Poll

นักบินส่วนใหญ่ (และคนจะเป็นนักบิน) เลือดกรุ๊ปอะไรกันครับ?

A
5 (26.3%)
B
3 (15.8%)
O
10 (52.6%)
AB
1 (5.3%)

Total Members Voted: 19

Author Topic: นักบินส่วนใหญ่เลือดกรุ๊ปอะไรกันครับ?  (Read 7011 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Rocketdrive

• ทหารเลว
  • *
เผอิญอาทิตย์ก่อนไปอ่านหนังสือบ้านเพื่อนเรื่องนิสัยตามกรุ๊ปเลือด ฆ่าเวลาระหว่างรอเพื่อน (หลายคนอาจเคยเห็นจาก fw mail มาบ้าง ที่เป็นตัวการ์ตูนแต่ละกรุ๊ป) ความจริงก็เอาขำขำ ไม่ได้เชื่ออะไรเรื่องประมาณนี้ แต่เพื่อนที่เป็นผู้หญิงดูจะเชื่อมาก ไอ้เรามาลอง ๆ ดูคนใกล้ตัวก็มีส่วนจริงบ้างนะ สรุปนิสัยแต่ละกรุ๊ปน่าจะได้ตามนี้

A จริงจัง จริงใจ มีหลักการ
B เอาแต่ใจ สบายสบายเข้าว่า
O (อันนี้จำไม่ได้แฮะ) น่าจะเป็นคนทั่วไป กลมกลืนตามสถานการณ์ (ใครจำได้ช่วยอธิบายเพิ่มด้วย)
AB แปลก มีโลกส่วนตัว(จินตนาการ)สูง

ก็เลยมาคิดเล่น ๆ ว่า คนเป็นนักบิน หรือน่าจะเป็นนักบิน ควรมีกรุ๊ปเลือดประมาณไหน (โปรจะเอาเรื่องนี้มาวิเคราะห์ด้วยไหม? 555) ขำขำนะครับ

คำถามผมไม่ได้เน้นผลโหวต และเน้นให้นักบินตัวจริงตอบเท่านั้น แต่อยากฟังความเห็นจากทุกท่านว่าคนประเภทไหนอย่างไรถึงเหมาะกับการเป็นนักบิน เน้นเฮฮานะครับ อย่าเครียด

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมว่ากรุ๊ปเลือดไม่น่าจะเกี่ยวครับ น่าจะเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่เติบโต และการเลี้ยงดูมากกว่า แต่ผมกรุ๊ป โอนะ E47

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
คุณต้องถามด้วยว่าสัดส่วนของกรุ๊ปเลือดต่างๆในกลุ่มประชากรนี่ แยกเป็นกรุ๊ปละกี่เปอร์เซ็นต์

กลับมาอ่านบรรทัดบนของตัวเองอีกที กลายเป็นคนทำให้เครียดไปแล้วซะงั้น 55555

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
คุณต้องถามด้วยว่าสัดส่วนของกรุ๊ปเลือดต่างๆในกลุ่มประชากรนี่ แยกเป็นกรุ๊ปละกี่เปอร์เซ็นต์

กลับมาอ่านบรรทัดบนของตัวเองอีกที กลายเป็นคนทำให้เครียดไปแล้วซะงั้น 55555

อัตราส่วนของประชากรไทยตามนี้ครับ E25
O  40
B  30
A  20
AB 10

ปอลิง ผมก็โอ