Author Topic: ทำข้อสอบ APTITUDE กันสนุกไหมครับวันนี้  (Read 26332 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ทำข้อสอบกันสนุกไหมครับวันนี้  O30 O30 O30 O30 O34 O34 O34 E07

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **

Offline อยากเป็นกัปตัน

• StudentPilot
  • ทหารเลว

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
โปรผู้หญิง สวยดี ว่ามั้ยครับ5555555555555555

Offline Cann

• ประชาชน
ของผม ทำไม่ค่อยได้เลยครับ ยิ่ง scanning นี้ทำได้ 15 ข้อเองครับ (หลุด)
แต่ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีครับ

สู้ต่อไปนะครับทุกคน :)

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ของผม ทำไม่ค่อยได้เลยครับ ยิ่ง scanning นี้ทำได้ 15 ข้อเองครับ (หลุด)
แต่ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีครับ

สู้ต่อไปนะครับทุกคน :)

โอ้วววววว เจอเพื่อนแล้ววววววววว   ผมได้ 16 ข้อ   O22

Offline moddy88

• ทหารเลว
โปรผู้หญิง สวยดี ว่ามั้ยครับ5555555555555555

แต่รอบสุดท้ายอยากเจอโปร Thomas มากกว่า ห้าๆๆๆๆ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
เครียดเหมือนกันนะครับนี่  O26

Offline napzoz

• นักรบ
มีใครทำ Part Mem-Text ไป 20 ข้อบ้างไหมครับ วิทยศาสตร์ด้วยครับ

แล้วก็มีใครไม่ Accpet Thai Smile บ้างป่ะครับ ประมาณว่าจะเอาการบินไทยอย่างเดียวอ่ะครับ

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **

มองไกลๆผมว่าก็สวยนะครับ  แต่ไม่เห็นใกล้ๆ ผมอยู่มุมห้อง 555+

มีใครทำ Part Mem-Text ไป 20 ข้อบ้างไหมครับ วิทยศาสตร์ด้วยครับ

แล้วก็มีใครไม่ Accpet Thai Smile บ้างป่ะครับ ประมาณว่าจะเอาการบินไทยอย่างเดียวอ่ะครับ

2 Part นั้น ผมทำไปราวๆ 16-18 ข้อเอง  ข้อที่เหลือไม่แน่ใจเลยไม่ตอบ    ส่วนเรื่อง Thai Smile ผมเขียนไป Accept both TG & Thai Smile  โลภดีแท้  O34

Offline kanawut

ผมทำ memory grid ได้ 8-9 ข้อ แต่ทำ memory text ได้ 17-18 ข้ออ่ะ

ที่ทำได้น้อยๆอีกก็มี calculus แล้วก็ลูกบาศก์ 3x3x3

ผมทำ memory grid ได้ 8-9 ข้อ แต่ทำ memory text ได้ 17-18 ข้ออ่ะ

ที่ทำได้น้อยๆอีกก็มี calculus แล้วก็ลูกบาศก์ 3x3x3
อย่าไปซีเรียสครับ ทำเต็มใช่ว่าจะผ่านผมว่าเขาดูหลายๆอย่างอีกเหมือนเคย เหอะๆๆๆๆ SOC2

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมเห็นด้วย  E47

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ผมเห็นด้วย  E47

ผมก็เห็นด้วยครับ  แล้วพวกคุณล่ะเห็นด้วยกับผมไหม   E06

(Teamwork)

Offline SatoBall

• ทหารเลว
 สำหรับผม Part Personality ยากสุด  O22

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
วันนี้ืที่กัปตันสรเดชพูดเรื่อง SP THAI SMILE นี่คือคุณต้องเข้าไปตกรอบ Individual Interview กับโปร ใช่ไหมครับ ถึงจะถูกพิจารณา  E53

Offline pumpump

• นักรบ

มองไกลๆผมว่าก็สวยนะครับ  แต่ไม่เห็นใกล้ๆ ผมอยู่มุมห้อง 555+

2 Part นั้น ผมทำไปราวๆ 16-18 ข้อเอง  ข้อที่เหลือไม่แน่ใจเลยไม่ตอบ    ส่วนเรื่อง Thai Smile ผมเขียนไป Accept both TG & Thai Smile  โลภดีแท้  O34

55555+++ ไม่นึกว่าจะมีคนเขียนเหมือนผม 555+ O30

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
แล้วคนที่ไปไม่ถึงรอบ Individual Pro นี่ไม่มีสิทธิ์สอบ SP Thai Smile เหรอครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
กัปตันแกพูดว่ายังไงเหรอครับน้องๆ เรื่อง Thai Smile อยากรู้อ่ะ เล่าให้ฟังหน่อยจิ  O07

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
กัปตันท่านพูดประมาณว่า ในปีนี้อาจจะมีการรับ SP ของ Thai Smile เป็นรุ่นแรกโดยคัดเอาจากกลุ่มที่สอบได้คะแนนน้อยกว่ากลุ่มที่ได้การบินไทย แต่กัปตันท่านบอกว่าต้องเสนอเรื่องให้ board อนุมัติก่อน ยังไม่คอนเฟิร์ม
โดยใครที่ได้ Thai Smile จะทำเหมือน AirAsia คือให้กู้เงินเรียนกับธนาคาร และเป็นพนักงานของ WingSpan เป็นนักบิน Outsource เงินเดือนอย่างต่ำจะได้เท่ากับ AirAsia หรือ Bangkok Air
ประมาณเนี่ยอ่ะครับ 

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
เงินเดือนอย่างต่ำเท่ากับ TAA หรือ บางกอก  ???

Offline skytags

• ประชาชน
กัปตันท่านพูดประมาณว่า ในปีนี้อาจจะมีการรับ SP ของ Thai Smile เป็นรุ่นแรกโดยคัดเอาจากกลุ่มที่สอบได้คะแนนน้อยกว่ากลุ่มที่ได้การบินไทย แต่กัปตันท่านบอกว่าต้องเสนอเรื่องให้ board อนุมัติก่อน ยังไม่คอนเฟิร์ม
โดยใครที่ได้ Thai Smile จะทำเหมือน AirAsia คือให้กู้เงินเรียนกับธนาคาร และเป็นพนักงานของ WingSpan เป็นนักบิน Outsource เงินเดือนอย่างต่ำจะได้เท่ากับ AirAsia หรือ Bangkok Air
ประมาณเนี่ยอ่ะครับ 

สอบไหม่ไม่ได้เร๊อ จะได้มีโอกาสกับเค้ามั่ง

เงินเดือนอย่างต่ำเท่ากับ TAA หรือ บางกอก  ???
นั่นสิครับ คุณ เทียบกันไม่ได้หรอก

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
นั่นสิครับ คุณ เทียบกันไม่ได้หรอก

ถ้าใครฟังกัปตันสรเดชพูด เค้าพูดอย่างนี้จริงๆนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่า TAA กับ PG เขาได้กันเท่าไหร่กัน แต่ความหมายของประโยคนี้คือ จะได้เงินเดือนน้อยกว่าเป็นนักบินของการบินไทยอ่ะครับ
ถ้าผมฟังมาผิดพลาดประการใดก็ขออภัย

Offline MEE

ผมเข้าใจว่า SP ของ TAA ช่วงแรกๆจะเงินเดือนน้อยกว่า SP ของการบินไทยนะครับเพราะต้องถูกหักไปจ่ายค่าเรียนประมาณเกือบๆ 2 หมื่น

Offline JesusZell

• ประชาชน
ผมก็ได้ยินมาตามนั้นหละครับ

----------------------------

ส่วน re ตามกระทู้สำหรับผมก็

ก็สนุกดีนะครับ บาง part ก็ว่าได้อย่างเยอะ บาง part ก็เน่าไปเลย สงสัยคุณสมบัติจะขาดๆเกินๆ

- นักบิน 309-

มามีความหวังบ้างก็ตรง accept to apply this with Thai Smile นี้หละ

O07

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
บางกอกแอร์ สวัสดีการดีมาก อย่ามองข้ามนะครับ ขนาดลูกเรือการบินไทยยังมาสอบลูกเรือบางกอกแอร์เลยครับ ฉะนั้นอย่ามองข้ามเด็ดขาด เป็นสายการบินเอกชนที่ดูแลพนักงานดีมากๆครับ 5-6 ปีเป็นกัปตันแล้ว เหมือนแอร์เอเชียประมาณนั้นครับ ของแอร์เอเชีย รุ่นของ Miss Thailand universe กำลังรอเช็คอยู่ จริงๆน่าจะได้เป็นกัปตันกันแล้ว บินมา 6 ปีแล้วครับ ส่วนการบินไทย บิน 14 ปีถึงได้เป็นกัปตันครับ เขาเช็คตามรุ่นที่เข้านะครับ

เงินเดือนจะสนทำไมครับ เมื่อก่อนผมโครตสนใจเลย ตอนนี้ ผมรักการบิน ใครให้โอกาสผมที่ไหนผมรับหมดละครับ แต่ยังไงๆก็เป็นแสนครับ ต่างกันก็ไม่เกิน 2 หมื่นหรอก ทั้งแอร์เอเชียและบางกอกแอร์อีกหน่อยพัฒนาไปได้ไกลกว่านี้มากครับ

Offline JesusZell

• ประชาชน
เห็นด้วยเลยครับ

ตอนนี้อยากเป็นนักบิน

ส่วนเรื่องเงินเดือนไงก็แสนอัพอยู่แล้วนี้ แค่นี้สำหรับผม ผมก็ว่าเกินพอแล้วมั้ง กินข้าวแกงข้างทางอย่างที่เคยๆกินมาได้จนอ้วนตายแล้วหละ

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
คร่าวๆ co ก็ของTAAใหม่ๆถ้าหักทุนไปก็น่าจะน้อยกว่า TG ซักหมื่นหรือพอๆกันครับแล้วแต่เดือนด้วยด้วยอันนี้คือรวมที่ TG ได้เพิ่มแล้วนะครับ ส่วนของ TAA เพิ่งปรับ ได้เพิ่มถ้า ชม. ถึงระดับหนึ่ง
ส่วนco ของPG อย่าไปเทียบเค้าเลยครับ สูงที่สุดแล้ว ของ smile ถ้ามีประสพการณ์มาก่อนนี่ก็น้องๆ PG ครับ
แต่ถ้า 200 ชม. นี่ไม่ชัวร์
ส่วนของกัปตันนี่ condition เยอะมากครับ อย่างเช่นบางที่เพดานสูงแต่ค่อยๆขึ้นกับบางที่ได้เป็นแล้วขึ้นจนน่าตกใจ
หรือว่าได้อีช้าเร็วแตกต่างกันมาก แบบเครื่องก็มีผลของบางที่
เพิ่มเติม สวัสดิการดูแลรักษา PG สุดๆครับ ก็ดูสิครับว่าเจ้าของเดียวกับ รพ.ไหน O36