Author Topic: ขอคำแนะนำจากพี่ๆที่จบจาก ออส หน่อยครับ  (Read 6174 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aussie_sunshine

• ประชาชน
คือว่า ผมอยู่เมลเบริน นะครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ว่า จะเรียนของสถาบันไหนดี อยากถามพี่ๆที่รู้หรือมีประสบการ์ณ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ

Offline sanshoku

• ประชาชน
Mel U (Melbourne University) เลยครับ ดังสุดในเมลเบิลแล้วมั๊ง มหาลัยก็สวยมว๊ากกกครับ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
จบออสครับ....แนะนำว่า เรียนในสิ่งที่เรารัก ในสิ่งที่เราชอบ มหาลัยแค่ส่วนนึงจริงๆครับ ประสพการณ์ และการนำไปประยุกต์ใช้สำคัญกว่า ^^ Uni of Melbourne , Monash University, Swinburn University and RMIT ก็ดีครับ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
University of Melbourne เลยครับ ดังสุด ranking สูงสุดใน aus แล้วครับ สูงกว่า ANU อีกครับ
 E18

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
คือว่า ผมอยู่เมลเบริน นะครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ว่า จะเรียนของสถาบันไหนดี อยากถามพี่ๆที่รู้หรือมีประสบการ์ณ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ

หมายถึงสถาบันการบินหรือมหาลัยฯปกติล่ะครับ ถ้ามหาลัยปกติก็ระบุสาขาด้วย แต่ละ U บางทีก็เด่นกันคนละอย่าง