Author Topic: ผลรอบ Teamwork Exercise ออกแล้วนะครับ  (Read 18138 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kidarmy

• StudentPilot
  • ประชาชน
ผลรอบ Teamwork Exercise ออกแล้วนะครับ

http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php

http://www.tgpilotrecruitment.com/Announce/SP/APT/Individual/Announce%20SP2012%20for%20APT%20Individual.pdf

เหลือ 150+23 คน

23 คนด้านล่างเค้าเขียนไว้่ว่า
Because of many candidates eligible for individual examination and time limit for Board Meeting August 30, the following candidates will have their individual examination in November 2012. Details about dates and time will be announced on the www.tgpilotrecruitment.com in October.

ก็ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
กลุ่มผมผ่านยกกลุ่มเลย..ดีใจมาก  E07

Offline SatoBall

• ทหารเลว
ตัวเองผ่านว่าดีใจแล้ว เพื่อนผ่านยกกลุ่มยิ่งดีใจครับ
 O07 O07 O07

แสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ
ส่วนเพื่อนๆที่ไม่ผ่าน เสียใจด้วยครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

ปล. พี่เอฟ กลุ่มเราๆๆ ^^

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
กลุ่มผมมีน้องหายไป 2 คน  O21 E08 จาก 6 คน   ถ้าน้องผ่านมาอ่านก็ พี่ก็ขอบอกว่า ไม่เป็นไรนะครับ อายุยังน้อย มีโอกาสสอบได้อีกครั้ง ถึง สองครั้งเลย  พี่เป็นกำลังใจให้นะครับ   (พี่ไบรท) ส่วนตัวผม คงต้องเก็บตัวซุ่มฟิตสำหรับการชกนัดล้างตาที่ผมรอคอยมาถึง4ปีเต็มแล้วววว   SOC3 SOC3 SOC3 SOC2

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
    Because of many candidates eligible for individual examination and time limit for Board Meeting August 30, the following candidates will have their individual examination in November 2012. Details about dates and time will be announced on the www.tgpilotrecruitment.com in October.

แปลว่า

เนื่องจากผู้สมัครหลายคนมีคุณสมบัติเหมาะสมต่อการสัมภาษณ์สอบและเวลา มัน FIXED ประชุมบอร์ด(ของ SIAP ในวันที่ 30 สิงหาคม) ฉะนั้น เราเสนอที่จะให้ผู้สมัครทำการคัดเลือกที่เหลือในเดือนพฤษจิกายน
 รายระเอียด วันเวลาและสถานที่จะประกาศในเวป www.tgpilotrecruitment.com ในเดือนตุลาคม

ยินดีกับทุกคนด้วยนะครับผม  O34 O34

Offline MoonZz

• ประชาชน
ขอให้ประสบความสำเร็จกันทุกคนนะครับ E30
ส่วนผมขอเก็บตัวไว้รอ 3 ปีหน้า เจอกันใหม่ครับ

4th

• Guest
ปีนี้เค้ารับกี่คนอ่าครับ

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
 E37 ฝากตามฝันต่อด้วยครับทุกท่าน สู้เค้านะครับ ขอให้ได้ ขอให้โดน  SOC2

Offline TK

• นักรบ
อยากรู้ว่า 23 คน ที่จะสอบเดือนพฤษจิกานั้น คืออะไรอะครับ เเปลกจัง เพราะถ้าคนที่สอบได้เยอะจริงๆ เเละต้องรีบประชุม board ก็น่าจะตัดชื่อคนที่ตัวอักษรท้ายๆออกไปสอบปลายปีซิ เเต่ชื่อมีตั้งเเต่ตัว A เลย เลย งง งง ครับ
 E53 E53 E53 E53 E53 E53

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ตอนแรกนึกว่าเป็นพวกที่เค้ามาขอเลื่อนวันเวลาสอบ ที่ไปแจ้งกัปตันตอนหลังสอบรอบแอปเสร็จ  แต่ได้คุยกับเพื่อนที่มีชื่อในกลุ่มนั้นมา เค้าก็ตอบว่า งง เหมือนกัน เพราะเค้าไม่ได้เลื่อน   ปกติปีก่อนๆ พวกที่จะโดนไปสอบผลัดหลังคือ ชื่อตามตัวอักษรตัวท้ายๆ    โชคดีที่ผมชื่ออยู่รอบแรกๆ จะได้รีบสอบรีบเสร็จ O30 O30 แต่จะรีบติดรึป่าวต้องรอชมกันต่อไป O08

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ไปไม่ถึงฝั่ง อีกสามปีเจอกันใหม่  - นักบิน 309-  ขอให้คนที่ผ่านสู้ๆนะครับ ใกล้ถึงฝั่งแล้ว  SOC1

ผมรู้สึกเป็นกังวลบ้างกับรอบนี้นะครับ งบปรัมาณการบินไทยต้องมีวงเงินแน่นอน การรับ STUDENT PILOT ทั้งหมดนั้นคงเป็นไปได้ยาก

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
เป็นไปไม่ได้ที่จะรับหมดครับ ถึงจะบอกว่ารับเยอะก็ตาม เต็มที่ไม่เกิน 60-70 คนแน่นอน ส่วนที่เหลืออาจจะโชคดีได้ SP Thai Smile 40-50 คนครับ

Offline kanawut

ผมฟังท่านกัปตันสรเดชพูดในวันสอบ Apt รอบแรกนะครับ

ท่านบอกว่าถึงงบไม่พอ การบินไทยก็จะเก็บรายชืิ่อเรียงคิวไว้ แล้วทยอยเรียกมาเรียนในปีต่อไปนะครับ คงจะไม่แบนสามปีหรอกครับ

ผมฟังท่านกัปตันสรเดชพูดในวันสอบ Apt รอบแรกนะครับ

ท่านบอกว่าถึงงบไม่พอ การบินไทยก็จะเก็บรายชืิ่อเรียงคิวไว้ แล้วทยอยเรียกมาเรียนในปีต่อไปนะครับ คงจะไม่แบนสามปีหรอกครับ

มีด้วยหรือครับแบบ นี้ เรียนปีต่อไปก็หมายความว่าต้องผ่านรอบสัมภาษณ์ชาวสวีเดนก่อนใช่ไหมครับ แล้วงบไม่พอ ส่งได้จำกัดคนเรียน พวกที่เหลือก็รอเรียนหรือครับ งงเลย ฮ่ะๆๆ ผมเขาใจแบบนี้นะ

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเป็นแบบนี้ การสอบ SP TG คนที่ตกรอบ Group test,ตรวจร่างกาย,Captain Interview ปีนี้ก็เสียเปรียบสิครับถ้าสอบปีหน้า แล้วคนที่ตก Apt จะไม่แบนสามปีได้อย่างไรหละครับ แบบนี้มันก็สองมาตรฐานสิครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ การสอบ SP TG คนที่ตกรอบ Group test,ตรวจร่างกาย,Captain Interview ปีนี้ก็เสียเปรียบสิครับถ้าสอบปีหน้า แล้วคนที่ตก Apt จะไม่แบนสามปีได้อย่างไรหละครับ แบบนี้มันก็สองมาตรฐานสิครับ

ไม่ทราบครับ ยังไงคงต้องขึ้นกับทางบริษัท ผมก็ไม่รู้ครับผม แต่ผมว่าถ้าสมมติการบินไทย อยากจะได้จริงๆ บินกับไทยสมาย์ ผมว่าต้องเป็นคนที่มาตกรอบ สัมภาษณ์กับชาวต่างชาตินี่แหละครับ  E25 E25

Offline kanawut

ผมเข้าใจแบบที่คุณโดมเข้าใจ คือต้องผ่านการรับรองจาก SIAP, เวชศาสตร์การบิน มีชื่อใน final list จากนั้นก็ทยอยส่งไปเรียน

และสำหรับคุณ napat1986 ถ้าคุณหมายความว่า หากคนเกินต้องทยอยส่งเรียน ทำให้ปีหน้าไม่เปิด แปลว่าคนตกรอบปีนี้ก็ไม่ได้สอบ เหมือนโดนแบนฟรี ไม่ทราบว่าคุณหมายความแบบนี้รึเปล่าครับ??

• ทหารเลว
  • *
เข้าใจแล้วครับ แต่ผมพิดว่าคนที่ตก Apt น่าจะแบนสามปีเหมือนเดิมครับ เพราะถ้าไม่แบนคนสอบปีนี้ คนที่ตก Apt ปี 2011 จะคิดอย่างไรหละครับ ผมหวังว่าปีหน้าจะเปิดรับ SP และมีกฏเกณฑ์กฏระเบียบเหมือนเดิมนะครับ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
แบน 3 ปีก็ต้องยอมรับ เขาจะเปิดไม่เปิด จะเปลี่ยนกติกาก็เรื่องของเขา จะไปบังคับไม่ได้

ปล. ผมก็โดนแบนอยู่นะ เหลือ 2 ละ ชิวๆ

• ทหารเลว
  • *
ครับผม สู้ๆครับ ทำตามฝันให้ได้ ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะคน หุหุ

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เป็นกำลังใจให้นะครับทุกคน ผมตกรอบแรกแล้วแต่ก็แวะมาอ่านเรื่อยๆ..

ปีหน้าก็ตั้งใจจะสอบอีก คิดว่าทางบริษัท น่าจะเปิดนะครับ ก็มีแต่คนบ่นว่านักบินไม่พอ

แต่ก็ไม่แน่ใจ เพราะเห็นลงทุนเปิดไทยสมาย์ งบจะเหลือเท่าไหร่

DD คนใหม่นโยบายใหม่ รอดูกันต่อไป  E53 แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะ  E30

Offline totoler

• ประชาชน
 O34 ผมก็ตกรอบแรกเหมือนกัน

- นักบิน 307-เข้ามาเป็นกำลังใจให้คนที่ผ่านครับผม