Author Topic: สอบการบินไทยที่ไหนบ้างครับ? ใครจำได้บ้าง?  (Read 12361 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆและน้องๆหน่อยครับ  ปีก่อนๆสอบการบินไทยกันที่ไหนบ้างหรอครับ?   เผื่อผมจะได้นำมาใช้เป็นข้อมูลประกอบการหาที่พักครับ   ไม่ใช่คนกรุงเทพครับ  มีใครพอจะแนะนำที่พักดีๆบ้างได้ไหมครับ?  ขอบคุณครับ

- สอบนักบิน 304-

รอบที่ 1 
Basic Knowledge Test
May 15
ปีก่อนๆสอบที่ไหนครับ? 

รอบที่ 2
Medical Test
Jun 5  - Jul 6
Institute of Aviation Medicine, Royal Thai Air Force
171 Phaholyotin Rd, Bangkok  10220

รอบที่ 3
Interview
Jul 9 -25

รอบที่ 4
Group Written Test
Aug 9

รอบที่ 5
Teamwork Test
Aug 11-12
ปีก่อนๆสอบที่ไหนครับ?  ปีก่อนๆสอบติดกันอย่างนี้เลยหรอครับ?  O20

รอบที่ 6
Individual Exam
Aug 14-28
Chaophya Park Hotel
247 Rachadapisek Rd, Bangkok 10400

รอบที่ 7
Aviation Psychological Test
Sep 10-28
Royal Thai Air Force

Offline aerospace engineer

รอบที่1 ถ้าปีที่แล้วก็ หอประชุมม.ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ถ้าย้อนหลังไปอีกหลายๆปีก็มีที่อิมแพ็คเมืองทองธานีและก็มีที่เซนทรัลลาดพร้าวด้วยครับถ้าจำไม่ผิด E06

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
รอบที่1 ถ้าปีที่แล้วก็ หอประชุมม.ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ถ้าย้อนหลังไปอีกหลายๆปีก็มีที่อิมแพ็คเมืองทองธานีและก็มีที่เซนทรัลลาดพร้าวด้วยครับถ้าจำไม่ผิด E06

ตามนี้เลยครับ  E47

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
รอบสัมภาษณ์กัปตันไทย สอบที่การบินไทย สนง ใหญ่นะ
รอบ 4 นี่คือข้อเขียน โปรฝรั่งเปล่าครับ
ถ้าจำไม่ผิด ปีพี่ สอบที่ เซ็นลาดพร้าว
รอบ 5-6 กรุ๊ป กับ Individual ที่ Chaophya Park Hotel

สรุปว่าอยู่ใกล้ๆ การบินไทย สนง ใหญ่ เอาไว้ก่อนน่ะ ดีสุด ไม่งั้นก็เกาะแนววิภาวดีรังสิตไว้ก่อนนั่นแหล่ะครับ

รับทราบครับ  ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวต้องเอาแผนที่มาเปิดดูหน่อยล่ะครับ

ปล. มีเว็ปแผนที่ดีๆซักเว็ปไหมครับ?  จะได้ดูได้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน?  ขอบคุณครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ปีที่แล้วสัมภาษณ์กัปตัน, โปร2 ทีมเวิร์ค และโปร3 สัมภาษณ์ ที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์คครับ

โปร1 group test ที่โรงแรม Sofitel Centara Grand ข้างเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ

Offline kanawut

ผมไปถามที่งานแนะแนวที่จุฬา เค้าบอกว่าถ้าจำนวนผู้สมัครสอบราวๆปีที่แล้วก็จะจัดสอบที่เดิม (มธ.รังสิต) ครับ  E30
« Last Edit: 25 February 2012, 00:13:15 +07 by kanawut »

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
ไม่มี listrning แบบนี้ก็ gramma + reading ล้วนๆเลยใช่ไหมครับ 100 ข้อ  E39

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
 O21 ไม่มี Listening นี่เซ็งเป็ดเลยแฮะ  - นักบิน 309-

Offline liverkool

• ประชาชน
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

1. มี part listening หรือเปล่าครับ

2. ปีที่แล้วสัดส่วนระหว่าง Part Gramma กับ Reading มีสัดส่วนยังไงครับ
« Last Edit: 25 February 2012, 00:47:10 +07 by liverkool »

1. ผมไม่ได้ถามเผื่่อในกรณีนั้นอ่ะครับ

2. ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 50/50 ครับ

Offline liverkool

• ประชาชน
1. ผมไม่ได้ถามเผื่่อในกรณีนั้นอ่ะครับ

2. ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 50/50 ครับ

ขอบคุณมากครับ

คุณ liverkool รบกวนเช็ค message หลังไมค์ด้วยครับ
« Last Edit: 25 February 2012, 02:37:22 +07 by kanawut »

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ตอบให้ละกาน
ปกติต้องมีLstning แต่ปีที่ผ่านมาลำโพงเจ๊งไปตัว เลยตัดพาร์ทนี้ออกครับ