Author Topic: เกรดเฉลี่ยจบเท่านี้ มีโอกาสเป็นนักบินไหมครับ  (Read 16535 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
เรียนจบเศรษฐศาสตร์ เกรดจบที่ 2.60 มีโอกาสมากน้อยขนาดไหนครับ เรื่องเกรดมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ...
 E53 E53 E53

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
เรียนจบเศรษฐศาสตร์ เกรดจบที่ 2.60 มีโอกาสมากน้อยขนาดไหนครับ เรื่องเกรดมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ...
 E53 E53 E53

เรื่องเกรดไม่มีปัญหาหรอกครับ เขาดุที่ความเหมาะสมมากกว่านะ ยังไงก็สู้ๆครับ O34 O34

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
สิ่งที่ผ่านมาแล้ว เราแก้ไขมันไม่ได้ ก็อย่าไปเครียดกับมันเลยครับ โฟกัสสิ่งที่อยู่ตรงหน้าดีกว่า

และถ้าคุณสอบไม่ติด คุณก็ไม่รู้อยู่ดีว่าเป็นเพราะเกรดรึเปล่า หรือเป็นเพราะอย่างอื่น

คือเกรดมันก็ไม่ใช่ปัจจัยเดียวน่ะครับ มันยังมีปัจจัยอื่นอีกตั้งเยอะที่เค้าจะเอามาคิด อย่าวิตกเลยครับ

ของผม 2.5 เอง 55555555

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
เวลาโปรถาม ก็บอกแกตามตรงครับ ว่าทำไมเกรดถึงน้อย พร้อมทั้งบอกท่านด้วยว่า ทุกวันนี้เราปรับปรุงตัวในด้านนั้นอย่างไร?? (เพราะอดีตมันแก้ไขไม่ได้แล้ว) ผมว่าการรู้จักตัวเอง รู้จักเรียนรู้จากข้อผิดพลาดมาแล้วในอดีต เป็นการดีนะครับ โปรคงสนตรงนี้มากกว่า   เกรด ป ตรี ผมก็ 2 กว่าๆ เหมือนกัน (ถ้าเค้าสนเกรด เค้าก็คงระบุในคุณสมบัติตอนแรกแล้วครับ) ส่วนใครเกรดดี ก็คงมีข้อดีตรงไม่ต้องตอบคำถามจากโปรว่าทำไมเกรดน้อย แต่ก็ไม่ได้ได้เปรียบอะไร เพราะเค้าก็หาเรื่องอื่นมาถามอยู่ดีครับ   

Offline mrpassage69

• นักรบ
  • **
เวลาโปรถาม ก็บอกแกตามตรงครับ ว่าทำไมเกรดถึงน้อย พร้อมทั้งบอกท่านด้วยว่า ทุกวันนี้เราปรับปรุงตัวในด้านนั้นอย่างไร?? (เพราะอดีตมันแก้ไขไม่ได้แล้ว) ผมว่าการรู้จักตัวเอง รู้จักเรียนรู้จากข้อผิดพลาดมาแล้วในอดีต เป็นการดีนะครับ โปรคงสนตรงนี้มากกว่า   เกรด ป ตรี ผมก็ 2 กว่าๆ เหมือนกัน (ถ้าเค้าสนเกรด เค้าก็คงระบุในคุณสมบัติตอนแรกแล้วครับ) ส่วนใครเกรดดี ก็คงมีข้อดีตรงไม่ต้องตอบคำถามจากโปรว่าทำไมเกรดน้อย แต่ก็ไม่ได้ได้เปรียบอะไร เพราะเค้าก็หาเรื่องอื่นมาถามอยู่ดีครับ   

ตอนแรกผมก็เป็นกังววลเรื่องนี้อยู่พอสมควรเลยครับ ขอบคุณพี่มากครับ

Offline Xpdr

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ผม2.5ครับ อิอิ
มันไม่ใช่เรื่องหลักนะผมว่า มันแค่เป็นสิ่ที่เราต้องตอบเค้าให้ได้ว่าทำไม แล้วเราเรียนรู้+ปรับปรุงตัวยังไงครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เกรดไม่มีผลครับ แต่ควรอธิบายให้ได้ว่า ทำไมดี ทำไมไม่ดี

Offline Calm

• ประชาชน
เกรดน้อยไม่เป็นไร แต่ต้องมีข้ออ้างหล่อๆ ว่าทำไมถึงได้น้อย

พูดง่ายๆ อย่ายอมรับว่าเราห่วย  E37

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
 ผม 2.3 แต่ตอนสอบไม่มีถามสักคำครับ

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ผม 2.3 แต่ตอนสอบไม่มีถามสักคำครับ

พี่เป็นidol ผมเลยครับ แบบนี้ผมยังมีหวัง แม้จะน้อยนิดก้าตาม O15 O15 O15

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ

55555  เกรด ป ตรี ผมก็ 2.44 ครับ ไม่เกินกันเท่าไหร่ E47

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
เขามีแต่อวดเกรดเยอะๆกันเกียรตินิยมไรงี้ กระทู้นี้มาแปลก ปล ผม 2.2คับ เน่าสนิท O08 O08 O08

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
555555 ในห้องนี้มีแต่ idol ผมทั้งนั้น ไกล้ๆกันทั้งนั้น อิอิ

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
ถึงเกรดเราต่ำ เเต่ฝันเราสูงงงงงคับ O30 O30 O30

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ