Author Topic: สอบแอพฯผ่านไปแล้ว เป็นยังไงกันบ้างครับ  (Read 30107 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนแรกผมจะเขียนแล้วว่าแม่น้ำตื้นมาก แต่คิดว่ามันเกรียน เลยไม่เขียน  E08

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
เขาบอกไว้ว่าให้ Think Outside The Box ครับ แล้วมันก็เป็น Part Creative Thinking ด้วยอ่ะ ผมตอบไปว่า

Sister

Because only fireman is a man. Others are women

The river is not that deep

ที่เหลือตอบว่า baby fall out by helicopter
แล้วก็อีกข้อบอกว่า รถบรรทุกนั้นมาขนรถตำรวจที่เสีย ตำรวจเลยไม่จับ 55555

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ดูไปดูมา ต้องตอบแบบกำปั้นทุบดินแบบสุดๆ คือ คำตอบมันบอกในโจทย์มาอยู่แล้ว ขึ้นอยูกับว่าเราจะเห็นรึป่าว ที่โปร ลาส์ บอกให้ pay attention ที่คำทุกคำในโจทย์ให้ดีๆ ก็เพราะคำตอบมันอยู่ในโจทย์ไงครับ อิอิ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
ไม่ทราบว่า Part Logical Thinking & Shape ทำกันไปเยอะมั้ยครับ  E08

พับกล่องเหรอครับ ทำขาดไปข้อสองข้อครับ

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
lateral thinking เห็นเฉลยแล้วสุดๆไปเลย   ตอบไม่ตรงเฉลยซักข้อนี่จัดว่าเป็น creative เหมือนกันมั้ยเนี่ย  E47

Offline JesusZell

• ประชาชน
เห็นคำสั่งมัน Think Outside The Box  ผมก็เลยตอบนอกกรอบแทบจะนอกโจทย์ไปเลย   O18

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ส่วนเขียนตอบ 26 ข้อ ผมแปลศัพท์ไม่ออกตั้งหลายข้อ วา่งไว้เปล่าๆ จะงานเข้าผมมั้ยครับเนี่ย  O23

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ส่วนเขียนตอบ 26 ข้อ ผมแปลศัพท์ไม่ออกตั้งหลายข้อ วา่งไว้เปล่าๆ จะงานเข้าผมมั้ยครับเนี่ย  O23

นึกว่าจะไม่มีคนเหมือนผมซะแล้ว  บางข้อแปลไม่ออก แถมบ้างข้อที่ตอบไปดันแปลศัพท์ผิดอีก (provoke=ทำให้โกรธ ผมแปลเป็นกระตุ้น -*-)  - นักบิน 309-

Offline JesusZell

• ประชาชน
ผมก็แปลไม่ออกหลายข้อเหมือนกันครับ ตอบไปครึ่งเดียวเองมั้ง

ข้อที่แปลออก ก็ไม่รู้จะเขียนเป็นภาษาอังกฤษแบบที่ตัวเองคิดจะตอบยังไง

ข้อที่แปลไม่ออก ก็ลอยลม

ข้อที่แปลแบบไม่ชัวร์ก็เลยไม่ตอบเหมือนกันเดี๋ยวออกทะเล

ข้อ provoke ก็ไม่ตอบเหมือนกัน เพราะไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ skill ที่ทำให้ def ลดลงหรือเปล่า

- สอบนักบิน 304-

คืนนี้ขอให้ทุกคนนอนหลับฝันดีนะครับ  O30