
 E53

• ทหารเลว
  • *
^
^
ทำไมถึงไม่ต้องไปสอบกับโปรหรอครับ

ส่วนผมยังไม่มีการติดต่อเข้ามาครับ

• ประชาชน
รบกวนคุณ pineapple เช็ค PM ด้วยครับ

Offline SkyPass

• ประชาชน
ไหนๆก็เรียกคนที่ตกโปร ปีหน้ายกเลิกแบนปี 2011 เถอะครับ  E33 ทนเห็นเขาสอบมาปีนึงแบบไม่มีสิทธิ์สอบโครตของความทรมานเลย

Offline carpenternut

• ประชาชน
ใครโดน thai smile โทรมาเรียกแล้วบ้างครับ สำหรับคนที่ตกโปรปีที่แล้วแล้วโดนเรียกไป recheck เขาจะเรียกประมาณวันไหนอ่ะครับ

Offline Zenith

• ทหารเลว
เหมือนเค้าจะ recheck เสร็จกันแล้วนะคับ

• ประชาชน

• ประชาชน
ของผมดังทั้งวัน

บัตรเครดิต กับ สินเชื่อ ล้วนๆๆ O23

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
จนแล้วจนเล่า เฝ้าแต่รอ
...
...
..
.
 O12