Author Topic: จำกันได้ไหมครับ  (Read 17491 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
Do you remember these?
OMG!! So mirror in that test.  - สอบนักบิน 306-

`I do not know how they calculate that score in this test.The figure show the standard score of this test. and good luck guys  E18

Sorry for previous Fig.

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
 O20 นี่มันข้อสอบนี่นา 555

Offline ukgrit

• ประชาชน
โดมอ่านไปแบบนี้จัดเต็มเลยป่ะเนี่ย

ปล. เจนะ SIIT

โดมอ่านไปแบบนี้จัดเต็มเลยป่ะเนี่ย

เจ ไม่ได้อ่านเลย คือแบบว่า เปิดไปเจออ่ะ ตกใจเลยรีบเอามาโพสส  ฮ่าๆๆๆ  เจ เล่น เอ็มเอสเอ็นป่าว อยากคุยด้วย เฟคบุคก็ได้

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมรู้จักหนังสือเล่มนี้หลังสอบเสร็จ E22
เล่มสีชมพู เป็น 2nd edition พอเพื่อนมาบอกว่าเป็นข้อสอบ กบท. ผมเข่าอ่อนเลย เพราะผมมีแต่ 1st edition E21
ใครอ่านเล่มนี้ก่อนสอบ สบายเฮเลย E18

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
อ่านไป แต่ลืม ......... E21

Offline ukgrit

• ประชาชน

เจ ไม่ได้อ่านเลย คือแบบว่า เปิดไปเจออ่ะ ตกใจเลยรีบเอามาโพสส  ฮ่าๆๆๆ  เจ เล่น เอ็มเอสเอ็นป่าว อยากคุยด้วย เฟคบุคก็ได้

แอดมาเลย
 Ukgrit Satjanon

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
 O37 555+ งงเลยมาได้ไงเนี่ยข้อสอบ เป้ะๆเลย 55

ผมรู้จักหนังสือเล่มนี้หลังสอบเสร็จ E22
เล่มสีชมพู เป็น 2nd edition พอเพื่อนมาบอกว่าเป็นข้อสอบ กบท. ผมเข่าอ่อนเลย เพราะผมมีแต่ 1st edition E21
ใครอ่านเล่มนี้ก่อนสอบ สบายเฮเลย E18

หนังสือเล่มนี้เป็นของจิม บาร์เร็ต ผมยังมีเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษด้วยครับ นักจิตวิทยาที่มีชื่อเสียงมากมากของอเมริกา ตอนนี้ทุกหลายหน่วยองค์กรณ์ใช้จิตวิยาตาม คนนี้หล่ะครับ ถ้าไม่เช้นนั้น ต้องคิดเองแล้วหล่ะ การทดสอบของเขามีมารตฐานอยู่พระฉะนั้น ผมว่า กบท น่าจะเอาตามเกนณ์มาตรฐานนี้นะครับ  อันนี้เป็นแนวความคิดผมนะครับ หรือเพื่อนๆ ว่ายังไง ?

Offline Nathakorn

• ประชาชน
ผมอ่านไปพอดี มันเป็นหนังสือเล่มสีฟ้าชื่อ aptitude personality and motivation tests ของ Jim Barret

ตอนผมทำข้อสอบก็คิดว่าทำไมโจทย์มันคุ้นๆ แทบจะเหมือนเป๊ะเลยนะ 5555

กระนั้นแล้วก็ยังทำไม่ค่อยจะได้ -*-

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เหอะๆ  E21 มีเล่มสีฟ้าคล้ายๆ แบบนี้ แต่ก็นะ ข้อสอบพวกนี้ จำเอาไม่ได้หรอก ยังไงก้ต้องดูแต่ละข้ออยู่ดี แต่อาจช่วยให้รู้สึกไม่กดดัน

เหอะๆ  E21 มีเล่มสีฟ้าคล้ายๆ แบบนี้ แต่ก็นะ ข้อสอบพวกนี้ จำเอาไม่ได้หรอก ยังไงก้ต้องดูแต่ละข้ออยู่ดี แต่อาจช่วยให้รู้สึกไม่กดดัน
O30 O30 O30 O30 จริงครับ โล่งเลยหล่ะ ทำให้ไม่กลัวข้อสอบ

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
ผมมีแต่เล่มสีเทา.......... E08

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
มีเล่มสีน้ำเงินกับเล่มสีเทาๆทองๆ   E22

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
ตอนซื้อมาทำครั้งแรกเมื่อสองปีก่อนรู้สึกทำได้เยอะกว่าตอนสอบปีนี้อีก  ปัญญาถดถอยไปมาก ถ้าไม่ได้ฝึก ก็จริงอย่าว่า ใครที่โดนแบสามปี ต้องฝึกทัศนคติบ่อยๆ ฝึกอะไรก็ได้อย่างนั้น  E25

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
ลิ้งดาวโหลดครับ
http://depositfiles.com/files/b7onrwcy1

ลิ้งดาวโหลดครับ
http://depositfiles.com/files/b7onrwcy1

ชอบเล่มนี้มากครับ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันกันครับ
แบบทดสอบอยู่ใน เปเปอร์ที่สอบเกือบจะครบเลยครับ ฮ่ะๆๆๆ