Author Topic: น้ำท่วม  (Read 10857 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ช่วงนี้มีแต่ข่าวยอดฮิตเกี่ยวกับน้ำท่วม เช่นจระเข้ งูพิษหลุดจากบ้าน นี่ยังไม่นับการนั่งลุ้นทุกนาทีว่าน้ำจะมาถึงบ้านเมื่อไร นี่แหละครับรสชาติของชีวิต บางคนก้อได้เห็นธาตุแท้ของเพื่อนบ้าน ยามปกติก้อดีมากๆ แต่พอมีเรื่องน้ำท่วมเห็นแก่ตัวสุดๆ หรือบางคนที่เพือนบ้านยามปกติไม่สนใจอะไรทั้งสิ้นแต่พอน้ำมากลับมาช่วยเราเฉยเลย
ยังงัยก้อขอเป็นกำลังใจกับสมาชิกทุกคนที่โดนน้ำท่วม ใครไม่โดนถือว่ายังไม่ใช่ผู้ร่วมชะตากรรม E08 E08 สำหรับผู้ที่กำลังลุ้นก้อประเมิณสถานการณ์ดีๆนะครับ ต้องทางลบมากๆหน่อย เห็นท่าไม่ดีออกมาก่อนที่น้ำจะท่วมรถท่านขืนดื้อก้อเหมือนกับภาพตามที่เขาเอาลงกันนะครับ E18 E18
ตอนนี้เมืองรอบๆกรุงเทพที่ฮิตๆที่ถือว่าปลอดภัยและยังน่าอยู่เช่นหัวหิน ชลบุรี คนยังกะหนอนบางทีอาจเลยถึงประจวบ ยังไงก้อรีบหาที่ทางไว้ก่อนก้อดี อาศัยเพื่อนๆที่อยู่บริเวณดังกล่าวเป็นแหล่งข้อมูลในการหาที่อยู่ให้ดีที่สุดละครับ พวกค้นหาบ้านพักในเนตอย่าได้หวังครับเต็มหมดแล้ว
หวังว่าภายใน 45 วันตามคำมั่นสัญญาของผู้นำประเทศว่าจะแก้ปัญหาน้ำท่วมให้ได้ ก้อคงคอยดูกันต่อไปครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ  O08 O08

มีใครเดือดร้อนจุดไหนก้อบอกมานะครับ เผื่อจะได้ช่วยเหลือกัน E07 E07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
โดนครับโดน ต้องเอาหมาอพยพมาอีกที่นึงเนี่ย อืมมม O15

ดีนะที่ยังเอาหมาออกมาด้วย ไม่เหมือนบางคนที่ยอมทิ้งหมาหรือปล่อยให้ตายคากรงเพราะโดนน้ำท่วมออกจากกรงไม่ได้ ไม่รู้เจ้าของจะสำนึกในความผิดครั้งนี้หรือไม่ E08 E08