บ้านแห่งการบิน > Topic ทรงคุณค่า เหมาะแก่การศึกษาของผู้เริ่มต้น

พาตัวเองมาถึงสุดทางกับประสบการณ์การสอบรอบโปร SP การบินไทย

<< < (2/5) > >>

euronemous:

--- Quote from: moddy88 on 13 September 2012, 16:12:20 +07 ---เรียกได้ว่า น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า จะถูกกว่านะโอ หะหะ  O18

--- End quote ---

เยี่ยมมากเพื่อนน เข้าถึงรอบนี้ครั้งแรกก็ผ่านฉลุย ฝีมือจิงๆ  เดี๋ยวกรูพยายามตามไปบินด้วยปีนี้แหละ ถึงจะคนละบริษัทก็ตาม โอกาสยังมี สู้สุดชีวิต ไม่รอ 3 ปีละ  จัดให้หนักก SOC2 SOC2

อยากเป็นกัปตัน:
สุดยอดมากครับมด..เชื่อว่าสิ่งที่มดเขียนมาทั้งหมดเป็นภาพตัวแทนของคนที่มุมานะและพยายามกับการสอบครั้งนี้ทุกคน
และเชื่อว่าทั้งหมดนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้เริ่มต้นวิ่งตามความฝันของตัวเองได้อย่างดี

รู้สึกยินดีอย่างยิ่งที่ได้มารู้จักมด และเราได้มาอยู่กลุ่มทีมเวิร์คด้วยกัน ปีหน้าเราไปเรียนบินด้วยกันต่อนะน้อง..

MEE:

--- Quote from: moddy88 on 13 September 2012, 15:04:47 +07 ---คือ คำถามมันไม่ได้ยากเว่อ แต่ถ้าเรามัวแต่คิดแล้วชนเม็ดดำๆ อย่าไป หัวเสีย ห้ามส่ายหัว ทำคอนิ่งๆ หน้านิ่งๆ ไว้เป็นดี
หลุดได้ แต่กลับมาให้ไวครับ ลุกกลมๆ สามลูกนั่นก็ไม่ได้เร็วมาก หลบได้ก็หลบ เท่าที่ผมรู้มา ไม่มีใครที่ชนมากกว่ายิงแล้วผ่านรอบนี้

ปีที่แล้วมีคนเล่นจอยสติ๊ก เก็บได้ 7 ชน 6 โปรให้เล่นใหม่ เก็บได้ 4 ชน 7...คนๆนั้นคือประธานรุ่น SP2011 ครับ

สรุปคือมันมีอะไรให้พิจารณามากกว่าคะแนนครับ

domdome:
พวกพี่เก่งมากครับ ผมนับถือจริงๆ ผมชอบที่พี่บอกว่า มันต้องมี พวกนี้ซึ่งตอนผมสัมภาษณ์ ผมไม่ได้คำนึงถึงเลยครับ " criteria สำคัญๆ ของการเป็นนักบินเข้าไปบ้างครับ จำขึ้นใจเลยก็  Discipline, Teamwork, Leadership, Making Decision, Safety in Mind" ผมไม่ได้พูดถึงเลย แต่ยังไงก็แล้วแต่ เดี๋ยวผมจะมาสอบอีก รอผมเป็นรุ่นน้องนะค้าบบบบ จะตามไปให้ไว  E47 E47 E47 E47 O34 O34 O34 O34 O34 O34

ปล อีกสามปีอาจจะมาขอคำแนะนำพวกพี่เพิ่ม อย่าเพิ่งหนีไปไหนกันนะค้าบบบบ

moddy88:

--- Quote from: MEE on 13 September 2012, 22:48:21 +07 ---
--- Quote from: moddy88 on 13 September 2012, 15:04:47 +07 ---คือ คำถามมันไม่ได้ยากเว่อ แต่ถ้าเรามัวแต่คิดแล้วชนเม็ดดำๆ อย่าไป หัวเสีย ห้ามส่ายหัว ทำคอนิ่งๆ หน้านิ่งๆ ไว้เป็นดี
หลุดได้ แต่กลับมาให้ไวครับ ลุกกลมๆ สามลูกนั่นก็ไม่ได้เร็วมาก หลบได้ก็หลบ เท่าที่ผมรู้มา ไม่มีใครที่ชนมากกว่ายิงแล้วผ่านรอบนี้

ปีที่แล้วมีคนเล่นจอยสติ๊ก เก็บได้ 7 ชน 6 โปรให้เล่นใหม่ เก็บได้ 4 ชน 7...คนๆนั้นคือประธานรุ่น SP2011 ครับ

สรุปคือมันมีอะไรให้พิจารณามากกว่าคะแนนครับ

ใช่ครับ ผมว่าแต่ละพาร์ทมีสิ่งที่ต้องระวังเป็นพิเศษ ยิงมากยิงน้อย ไม่สำคัญเท่าสติหลุดรึป่าว ต่อให้ยิงมาก แต่ถ้่าชนแล้วแสดงอาการมาก ก็ร่วงได้

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version