Author Topic: มีใครได้รับโทรศัพท์จาก Thai smile บ้างคับ  (Read 55165 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
ผมได้รับโทรศัพท์ว่าสอบผ่านให้ไปสอบรอบจิตวิทยาการบินวันที่ 16 พ.ย. นี้คับ

Offline euronemous

• นักรบ

• ทหารเลว

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว

Offline อยากเป็นกัปตัน

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ยินดีด้วยกับทุกคนจริงๆครับ...สวดยอดไปเบยยยยย     E30

Offline idiocy55

• ประชาชน
 ได้รับโทรศัพท์เหมือนกันครับ^^ ว่าแต่รอบหน้าต้องสอบอะไรมั้งหรอครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ

Offline SatoBall

• ทหารเลว
ยินดีด้วยคร้าบบบบบบ มาเรียนบินด้วยกันครับผมๆๆๆ

Offline neung911

• ประชาชน

• นักรบ
อิอิอิ  กลุ่มteamwork ผมที่ผ่านเข้ามารอบโปรได้หมดเลย (หลังจากที่ตอนแรก ตกหมดเลย)

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีเลย ปีหน้าคงเปิดสอบทั้ง sp tg &sp thai smileนะครับ

Offline KarnK

• ประชาชน
ผมได้รับฮะ 5555 SXY SXY SXY SXY

อ้าวววว คุณผ่าน SP การบินไทย ถึงรอบ จิตเวช แล้วไม่ใช่หรอครับ

เค้ามีย้ายไป ไทยสไมล์ด้วยหรอครับ ??   O32 O32

• นักรบ
ผมสอบจิตเวชของแอร์เอเซียครับ

Offline neocrimson

• ประชาชน
ขอถามนิดนึงนะคับ ที่ได้รับโทรศัพท์จากthai smileนี่ สอบspหรือqp อ่ะคับ

• ทหารเลว

Offline MEE

• Co-Pilot TG
รบกวน PM หมายเลขโทรศัพท์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีเพื่อนผมเขาไปต่างประเทศพอดี เลยไม่รู้ว่าได้กับเขาด้วยหรือเปล่า

Offline bank123456

• ประชาชน
ควรจะประกาศรายชื่ออย่างเป็นทางการนะครับ

• ทหารเลว
เค้าบอกจะเอาลงเวปใกล้ๆ สิ้นเดือนอ่ะคับ

Offline zianaum

• นักรบ
  • **

Offline tritara

• ประชาชน
เมื่อวานผมก็ได้รับครับ แต่ผมไม่กล้าถามกัปตันครับว่าจะต้องสอบอะไรบ้าง
มีเพื่อนๆคนไหนถามมาหรือเปล่าครับ อยากรู้ว่าเราต้องไปเล่นเกมแบบตอนรอบโปรหรือเปล่า หรือว่าสอบเหมือนกับตอนสัมภาษณ์กับกัปตันครับ

Offline kidarmy

• ประชาชน
ก็เป็นการตรวจจิตวิทยาทางการบินตามปกติครับ

เป็นการวัดความถนัด ความฉลาด ไหวพริบ

โดยมีทั้ง Paper test(Group test) & Individual Test(Interview)

• นักรบ
part group test ตามนี้เลยนะครับ ไปหาซ้อมเอานะครับ
1.แบบถามตอบเชิงจิตวิทยา 47 ข้อ
2.series pictures 45 ข้อ 15 นาที
3.แบบถามตอบเชิงจิตวิทยา 40 ข้อ
4.บวกเลขตามสัญลักษณ์ มีตั้งแต่0-9 มี 5 แถว แถวละ 30 สัญลักษณ์ 30 วินาที/แถว
5.ขีดสี่เหลี่ยม หางตามแม่แบบ10อันแรก ที่เหลือหางตรงข้าม 10 คอลัมน์ใหญ่ 6 นาที
6. นับกล่องสัมผัส 50 ข้อ 5 นาที
7.ขีดสามเหลี่ยมสีขาวกะสี่เหลี่ยมสี่ดำ ทั้งแผ่น2 นาที
8.ลอกสัญลักษณ์ 5 แถว 2 นาที
9.maze 30 ข้อ 6 นาที
10.ดูว่าในคำตอบมีหนึ่งในสองรูปตัวอย่างที่ให้มั้ย 70 ข้อ 2 นาที ถ้ามีขีดรูป ไม่มีขีด none
11. 3 conditions 42 ข้อ 18 นาที
12. แบบถามตอบ187 ข้อ

• ประชาชน
ขอบคุณคุณ kidarmy และ euronemous ครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ดีใจด้วยกับทุกๆคนที่ผ่านคร้าบบบบบ  ปีนี้รับเยอะดีจัง

O02

Offline Wit.Mek

• ประชาชน
How do i know if i stand a chance for it ah krub???

im now in Laos....haha...my phone in Thailand is surely not reachable... 

O01 O01 O01

Offline IpL

• ประชาชน
ทางการบินไทยเค้าบอกว่าติดต่อได้ครบทุกคนที่โดนเลือกไป thai smile ครับ ยังไงลองโทรถามอีกทีก็ได้ครับ

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ยินดีด้วยจริงๆครับ สำหรับคนตกทีมเวิร์คก็ต้องรอ 3 ปี ใช่มั้ยครับ  - นักบิน 309-

• ประชาชน
รู้สึกว่าของผมจะเป็นคนละกรณีกับของเพื่อนๆ ล่ะครับ
ผมตกรอบโปรฯ ของการบินไทยเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ผมไม่ได้สอบอะไรเลย แล้วกัปตันก็โทรมาบอกให้ไปรีเช็คสำหรับไทยสมายล์ โดยผมต้องไปสอบกับโปรฯ อีกครั้งหนึ่งน่ะครับ ไม่ทราบมีใครเป็นเคสแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ
 O35

Offline skyper_v

• ประชาชน
รู้สึกว่าของผมจะเป็นคนละกรณีกับของเพื่อนๆ ล่ะครับ
ผมตกรอบโปรฯ ของการบินไทยเมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ผมไม่ได้สอบอะไรเลย แล้วกัปตันก็โทรมาบอกให้ไปรีเช็คสำหรับไทยสมายล์ โดยผมต้องไปสอบกับโปรฯ อีกครั้งหนึ่งน่ะครับ ไม่ทราบมีใครเป็นเคสแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ
 O35

QP หรือ SP ครับ  O35