Author Topic: ขออนุญาตปรึกษาเรื่องการงานอาชีพกับท่านที่สอบผ่านหน่อยครับ  (Read 5284 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Wit.Mek

• ประชาชน
ก่อนอื่นผมต้องขอแสดงความยินดีกับว่าที่นักบินทุกท่านที่สอบผ่านกันมาถึงรอบนี้นะครับ

ตัวผมเองวื้ดตกรอบสุดท้ายสัมภาษณ์โปรไปเรียบร้อยแล้วครับ

ทีนี้เผอิญตัวผมเองปัจจุบันทำงานที่ต่างประเทศ กำลังมองหาลู่ทางกลับมาหากินที่เมืองไทยครับ

คาดว่า 69 ท่านที่สอบติดคราวนี้ น่าจะหมายถึง 69 ตำแหน่งงานที่กำลังจะว่างในอนาคต

ไม่ทราบว่าทุกท่านพอจะเปิดเผยอาชีพการงานและบริษัทได้มั้ยครับ เผื่อผมจะสบโอกาสไปเซ็งตำแหน่งต่ออ่ะครับ   E11 E11 E11

ขอบพระคุณมากครับ

Offline Phazyus

• ประชาชน
เป็นวิศวกรรึเปล่าวครับ ลองสมัครบริษัท Schlumberger ดูไหมครับ รายได้ดีใช้ได้แต่งานหนักหน่อยครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยู่ในสถานการณ์เดียวกันกับ จขกท

ไม่ทราบว่าตอนนี้อยู่ประเทศอะไรหรอครับ?  แบบว่าถ้าคุณจะกลับมาทำงานที่ไทย ขอผมทำงานตำแหน่งที่คุณทำต่อได้ไหมครับ?

O30

ฮ่าๆ แซวเล่นครับ

Offline Wit.Mek

• ประชาชน
อ๋อ ผมไม่ใช่วิศวกรครับแต่ทำงานอยู่กับบริษัทก่อสร้าง อิตาเลียนไทย ครับ มันก็จะร่อนไปเรื่อยๆอ่ะครับอยู่สายต่างประเทศ

ล่าสุดนี่อยู่มาเลเซีย อนาคตอาจได้ไปพม่าไปเข้าเฝ้ายุงลาย

เผอิญมันเกือบ 10 ปีแล้วครับ ไม่ได้อยู่บ้านจริงๆจังๆ คิดว่าถึงเวลากลับแล้วหล่ะ

O08

กำลังหาลู่อยู่ครับ