Author Topic: นับเวลาถอยหลังก่อนถึงวันที่15  (Read 14517 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตลอดเวลา1ปีกับอีก1เดือน นับจากปีที่แล้วที่พลาดตั้งแต่รอบแรก ปีนี้ใครเตรียมใจไว้รึยังครับ ปีหน้าจะรับหรือไม่รับ ไม่สนใจครับ ปีนี้เอาให้ดีที่สุดนะครับ

Offline piyadol

• ประชาชน
ผมเพิ่งสมัครสอบปีนี้เป็นปีแรกเลยครับ แต่มีเวลาเตรียมตัวแค่สองอาทิตย์เองเนื่องจากหน้าที่การงาน แต่ก็จะพยายามให้เต็มที่ครับ ตื่นเต้นมากๆครับ ตอนนี้ ยังไงก็สู้ๆนะครับ

Offline kanawut

คิดถึงบรรยากาศในนี้ตอนสอบเสร็จจังเลย บอร์ดแทบแตก  E47

Offline noppakul

ผมแจกเอกสารแนวข้อสอบให้น้อง เพื่อนๆ พี่ๆ ไปอ่านกันตั้งแต่2เดือนที่แล้ว ผมยังไม่ได้เริ่มอ่านเลย ทำงาน+โอทีทุกวัน เพราะชีวิตจริงต้ิองกินต้องใช้ ภาระทั้งคอนโด+รถ ก็ต้องทำตอนนี้ก่อน ยังไงผมคิดว่า2อาทิตย์ทันแน่ๆ เพราะภาษาอังกฤษผมฝึกทุกวัน ยังไงขออานิสงส์ที่ผมช่วยคนอื่น จะมาช่วยผมบ้างนะครับ ให้อ่านจำสูตรแม่นๆๆ เป๊ะ ผ่านๆ ทีเถอะสาธุๆๆๆๆๆๆ

Offline domdome

E11 สู้นๆนะครับ ผมเป็นอีกคนที่สอบเป็นปีแรกยังไงก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
อีกสองสัปดาห์เท่านั้น  ปรบมือเรียกกำลังใจ E30

ไว้เจอกันวันสอบครับ

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
หลังสอบ เราไปต่อที่ไหนกันดีครับ  E06

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ผมก็สอบปีแรกเช่นกันครับ ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ และผมอยากรู้ว่าเคมี ชีวะ จะออกบ้างมั้ยครับ ถ้าออกจะออกแนวไหน แล้ว English ไม่มี Listening เหรอครับ

• นักรบ
  • **
ผมก็สอบปีแรกเช่นกันครับ ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ และผมอยากรู้ว่าเคมี ชีวะ จะออกบ้างมั้ยครับ ถ้าออกจะออกแนวไหน แล้ว English ไม่มี Listening เหรอครับ

เท่าที่สอบปีที่แล้ว ไม่มีเคมีชีวะครับ แต่พวกฟิสิกส์เกี่ยวกับ ของเหลวของไหล แก็ส มีอยู่
อังกฤษไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่เตรียมตัวไว้ก็ดีครับ เพราะถ้าผ่านไปไ้ด้ ยังไงก็ต้องได้ใช้อยู่แล้ว

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
สอบที่ไหนหรอครับปีนี้

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3

เท่าที่สอบปีที่แล้ว ไม่มีเคมีชีวะครับ แต่พวกฟิสิกส์เกี่ยวกับ ของเหลวของไหล แก็ส มีอยู่
อังกฤษไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่เตรียมตัวไว้ก็ดีครับ เพราะถ้าผ่านไปไ้ด้ ยังไงก็ต้องได้ใช้อยู่แล้ว

ฟิสิกส์ของเหลวของไหล แก๊ส  มันเป็นยังไงหรอครับ?   O35

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
สมบัติเชิงกลของสารอ่ะครับ    พวก แรงลอยตัว ไฮดรอลิก หลอดรูปตัวยู ของเหลวในหลอดปลายปิด อะไรพวกนี้อะครับ E08

Edit อีกนิด   แก็สก็  PV = nRT  อะครับ E22
« Last Edit: 02 May 2012, 14:07:02 +07 by akroma »

• นักรบ
  • **
ตัวอย่างโจทย์ของเหลว ของไหล ก๊าซ (ภาษาไทย)
เดี๋ยวถ้าเจอโจทย์อังกฤษจะเอามาฝากอีกทีนะครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
อ่าครับ  ขอบคุณครับคุณ akroma+textmode  รับทราบครับ  

คือสรุปว่าจะมีพวก fluid mechanics (incompressible flow) หรือ gas dynamics (compressible flow)  บ้างใช่ป่าวครับ?   หวังว่าคงไม่เจาะลึกไปถึง Navier stoke eq  นะครับ (ข้อล่ะชั่วโมงก็อาจจะไม่เสร็จ)

แล้วมีแบบให้หา lift, drag, centroid, flight envelope (Flight dynamics) อะไรพวกนี้ป่าวครับ?  ถ้ามีผมจะได้หามาทบทวน

ปล. ขอสอบ TAA เจาะลึกกว่านี้ไหมครับ?

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย ว่าปีนี้เค้านัดสอบที่ไหน เหมือนกันทุกคนไหม   E08

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย ว่าปีนี้เค้านัดสอบที่ไหน เหมือนกันทุกคนไหม E08

รอประกาศอย่างเป็นทางการวันศุกร์นี้ดีกว่าครับ

Offline Spineker

• ประชาชน
สอบปีแรกเหมือนกันครับบผม

เหลืออีกไม่ถึง 10 วันแล้วนะครับ  E22