Author Topic: ร้านอาหารเกาหลี JangWon "Korean Town"  (Read 14427 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
วันนี้ได้มีโอกาสไป Korean Town อีกแล้วนะคร๊าบ
ร้านชื่อ จางเวิน "มีเพื่อนเป็นคนเกาหลี แนะนำ" <<  แนะนำร้านที่เมืองไทยเลยนะเนี้ยะ

ทางเข้าร้าน

วันนี้เมนูที่สั่งก็จะมี
1.YangnyeomGalbi << จะเป็นซี่โครงหมูหมักซอสถั่วเหลือง

3.เป็นเนื้อหมัก

2.Bulgogi  << อันนี้เหมือนหม้อสุกี้

พอสั่งเสร็จเขาจะลง เครื่องเคียงให้ทันทีครับ
ที่นี้ ของเยอะมากๆ มีทั้งหอยแครง ปลากรอบ
กิมจิอีกสามชนิด (หัวไชเท้า, ผักกาด<< ออกเปรี้ยว, ผักกาด+หอม<< อันนี้จะหวานหน่อย)
 O35 กินแต่เครื่องเครียง แล้วสั่งข้าวเปล่ามา ท่าจะคุ้ม
เครื่องเคียงขอเติมได้ตลอดเลยนะครับ ทุกอย่าง

.

.

.

E39 ยังไม่ได้หม่ำเนื้อย่างเลย ดูท่าจะอิ่มละ
« Last Edit: 28 October 2008, 13:12:15 +07 by Dexa »

อาหารที่สั่งมาละคร๊าบบ

เนื้อที่นี้ หมักอร่อยมาก เนื้อนุ่ม
มีบริการ ตัดเราะกระดูกให้เรียบร้อย
แต่ถ้าอยากแทะ ก็อร่อยไปอีกแบบนะคับ

สำหรับรูปบนนี้  ลองเอา กิมจิ ลงไปย่างดู
พอร้อนๆ สุกได้ที่ อย่าให้ไหม้นะคับ
เอามากินกับข้าวสวย ร้อนๆ อร่อยมากคร๊าบบ  O10

ฺBulgogi ที่ลองสั่งมา เยอะมาก
กินกันแทบไม่หมด
แต่สุดท้ายก็ไม่เหลือ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อยากกินม่างงงงงงงงง แต่ทางหลายอัด

เออ กี่ตังค์อ่ะคร้าบ O35

O35  hehe
จำไม่ได้อะ วันนั้นกินฟรี
มีสาวฮ่องกง จ่ายตังให้
แต่ยังไงก็ รับรองว่าอร่อย

E18

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
โอ้วน่ากิน
สงสัยต้องหาคนมาเลี้ยงแบบพี่จ๊อบ อิอิ  E06