Author Topic: ถามเรื่อง คณิต ฟิสิกส์ ครับ :)  (Read 5062 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MixeRz-

• ประชาชน
ผมเรียนสายศิลป์มา คณิต ม.ต้น กับฟิสิกส์ ไม่ค่อยกระดิกเท่าไร กะจะมุ่งมั่นสอบการบินไทยครั้งหน้าครับ  O11
ใครพอจะแนะนำ หนังสืออ่านดีๆ หรือ ที่เรียนดีๆ แนะนำทีครับ ที่เรียน เป็นสอนตัวต่อตัวก็ได้ครับ เพราะผมเป็นพวกชอบถาม ครับ  O19 O19 O19

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
อ่าน GMAT ครับ หนักๆเลย ส่วนใหญ่เน้น speed ครับ ต้องทำให้เร็ว ประมาณข้อละ 1-2 นาที
อ่านข่าวสาร บ้านเมือง การบินไทย ความรู้ด้านการบิน ส่วนฟิสิกส์ก็พื้นๆครับ การเคลื่อนที่ นิวตัน ไม่ยากมาก
เเต่เน้น GMAT โจทย์ภาษอังกฤษ

ส่วนเรื่องเรียนเเล้วเเต่คนครับ ถ้ามีเวลาอ่านเองก็ได้