Author Topic: เรื่องการรับ SP ของ Thai smile ที่กัปตันเค้าบอกจะรับพวกตกรอบโปร ตกลงไปถึงไหนแล้วคับ แชร์กันนิดนะค  (Read 12456 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
อยากรู้จริงๆๆๆๆ เรยคับ ความหวังสุดท้ายก่อนหมดหวังสิ้นไร้หนทางไปอีก 3 ปี ใครมีข่าววงนอกวงในยังไง ช่อยๆสะกิดบอกนิดนะคับ   O07 O07 O07

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมได้ยินแต่เค้ารับ QP ที่ตกโปร TG นะครับ ตกในทีนี้หมายถึงไม่ผ่านในบาง Domain ที่การบินไทยต้องการ แต่ก็มีความเหมาะสมที่จะเป็นนักบินได้ เค้าก็จะเอาคนพวกนี้เพราะบินได้เหมือนกันครับ SP ผมไม่ได้ยินนะ คาดว่าไม่น่าจะมี SP เพราะสายการบินเพิ่งก่อตั้งครับ

Offline aromdee

• ประชาชน
กัปตัน สรเดช พูดในวันสอบ writing aptitude หนะครับว่าจะเสนอผู้ใหญ่เรื่องรับ SP รุ่นนี้รุ่นแรก
ไม่รู้เรื่องไปถึงไหนแล้ว

• นักรบ
กัปตัน สรเดช พูดในวันสอบ writing aptitude หนะครับว่าจะเสนอผู้ใหญ่เรื่องรับ SP รุ่นนี้รุ่นแรก
ไม่รู้เรื่องไปถึงไหนแล้ว

ใช่คับ ผมหมายถึงเรื่องนี้แหละคับ มันเป็นความหวังเดียวซะแล้วตอนนี้ ม่ะซึมต่ายแน่ๆ รอตั้ง 3 ปี เง้ออออ

Offline c_4sk

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ความคิดส่วนตัวนะครับ

เค้าคงรอผลของ QP ทั้งของการบินไทย และ ไทยสไมล์ ออกก่อนน่ะครับ

ว่า QP ไทยสไมล์ ที่ผ่านเกณฑ์ เท่าไร และยังขาดอีกเท่าไร

แล้วQP ของการบินไทย ที่ผ่าน ไม่ผ่านเท่าไร

ค่อยมาคิดอีกที เนื่องจาก หากใช้ QP จะลดต้นทุนในการเทรนอีกเยอะ และนำมาใช้ได้รวดเร็วกว่า

ถ้า SP ไทยสไมล์มีจริง น่าจะสัก พย. หรือ ธค. น่ะครับที่จะประกาศ  E37

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
สรุปว่ายังพอมีความหวังอยู่รึเปล่าครับ แบบว่าให้ออกทุนเองผมก็ยินดีนะคร้าบบบ  O07

Offline aromdee

• ประชาชน
หาคำตอบจากในนี้ไม่เจอหรอกครับ
ได้แต่หวังและลุ้นครับ เอาใจช่วยครับ

• นักรบ
ทุกวันนี้ผมยังเปิดเว็บ tg ดูทุกวันเรยนะนี่ เผื่อเจอข่าวดี ขอแค่มีสิทธิสอบใหม่ปีหน้าก็ยังดี อะไรก็ได้   O07 O07 O07