Author Topic: โรงเรียนการบินที่ออสเตรเลีย  (Read 5337 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
มีใครพอจะแนะนำโรงเรียนการบินที่ออสเตรเลียที่ดีได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมไม่ได้จบที่ออสเตรเลียครับเลยไม่ทราบจริงๆ แต่พอรู้ว่าที่ออสมีโรงเรียนการบินเยอะมากแถวๆเมือง อดิเลด ครับ สะกดผิดขอโทษด้วย แต่แนะนำครับอย่าไปเรียนเลยเมืองนอก เรียนบินที่เมืองไทยดีกว่าครับ ลองหากระทู้เก่าๆดูว่าเหตุผลทำไมผทถึงแนะนำให้เรียนบินที่เมืองไทยมากกวา่ครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ไม่อยากจะบอกเลยว่าไปดูโรงเรียนที่ออสเตรเลียมาแล้ว ประมาณ 6 โรงครับ
แต่... ไม่มีที่ไหนประทับใจเลยจริงๆครับ O31
โดยเฉพาะ fta ที่อดิเลท ใช้ Instructor level ที่แย่ที่สุดในการสอนเป็นส่วนใหญ่
เครื่องมือและอุปกรณ์เยอะจริงครับ แต่เราเข้าไปใช้ไม่ได้ เราจะเป็นแค่ประชากรชั้น 2 ในนั้นครับ
พวกชั้น 1 คิอนักเรียนของ ftc ที่เป็นนักบินที่สายการบินต่างๆส่งมาฝึกครับ

โรงเรียนข้างๆกันก็ดูเหมือนดีนะ แต่ก็ดูไร้หลักสูตรยังไงไม่รู้ ดูไปๆก็ปลง แล้วก็ไม่ได้ติดต่อเค้าอีกเลยครับ
ไปดูที่ Sydney กับ Brisbane มาด้วยครับ
ไม่เวิร์คซักที่ เข้าขั้นห่วยเลยก็ว่าได้ อย่าไปเรียนเลยครับ บางที่ก็เครื่องตก เด็กตาย ไม่บอกเราอีกว่าทำไม โรงเรียนข้างๆก้มาบอกว่าโรงเรียนนั้นเด็กตายนะ มาเรียนกับเราดีกว่า ไปๆมาๆเหมือนด่ากันเอง เฮ้อ คนออสเตรเลียมันดูถูกคนเอเชียจะตายครับ ทั้งๆที่มันได้เงินจากการไปเรียนภาษาของพวกเราตั้งเยอะแยะ อย่าเอาเงินไปให้มันอีกเลยครับ O15

เดี๋ยวไว้จะไปดูโรงเรียนที่นิวซีแลนด์บ้าง แต่ก็คงอีกนานครับ ไม่ว่างเลย