Author Topic: ข้อสอบคงออกไปแล้ว มาเก็งโค้งสุดท้ายกันมั้ยครับ  (Read 13054 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline sanshoku

• ประชาชน
เก็งความรู้รอบตัว กับข้อมูลบริษัทให้ผมหน่อยสิคับ  - สอบนักบิน 308-

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
1485 ***
1783
1810
1903 ***
1906
1909 ***
1909 ***
1910
1912
1925
1927
1960 ***
1969
1975
1977
1988
2005
2011
1912-2012 ???? ***
..... History of .....

เก็งความรู้รอบตัว กับข้อมูลบริษัทให้ผมหน่อยสิคับ  - สอบนักบิน 308-

ระวังสับสนเรื่อง chairman กับ DD นะครับ ปีก่อนก็หลงกันไปหลายคน

Offline BuffyBook

• ประชาชน
 สมัยผมสอบนะ
อูเคเล่เล่มีกี่สาย
เมียโอบาม่าชื่ออะไร
Aerodynamic นิดหน่อย
โบสถ์ที่วาติกันชื่ออะไร
ชั้นธุกิจของการบินไทยชื่อว่าอะไร
เครื่องแบบไหนของการบินไทยไม่มีเฟิร์สคลาส
ประมาณนี้ ผมจำไม่ได้ละครับนานมาแล้วว

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ข้อมูลเขาให้เป็น พ.ศ. แต่ตอนมันเป็น ค.ศ. ใช่ป่าวครับ?

แล้ว DD คืออะไรหรอครับ ต่างกับ chairman ยังไง?

Offline Get_ktp

• ประชาชน
ต้องตามข่าวสารที่เิกิดขึ้นในช่วงนี้อะครับ
ปีที่แล้วออกหมดเลยครับ
ทั้งซึนามิที่ญี่ปุ่นเิกิดที่เมืองไหน โรงงานนิวเคลียส์อยู่เมืองไหน
หมีแพนด้าอยู่เมืองอะไร ให้ชี้ในแผนที่
ชื่อของหลวงตาบัว
โลโก้แรกของการบินไทยคืออะไร
โปรโมชั่นอะไรที่การบินไทยกำลังเปิดตัวหรือบูมในช่วงนั้น
คิดไปคิดมาแล้วก็ขำครับ ถามว่าซึนามิที่ญี่ปุ่นเิกิดที่เมืองใด
ในช๊อยส์มีให้เลือกเมือง มิยาบิ ด้วยครับ อยากจะเลือกจริงๆอ่าาาา
ต้องติดตามข่าวสารในช่วงนี้ให้ดีอะครับ ผมว่าออกแน่นอน อิอิ

ข้อมูลเขาให้เป็น พ.ศ. แต่ตอนมันเป็น ค.ศ. ใช่ป่าวครับ?

แล้ว DD คืออะไรหรอครับ ต่างกับ chairman ยังไง?

น่าจะ คศ มั้งครับ จำไม่ได้แล้ว

DD เห็นเค้าบอกว่าเป็นฟังชั่นโค้ดที่ใช้กันในบริษัทอ่ะครับ หมายถึง กรรมการผู้อำนวยการใหญ่
chairman คือ ประธานกรรมการครับ

Offline teexaou

• ประชาชน
ต้องตามข่าวสารที่เิกิดขึ้นในช่วงนี้อะครับ
ปีที่แล้วออกหมดเลยครับ
ทั้งซึนามิที่ญี่ปุ่นเิกิดที่เมืองไหน โรงงานนิวเคลียส์อยู่เมืองไหน
หมีแพนด้าอยู่เมืองอะไร ให้ชี้ในแผนที่
ชื่อของหลวงตาบัว
โลโก้แรกของการบินไทยคืออะไร
โปรโมชั่นอะไรที่การบินไทยกำลังเปิดตัวหรือบูมในช่วงนั้น
คิดไปคิดมาแล้วก็ขำครับ ถามว่าซึนามิที่ญี่ปุ่นเิกิดที่เมืองใด
ในช๊อยส์มีให้เลือกเมือง มิยาบิ ด้วยครับ อยากจะเลือกจริงๆอ่าาาา
ต้องติดตามข่าวสารในช่วงนี้ให้ดีอะครับ ผมว่าออกแน่นอน อิอิ

ปีนี้ถามแน่นอนว่านางเอก AV ชาวญี่ปุ่นที่เสียชีวิตจากสึนามิครั้งนั้นชื่ออะไร  E06

ตอบไม่ได้อดคะแนน  ถ้าตอบได้หาว่าหมกมุ่นอีก  ระวังโดนไล่ไปเตะบอล  E06

...ผมว่าน่าจะเหตุการณ์ในเมืองไทยอย่างแผ่นดินไหวที่ใต้ตรงไหน กี่ริคเตอร์ ก็เป็นได้นะครับ

Offline Trinidad

• ประชาชน

ถ้าถามถึง DD ก็ควรจะตอบ Mr.Piyasavasti Amranand เป็น Director ครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3

ถ้าถามถึง DD ก็ควรจะตอบ Mr.Piyasavasti Amranand เป็น Director ครับ

ขอบคุณครับ

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เป็นไงครับ เก็งถูกกันไหม เหมือนปีนี้มาแบบเหนือๆ นะ E08

เป็นไงครับ เก็งถูกกันไหม เหมือนปีนี้มาแบบเหนือๆ นะ E08
โหดร้ายครับ

Offline kanawut

อย่าลืมสิครับว่าคนออกเค้าก็ต้องเก็งเหมือนกันว่าเราจะเก็งอะไร เราจึงต้องเก็งที่เค้าจะเก็งเรา และก็เก็งอีกทีว่าเค้าจะหลบไปออกอะไร 55555  E08