Author Topic: สัมภาษณ์กันวันแรกเป็นไงกันบ้างครับ  (Read 52740 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
สัมภาษณ์กัปตันวันแรกใครเดินกลับบ้านไม่เป็นกันบ้างครับ  E47

Offline Helixzer

• ประชาชน

Offline liverkool

• ประชาชน
O21 นึกถึงแล้วน้ำตาจะไหล
  รบกวนเล่าหน่อยครับว่าเจออะไรมาบ้าง  แต่ยังไงก็ขออวยพรให้ผ่านนะครับ   O18

Offline gut

• ประชาชน
O21 นึกถึงแล้วน้ำตาจะไหล
  รบกวนเล่าหน่อยครับว่าเจออะไรมาบ้าง  แต่ยังไงก็ขออวยพรให้ผ่านนะครับ   O18

อยากรู้เหมือนกันครับ O02

Offline Helixzer

• ประชาชน
Edit :   - นักบิน 305- ผ่านไปอย่างสวยงามครับ...
« Last Edit: 17 July 2012, 15:25:46 +07 by Helixzer »

Offline liverkool

• ประชาชน
ก็ปรกติๆทั่วไปนั่นแหล่ะครับ เดินจุด เล่าเรื่องเป็นภาษาอังกฤษ อ่านบทความออกเสียงแล้วแปล
แล้วก็ความรู้ทั่วๆไปเกี่ยวกับเครื่องบินครับ  O29

รบกวนเช็ค message ครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 แนะนำว่าอย่าเล่าออกสื่อมากนัก เพราะที่นี่ก็มีกัปตันเข้ามาอ่านเหมือนกันนะครับ...อย่างปีที้แล้วเล่ากันเยอะ คนสอบหลังๆก็โดน Hard Mode เข้าไป ซวยแท้ ^^"
« Last Edit: 17 July 2012, 07:36:52 +07 by MEE »

Offline slb007

• ประชาชน
เห็นด้วยครับ เดี๋ยวเพื่อนๆ หลังๆ จะซวยครับผม  O32

Offline noppakul

เดี๋ยววันหลังๆ เจอโหมดหนักนะคับ

Offline kanawut

แค่นี้ก็ยากจะแย่อยู่แล้วครับ  - สอบนักบิน 308-

(มาพูดแบบนี้เผื่อจะง่ายขึ้นมาบ้าง)  O28

Offline Silent

• ประชาชน
ก็เหมือนกับปีที่แล้วแหละครับ ทั้งผมกับคนที่ผมลองถามดู ไม่มีใครโดนแบบเดียวกันเลยครับ
บางคนโดน เดินจุด หรือ/และ คิดเลข หรือ/และ ความจำ หรือ/และ ภาษาอังกฤษ หรือ/และ ความรู้ทั่วไป
บางคนโดน สอบถามความคิดเห็นอย่างเดียว

ผมเดินออกมากลับบ้านอย่างมั่นใจ O02 ... ... ... ... ... พอถึงบ้านลับหลังคนแล้วรู้สึก หดหู่จริงๆ O23

• นักรบ
เพื่อความสบายใจของทุกคน เอาเป็นว่าไม่ต้องเล่าแล้วกันนะครับว่ากัปตันถามอะไรบ้าง
ถ้าใครอยากรู้หรือหรืออยากถาม รบกวน PM นะครับ

ผมต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจกันผิดไป เพราะถามว่า ใครกลับบ้านไม่เป็นกันบ้าง เพราะบางคนเจอแบบสบายๆ บางคนเจอมาหนักก็มาปรับทุกข์กันฟังบ้าง ผมแค่อยากถามถึงความรู้สึกตอนที่สัมภาษณ์เสร็จแล้วเท่านั้นครับ

ไม่ได้มีเจตนาอย่างใดครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ข้าน้อยโดนจัดหนัก  แบบว่าปลาหมอจะตายเพราะปากไหมเนี่ย?   E21 

Offline Wolf

ข้าน้อยโดนจัดหนัก  แบบว่าปลาหมอจะตายเพราะปากไหมเนี่ย?   E21 

อะไรอ่าครับพี่ชื่น E53    อยากรุ้แต่ไม่อยากถาม เดี๋ยวโดนเล่น   E47

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
ผมแนะนำอย่างนี้แล้วกันครับ

มีสติอยู่ตลอดเวลา อันไหนทำไม่ได้ก็คือทำไม่ได้ อันไหนทำผิดก็คือทำผิด

อันไหนพลาดแล้วข้ามไป โฟกัสกะสิ่งที่ทำอยู่พอ แค่นี้แหล่ะครับ

บางทีเราพยายามตั้งใจทำสิ่งที่เค้าให้ทำมากเกินไป จนลืมคิดไปว่า เค้าให้เราทำไปเพื่ออะไร ต้องการอะไร

**ทุกอย่างเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ โชคดีทุกคนครับ**

• นักรบ

อะไรอ่าครับพี่ชื่น E53    อยากรุ้แต่ไม่อยากถาม เดี๋ยวโดนเล่น   E47

ปิงสอบวันไหนอ่ะ  E11 เล่าสู่กันฟังบ้าง  E46

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เป็นตัวของตัวเองเข้าไว้ครับ อย่าเครียด อย่ากดดันตัวเอง นอนให้เพียงพอ

ก็เหมือนสัมภาษณ์งานทั่วไปนั่นแหละครับ  E06

ปิงสอบวันไหนอ่ะ  E11 เล่าสู่กันฟังบ้าง  E46

ผมตรวจกลุ่ม 5ครับพี่หนุ่ย ยังไม่ประกาศผลเลย
ได้ลุ้นว่าจะไม่ผ่านด้วยสิ    - นักบิน 301-

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
แล้วอย่างนี้จะประกาศผลสัมภาษวันที่หนึ่งตามตารางเดิมป่าวหว่า

• นักรบ
แล้วอย่างนี้จะประกาศผลสัมภาษวันที่หนึ่งตามตารางเดิมป่าวหว่า

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ตอนนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้แล้ว แต่ในความคิดผมน่าจะไม่เลื่อนครับ น่าจะใช้เวลาสอบโปรช่วงเดิม (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ผมตรวจกลุ่ม 5ครับพี่หนุ่ย ยังไม่ประกาศผลเลย
ได้ลุ้นว่าจะไม่ผ่านด้วยสิ    - นักบิน 301-

ผ่านดิ แล้วผ่านไปด้วยกันให้ได้ทั้งหมด แล้วไปบินด้วยกัน  E37

Offline kanawut

ตะกี๊ดูปฏิทิน เหลือเวลา 20 วันก่อนสอบแอพ เตรียมตัวกันด้วยนะคร้าบบบ E37

ผ่านดิ แล้วผ่านไปด้วยกันให้ได้ทั้งหมด แล้วไปบินด้วยกัน  E37
ขอบคุนที่เปนกำลังใจให้ครับพี่หนุ่ย ผมผ่านด้วย  O36

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
 - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

โดนจัดเต็มมาครับ โดนครบทุกเกมส์

Offline Gofuru

• ประชาชน
มันผ่านไปแล้ววววว

เฮ้อออ   - นักบิน 305-

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
เพิ่งสัมภาษณ์ไปเมื่อวาน  แต่ละห้องกรรมการไม่เหมือนกันเลยครับ ห้องผมโชคดีหน่อยกรรมการดูไม่โหด คุยไม่นานมากประมาณ 20 นาที (แต่ผลออกมาจะเป็นไงเนี่ยสิ...)  แต่เพื่อนบางคนเจอกรรมการโหดคุยนานสุดๆ 50 นาทีเห็นจะได้  ที่เค้าให้ทำในห้องสัมภาษณ์บางอย่างเหมือนจะคล้ายกันเลย เค้าคงเลือกมาทดสอบ พวกเดินจุด คูณเลข จำนู่นนี่

Offline domdome

อยากมีประสปการณืสัมภาษณ์บ้างครับ T T เด๊่ยวก็คงจะถึงแล้วสินะ  SOC3

• นักรบ
ผมจะเจอวันพุธนี้แล้ว เจอกัปตันแบบไหนก็ได้ โหดก็ได้ไม่โหดก็ได้ ขอให้ เช็คให้ผมผ่านเป็นพอ  E47

Offline domdome

ผมจะเจอวันพุธนี้แล้ว เจอกัปตันแบบไหนก็ได้ โหดก็ได้ไม่โหดก็ได้ ขอให้ เช็คให้ผมผ่านเป็นพอ  E47

เหมือนกัน ผมวันพุธ!!!! O21 O21 O21 O21 O21 O21 O21 O21

• นักรบ
โดมเจอรอบกี่โมงครับ ผมเจอ 10.15  E07