Author Topic: ขนมเค้กอร่อยมากกกกก ที่ Mousses & Meringues  (Read 28074 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 E30  อาฮ่าาา
วันนี้ ไปกินอาหารเกาหลีมา แล้วอยากหาร้านเค้กอร่อยๆ ตบท้าย
เลยนึกถึงร้านเก่าแก่ สมัยเรียนนะคร๊าบ ในซอยสาธิตประสานมิตร

Mousses & Meringues << คิดว่าเปิดมาเกิน 15 ปีแล้วละ
แต่วันนี้จะพาไปร้านดั่งเดิมเลยนะครับ อยู่ซอยสุขุมวิท 31
ตามแผนที่ด้านล่างนี้เลย

ด้านหน้าร้านทางเข้า

จอดรถได้ที่หลังร้านนะครับ ทางเข้าด้านหลังกว้างขวาง

มีเค้กให้เลือกเยอะแยะเต็มไปหมด
อร่อยทุกอย่างครับ แต่ Chocolate Mousses แบบเดิม
เขาไม่ทำซะแล้ว เลยไม่ได้สั่ง แต่ก่อนจะเป็น
เนื้อ Chocolate Mousses ล้วนๆไม่มีเนื้อแป้งเค้กเลย

วันนี้สั่งมาทานเล่นกัน สองชิ้นเท่านั้น
เพราะไปกินเนื้อย่างมาจนแน่นท้องมากๆ
เป็น Chocolate กับ Meringues

ที่ร้านยังมี ชาให้เราได้ เลือกหลายรสด้วยนะคร๊าบ
แก้ว ใหญ่ จิงๆ

เค้กยังอร่อยเหมือนเดิม แทบทุกอย่าง
วันหลังจะเอามาลงเพิ่มเติมนะคร๊าบบ
ยังมีอีกหลายอัน ที่อยากกิน   E18
« Last Edit: 02 November 2008, 23:19:57 +07 by DuraSail »

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
อืมม ร้านนี้มีหลายสาขานะครับ  E18

อันนี้รู้สึกจะเป็นสาขาซอย 31 
J avenue ทองหล่อก็มี ที่ crystal park ก็มีนะ  O18
« Last Edit: 28 October 2008, 22:15:44 +07 by omskygangster »

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 E18

ช่ายๆ มีหลายที่
แต่ที่นี้ เป็นสาขาแรกเลย
เค้กก็ทำอยู่ที่สาขานี้ด้วย
แล้วก็ส่งไปตามสาขาต่างๆ
คิดว่างั้นนะคับ

เข้าได้ทั้ง ซอย 23 กับ 31
แต่ 31 จะใกล้กว่าเน้อ
บังเอิญพิมพ์ไปซอย 23