Author Topic: Aviation Psychological test  (Read 16861 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline aromdee

• ประชาชน
Aviation Psychological test ยากมั้ยครับ แนะนำหน่อย กลัวตกรอบนี้จัง อุตสาห์มาถึงนี่แล้ว
ถ้าตกรอบนี้เศร้าไปเลยนะ

O23

Offline อยากเป็นกัปตัน

• StudentPilot
  • ทหารเลว
 ผมว่าอันดับแรกต้องไม่กดดันตัวเองนะครับ มันจะมีข้อสอบจิตวิทยามาเช็คว่าเราเป็นคนปกติหรือเปล่า ก็ตอบไปตามความเป็นจริง ตอบในสิ่งที่คิดว่าคนเป็นนักบินส่วนใหญ่เขาตอบกัน

ที่เหลือก็คล้ายๆกับข้อสอบแอพที่เราพากเพียรฝึกทำกันมาตั้งแต่ต้นปีนู่นแหละครับ เราผ่านการสอบมาขนาดนี้แล้ว มันไม่ยากเย็นเกินไปหรอกครับ
เชื่อเถอะว่าให้มั่นใจและผ่อนคลายให้มาก ผมทราบมาว่ารอบนี้เขาไม่มีนโยบายคัดคนออกนะครับ

แต่เออ ให้ระวังเจ๊หมวยให้ดี เราต้องเดินจุดกันอีกรอบนะครับ ขอบอกว่าคนนี้โหดมากกก E39

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
นั้นคือส่งที่กังลเลย เดินจุด!! ตอนนี้คูณเลขเยอะๆไม่เป็นแล้ว เก็บลงกรุ ลืมไปหมดแล้วอ่ะ  E21

Offline moddy88

• ทหารเลว
E39

เดินจุดนี่ อย่ามาเดินสลับซ้ายสามเหลี่ยมขวาวงกลมละกันงะ  O08

Offline SatoBall

• ทหารเลว
E39

เดินจุดนี่ อย่ามาเดินสลับซ้ายสามเหลี่ยมขวาวงกลมละกันงะ  O08

เพราะพี่มดจะโชว์เทพช่ายมะ!!! 5555

• ทหารเลว
 E22 เหวอดิครับ เดินจุดแบบนั้น HP ลดเร็วมาก

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
เดินจุดเดินวงกลมธรรมดาคร๊าบบบ  และก็แบบถามตอบเชิงจิตวิทยา ลองsearch google ดู keyword ว่า Minnesota Multiphasic Personality Inventory (MMPI) ครับ แล้วลองอ่านดูคร่าวๆถึงความผิดปกติที่test แบบนี้จะวัดได้นะครับ  ขอให้โชคดีทุกคนครับ E30 E30

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ผมว่าอันดับแรกต้องไม่กดดันตัวเองนะครับ มันจะมีข้อสอบจิตวิทยามาเช็คว่าเราเป็นคนปกติหรือเปล่า ก็ตอบไปตามความเป็นจริง ตอบในสิ่งที่คิดว่าคนเป็นนักบินส่วนใหญ่เขาตอบกัน

ที่เหลือก็คล้ายๆกับข้อสอบแอพที่เราพากเพียรฝึกทำกันมาตั้งแต่ต้นปีนู่นแหละครับ เราผ่านการสอบมาขนาดนี้แล้ว มันไม่ยากเย็นเกินไปหรอกครับ
เชื่อเถอะว่าให้มั่นใจและผ่อนคลายให้มาก ผมทราบมาว่ารอบนี้เขาไม่มีนโยบายคัดคนออกนะครับ

แต่เออ ให้ระวังเจ๊หมวยให้ดี เราต้องเดินจุดกันอีกรอบนะครับ ขอบอกว่าคนนี้โหดมากกก E39

เจ๊หมวย ผมเจอตอนสอบนักบินกองทัพครับพี่  สุดๆแห่งความเร็ว

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
ที่สำคัญเคาะไปด่าไป กดดันสุดๆ เคาะเร็วแบบว่า เดินให้ทันยังยากจะให้ตอบคำถามด้วยนี่เป็นไปไม่ได้เลย แต่ไม่รู้นะอาจมีคนเทพๆจริงทำได้ก็ได้ ยังไงก็รักษาท่าทีในการเดินของเราเอาไว้เหมือนตอนไปเดินกับโปรนั่นแหละครับ คือ นิ่ง สงบ ไม่ล่ก และอย่าหยุดเดิน..สู้ๆนะครับ

ป.ล. กระทู้นี้มีแต่กลุ่ม Perfect Teamwork เข้ามาคุยกันแฮะ  O10

• ทหารเลว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เพื่อนผมบอกระวังเจ๊โหดเช่นกัน แกรุ่นใหญ่จริง  - นักบิน 305-

Offline TK

• นักรบ
ได้ยินเรื่องเจ๊คนนี้มาหลายทีละ ต้องระวังหน่อย O20 O20

• ทหารเลว
แล้วมีคนไม่ผ่านเพราะเจ๊เค้าป่าวครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
แล้วมีคนไม่ผ่านเพราะเจ๊เค้าป่าวครับ

เค้าก็ผ่านกันนะ พี่เขาใจดีนะ E37

Offline miracle

• ประชาชน
ผมเจอเจ๊กดดัน  ตะโกนสั่งและขู่เสียงดังมาก  พร้อมกับทุบจุด ดัง ปังๆๆๆ เร็วกว่าโปร 2 เท่า  เล่นเอาเหงื่อแตกแบบไม่รู้ตัว  จนเลิกสอบเจ๊มาบอกว่าโต๊ะเปียกเหงื่อไปหมด   ปกติเป็นคนแบบนี้อยู่แล้วรึเปล่า   แต่ก็ผ่านมาได้ครับ  ^^

Offline Witski

• ประชาชน
ทุกคน...เราผ่านมาถึงขนาดนี้แล้วขอแค่เราเป็ยตัวเราเองแบบวันที่เจอกีปตันเจอโปร ไงๆก็ผ่านอยู๋แล้วน่า อิอิ E47

• ทหารเลว
แจ้งเพิ่มเติมครับ โทรไปสอบถามมา เค้าบอกว่า "เซ็นสัญญาไม่ใช่ 29 ตค นะคะ อย่าเพิ่งรีบลาออกค่ะ" จบข่าวครับ

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ
บางคนที่อายุน้อยมีสิทธิ์ได้ไปเรียนผลัดหลังครับ

นั่นคือถ้ารีบลาออกจากงานเดิมอาจซวยได้กินแกลบรออยู่บ้านนะครับ   E22

Offline napzoz

• นักรบ
จริงหรอบอล แล้วมันเมื่อไรกันอ่ะ นานเหลือเกินนนนนนนน E21

• ทหารเลว
ได้ยินมาว่า หัวหินมีจองโดย กบท แล้วนะครับ (ที่อื่นก็คงเหมือนกัน) ประมาณ ธค คงเซ็นปลาย พย เข้าค่าย 5 วันแล้วเรียน ต้นๆ ธค สำหรับผลัดแรก
« Last Edit: 18 September 2012, 18:43:48 +07 by moddy88 »

Offline aromdee

• ประชาชน
แล้วปกติ มีกี่ผลัดครับ
แต่ระผลัดมีระยะเวลาห่างกันกี่เดือนครับ
ทุกๆปีมีการคัดเลือกยังไงบ้าง ครับ ว่าใครไปเรียนที่ไหน เรียนผลัดไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

E47

ปล. เคยมีประวัติมีคนตกรอบนี้เยอะมั้ยครับ ถ้าตกรอบนี้ สามารถสอบรอบนี้ใหม่ได้อีกใช่มั้ย