Author Topic: จะเร็วไปมั้ยครับ ถ้าจะมาตั้งกล่มเพื่อเริ่มเตรียมตัวรอบกับตัน  (Read 15402 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline skytags

• ประชาชน
อยา่กให้เพื่อนๆมาช่วยแชร์กันครับ

ก่อนอื่นออกตัวก่อนว่าไม่ค่อยมั่นใจว่าจะติดเท่าไหร่

แต่อยากมา Discuss กันครับ เพื่อจะเป็นประโยชน์ในวงกว้างครับ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ไม่เร็วไปหรอกครับ เตรียมตัวแต่เนิ่นๆ เป็นเรื่องที่ดีเสมอ  O29 O29 O29

แต่ผม ขอบายนะครับ เพราะ ผมคงไม่ผ่านอะ  E08 E08 E08

• ประชาชน

jason

• Guest
ผมก็อยากร่วมด้วยนะ แต่ก็เหมือนจะรู้ตัวเองว่าจะ.....

แอบหวังไว้นิดหน่อยเหมือนกัน

jason

• Guest
แล้วใครเคยเข้าไปถึงรอบสัมภาษณ์ของ FD บ้่าง ลองช่วยบอกหน่อยดิว่าเป็นยังไง คล้ายกับของ TG หรืิอเปล่า

O30

จะมีไหม ใครสักคน

• ประชาชน
คนที่เคยผ่านรอบกัปตัน FD มีครับ แต่ " หาตัวจับยาก"

jason

• Guest
คนที่เคยผ่านรอบกัปตัน FD มีครับ แต่ " หาตัวจับยาก"

เป็นพวกเทพ

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ช่วงเวลารอลุ้นไม่มีอารมณ์ฝึกอะไรทั้งนั้นเลยครับ อีกอย่างไม่ค่อยมั่นใจว่าจะติดซะด้วย O08

เนื่องจากภาษาอังกฤษทำผมช้ำตั้งแต่ตอนสอบTGละ  O23

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
เอาง่ายๆถ้าผมติดเพื่อนผมอีก10กว่าคนก็คงติดหมดละครับ ไม่มีรายแค่บรรยายความรู้สึกครับ - นักบิน 303- - นักบิน 303- - นักบิน 303- E33

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ปีก่อน กัปตันด่านสุดท้าย ปีนี้เขาย้ายมาเร็วขึ้น คล้ายๆกัน ครับ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
เอาง่ายๆถ้าผมติดเพื่อนผมอีก10กว่าคนก็คงติดหมดละครับ ไม่มีรายแค่บรรยายความรู้สึกครับ - นักบิน 303- - นักบิน 303- - นักบิน 303- E33

เหลือที่ให้ผมเข้าไปบ้างหรือเปล่าเนี่ย  O21 O21 O21

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ผมว่า หลายท่าน คงเคยผ่านกัปตันการบินไทยใช่ไหมครับ ผมว่า คงไม่มีอะไรยากไปกว่าที่จะผ่านกัปตันแอร์เอเชียหรอกครับ

อาจจะผ่านไม่ผ่าน แต่ถ้าคุณคูณเลขได้ multitask ได้ คุณก็อาจจะผ่าน อยู่ที่ว่าเขาจะเอาเหลือไปรอบเวชศาสตร์กี่คนเท่านั้นเองครับ

ผมรู้คำถาม ไว้ถ้าผมผ่าน และ ใครผ่านติดต่อกันหลังไมค์ เจอกันได้ครับ

Offline becareful

• ประชาชน
มาร่วมแชร์ครับ ปีที่แล้วผมผ่านไปถึงรอบสัมภาษณ์กัปตัน
ปีที่แล้วลำดับจะสลับกับปีนี้ สัมภาษณ์กัปตันอยู่ท้ายสุด
โดยรวมแล้วคล้ายสัมภาษณ์กัปตันการบินไทยครับ เตรียมตัวคล้ายๆกัน
มีพวก multitask คูณเลข ต่อกล่องให้ได้ตามรูป พูดคุยทั่วไป แต่ที่ผมเจอไม่มีถามตอบภาษาอังกฤษนะครับ ทั้งหมดน่าจะประมาณ 20 นาที

Offline Zelda

• ประชาชน
อย่างที่คุณ becareful บอกเลยครับ
โชคดีครับทุกๆคน - นักบิน 303-

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ผมว่า หลายท่าน คงเคยผ่านกัปตันการบินไทยใช่ไหมครับ ผมว่า คงไม่มีอะไรยากไปกว่าที่จะผ่านกัปตันแอร์เอเชียหรอกครับ

อาจจะผ่านไม่ผ่าน แต่ถ้าคุณคูณเลขได้ multitask ได้ คุณก็อาจจะผ่าน อยู่ที่ว่าเขาจะเอาเหลือไปรอบเวชศาสตร์กี่คนเท่านั้นเองครับ

ผมรู้คำถาม ไว้ถ้าผมผ่าน และ ใครผ่านติดต่อกันหลังไมค์ เจอกันได้ครับ
ถ้าผมผ่านจะPMไปถามนะ E47

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
มีใครพอจะทราบวันที่แน่นอนของการประกาศผลสอบรอบแรกบ้างครับ??? ไม่แน่ใจว่าปลายเดือนนี้ หรือ ต้นเดือนหน้า??

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ