Author Topic: สุดท้ายมันก็มา Listening 555+  (Read 28128 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
โทอิก 600 ตายแระผม ไม่ถึงอะดิ  O32 O32 O32

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีที่แล้วไม่มี listening ครับ

แกรมม่าร์ ประมาณ 60 ข้อ ที่เหลือเป็น reading ครับ

ส่วนตัวผมว่าข้อสอบมันไม่ได้ยากเว่อร์ครับ ถ้าได้คะแนน TOEIC แถวๆ 600-700 ขึ้นไปคงทำได้ไม่ลำบากอะไร...ที่ไปวัดกันจริงๆ น่าจะเป็น General Knowledge Test กับ Aptitude Test ซะมากกว่าครับ คือถ้าทำไม่ได้หรือทำไม่ทันก็กลับบ้านนอนลูกเดียวครับ (- -" )

TOEIC ผม 8xx แต่ grammar กากขั้นเทพเลยครับ  O30

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **

แกรมม่าร์ ประมาณ 60 ข้อ ที่เหลือเป็น reading ครับ

ส่วนตัวผมว่าข้อสอบมันไม่ได้ยากเว่อร์ครับ ถ้าได้คะแนน TOEIC แถวๆ 600-700 ขึ้นไปคงทำได้ไม่ลำบากอะไร...ที่ไปวัดกันจริงๆ น่าจะเป็น General Knowledge Test กับ Aptitude Test ซะมากกว่าครับ คือถ้าทำไม่ได้หรือทำไม่ทันก็กลับบ้านนอนลูกเดียวครับ (- -" )

TOEIC ผม 8xx แต่ grammar กากขั้นเทพเลยครับ  O30

โหยพี่ 8XX ผมว่าน่าจะผ่านสบายเลยนะคับ อังกฤษอะ  O29 O29

Offline domdome

E11 E11 แต่ก็ต้องอย่าประมาท

Offline Wolf

โหยพี่ 8XX ผมว่าน่าจะผ่านสบายเลยนะคับ อังกฤษอะ  O29 O29

คะแนนมันมาจาก listening กะ reading passage อ่ะครับ เจอ grammar เข้าไปก็..  O23
TOEIC new version เค้าเอาส่วนที่เป็นหา error ออก คะแนนพุ่งเลยทีเดียว  O30