Author Topic: ยินดีต้อนรับน้องๆที่อยากสอบนักบินคร้าบ  (Read 44908 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ครูนกก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี้ O27
ตอนนั้น ไม่พูดงี้นี่หว่าาา  O30

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โอ้ว ไม่มี "หมาบ้า" กะ มีครูส่วนตัวมาเช็คให้ ก็ดีขึ้นเป็นกองเลยนะนั่น
เหลืออย่างเดียว เปลี่ยนผู้ บ.ร.ห.

แต่เอ เห็นที่ลงใน Take Off เมื่อสัก 2-3 เดือนก่อน ก็เหมือนมีคนมาซื้อไปนี่นา ที่เขามีเครื่องบิน 10 ลำ ในครอบครองน่ะ
ใช่ป่าวหว่า?? E53

อืม ล้างไพ่ไปหมดเลยแฮะ ก็โอแล้วแหล่ะ

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ดีครับ พี่ๆทุกคน ผมเพิ่งสอบได้ปีนี้ครับ โครงการปี3 ชื่อ NUKE ครับ ผมเลือกหัวหินอ่ะครับ ผลัด2 อยากถามว่าที่เลือกไปคือยังไงก้อได้เรียนที่หัวหินป่ะคับ

Offline Zeus

• ATT01/08
ครูนกที่ทำบอร์ดพี่เม่นหักป่าวเอ่ย E06

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ครูนกที่ทำบอร์ดพี่เม่นหักป่าวเอ่ย E06

น่าจะใช่

ดีครับ พี่ๆทุกคน ผมเพิ่งสอบได้ปีนี้ครับ โครงการปี3 ชื่อ NUKE ครับ ผมเลือกหัวหินอ่ะครับ ผลัด2 อยากถามว่าที่เลือกไปคือยังไงก้อได้เรียนที่หัวหินป่ะคับ

ไม่แน่ใจอ่ะคับ ปีพี่ ไม่ต้องเลือก เค้าจัดมาให้เลย
พี่ว่าปีนี้ก็น่าจะเป็นการจัดมาให้นะ ให้เลือกเล่นๆ แต่ไม่เอามาคิดจริงจังหรอกมั๊ง ไม่งั้นมันดูยุ่งๆไงไม่รู้แฮะ

• ATT01/11
  • ทหารเลว
แหะๆ พอฟังพวกพี่ๆพูดแล้วก้ออยากเรียนแต่ที่หัวหินอ่ะคับ ท่าทางBACมันดูมะค่อยน่าเรียนเรยนะคับ ขอให้ได้เรียนที่หัวหินเต๊อะ แร้วพวกพี่เปนงัยกันบ้างครับ ตอนนี้ถึงช่วงไหนแล้วอ่ะคับ

Offline omskygangster

• ATT01/08
แหะๆ พอฟังพวกพี่ๆพูดแล้วก้ออยากเรียนแต่ที่หัวหินอ่ะคับ ท่าทางBACมันดูมะค่อยน่าเรียนเรยนะคับ ขอให้ได้เรียนที่หัวหินเต๊อะ แร้วพวกพี่เปนงัยกันบ้างครับ ตอนนี้ถึงช่วงไหนแล้วอ่ะคับ
ตอนนี้พวกพี่ๆ ส่วนใหญ่ที่นี่ ก็กำลังอยู่หลักสูตร conversion ของแต่ละ fleet ครับ รุ่นพวกพี่มีสอง fleet คือ 737 กับ AB6  O11

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ตอนนี้พวกพี่ๆ ส่วนใหญ่ที่นี่ ก็กำลังอยู่หลักสูตร conversion ของแต่ละ fleet ครับ รุ่นพวกพี่มีสอง fleet คือ 737 กับ AB6  O11

หนักหนาสาหัสกว่าโรงเรียนการบินมากมายนัก E08
แต่ สู้เว๊ย E37

Offline Fatdream

• ATT01/10
  • ประชาชน
BAC ที่ว่ามานี่หมายถึงการเรียนการเรียนการสอน ไม่เวอร์ค หรือว่า ปัญหาจากตัวบุคคลคับ
กระผมก็เลือก BAC ไปแล้วด้วยละซิ  E39 เฮือก !!!

• Moderator
  • ราชาเทวะ
BAC ที่ว่ามานี่หมายถึงการเรียนการเรียนการสอน ไม่เวอร์ค หรือว่า ปัญหาจากตัวบุคคลคับ
กระผมก็เลือก BAC ไปแล้วด้วยละซิ  E39 เฮือก !!!

รวมๆพี่ว่าเป็นที่ผู้ใหญ่นะ ครูที่ดีก็มีเยอะมากมาย
ตามไปอ่านที่กระทู้นี้นะ เปิด Authorize ให้แล้ว

http://www.saknid.com/SMF/index.php/topic,456.0.html

• ATT01/11
  • ทหารเลว
สู้ๆคับพี่ทุกคน เพาะผมก้อกำลังดำเนินตามรอยพี่ๆอยู่อ่ะคับ 555

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ใครที่สอบผ่านแล้ว และสมัคร "สักนิด" แล้ว
ส่ง Message บอกพี่ได้นะครับ
พี่จะได้อัพเกรดให้
(จะได้เข้ามาอ่านเรื่องภายในได้อีกชั้นหนึ่ง ซึ่งบางทีเป็นเรื่องที่ไม่เหมาะที่จะนำมาโพสต์ในที่สาธารณะน่ะครับ)

เท่าที่เห็นก็อัพให้  Bowl     dolphinangle    dukedig    Fatdream    TgpilotTh
ไปแล้วนะครับ (ปล. TgpilotTh เนี่ย ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันป่าว แต่ชื่อบ่งบอกชัดเจน เลยอัพให้ไปแหล่ว)

• ATT01/11
  • ทหารเลว

Offline Phoebus

• StudentPilot
  • ประชาชน
  • ^^
รบกวนช่วยอัพให้ผมด้วยคับ อยากเข้าไปอ่าน แต่เข้าไม่ได้(ส่งmessage ไปแล้ว)

แต่อย่างน้อยเท่าที่อ่านดู ก็คงคิดไม่ผิดที่เลือก สบพ. ไป  O18

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เขาจับฉลากกันไปแล้วใช่ไหมครับ
ตกลงเขาแบ่งกันไปทางไหน เท่าไหร่บ้างเหรอครับ O35

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
ถ้ามีผู้ บรห เข้ามาสมัคร อย่าปล่อยเข้าไปดูนาเฟร้ย  - นักบิน 309-
« Last Edit: 05 April 2009, 00:53:26 +07 by DuraSail »

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ก้อแบ่งเท่าๆกันอ่ะคับ อย่างละครึ่งเรย ลุ้นกันมากคับพี่ ของผลัดแรกเค้าจัดมาให้เรยแต่ผลัดสองเนี่ยจับชื่อขึ้นมาทีละคนแร้วให้เลือกว่าจาไปเรียนที่ไหน โชคดีชื่อผมจับออกมาด้ายทันที่จะเลือกสบพอ่ะ  E18 ดีจัยเหมือนด้ายถ้วยเรยคับ E47

Offline kraidej

• ประชาชน
หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
ปีนี้จะเปิดสอบมั้ยเนี่ย

Offline Redwings

• ATT01/08
  • นักรบ
หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
ปีนี้จะเปิดสอบมั้ยเนี่ย

link นี้เลยคับ
http://www.saknid.com/SMF/index.php/topic,729.0.html
« Last Edit: 25 January 2009, 19:44:40 +07 by omskygangster »

Offline nonghoey

• StudentPilot
  • ประชาชน

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับ ผมชื่อกอล์ฟครับ
อันที่จริงหลงเข้ามาเวปนี้ได้นานพอสมควรแล้วแต่ไม่ได้สมัครซักที วันนี้เลยขอสิงบอ์ืดนี้อย่างเป็นทางการเลยละกันนะครับ

ต้องขอออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่นักบินนะครับ เคยสอบเหมือนกัน แต่ตกครับ อิอิ ตอนนี้เป็น ATC ฝึกหัดครับ (อายุงาน 1 เดือน) ยังไงมีอะไรก็ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เย่ๆ มี ATC มาแล้น
ดีจัง มีอะไรจะได้ถามได้ อุอุ

Offline Jame Ball

• ประชาชน
กอร์ฟนี่เป็น Fast track 18 อะเปล่าอะ แล้วไปศูนย์ไหนอะ E53

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
กอร์ฟนี่เป็น Fast track 18 อะเปล่าอะ แล้วไปศูนย์ไหนอะ E53

fast track 18 ลงภูเก็ตครับ ช่วงนี้กำลังเรียนซิมกันอย่างขมักเขม้นอยู่เลย แล้วทางคุณ jame ball ก็สอบติด ATC เหมือนกันเหรอครับ