Author Topic: เรียนCPLที่โรยัลสกาย มีเปิดภาคพิเศษสำหรับคนทำงานด้วย เปิดสมัครถึงสิ้นเดือนพย.นี้  (Read 21924 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Flyjet

• ประชาชน
 O02 Royal Sky Aviation Center เปิดรับสมัครเรียน CPL ภาคพิเศษ เรียนช่วงเย็นหลังเลิกงาน และเสาร์ อาทิตย์ รุ่นนี้เปิดรับสมัครถึงพฤศจิกายน 54นี้

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
เห็นโฆษณาในเว็บของบ.ไว้เหมือนกันครับ แต่ยังไม่แน่ใจ ไม่ใช่จบ PPL มาแล้วต่อ CPL หรอครับ หรือยังไง?

มีรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ?

• ประชาชน
 O02เป็นคอร์ส เริ่มต้นตั้งแต่ เรียน PPL ต่อไปถึง CPL เลยครับ เพียงแต่คอร์สนี้จะเปิดเวลาเรียนเป็นช่วงหลังเลิกงาน สำหรับคนที่ไม่มีเวลาเรียนช่วงวันธรรมดา ซึ่งจะจัดเวลาให้เหมาะสมกับผู้เรียนในแต่ละกลุ่มโดยยังอยู่ในเงื่อนไขตามระเบียบของ DCA 

• ประชาชน
ส่วนผู้ที่จบหลักสูตร PPL มา ก็มีหลักสูตร ต่อเนื่องCPL เปิดด้วยเหมือนกันครับ

• นักรบ
  • **
สอบการบินไทย นกแอร์ ไม่ได้นี่นา - นักบิน 309-

ทำไมสอบไม่ได้ครับ

ถ้าจบไม่เกิน1ปีครึ่งก็น่าจะสอบ TG,Nokair ได้นี่ครับ หรือยังไง?

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
สอบการบินไทย นกแอร์ ไม่ได้นี่นา - นักบิน 309-

ทำไมสอบไม่ได้ครับ

ถ้าจบไม่เกิน1ปีครึ่งก็น่าจะสอบ TG,Nokair ได้นี่ครับ หรือยังไง?

รอผู้รู้มาตอบด้วยครับ

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
เท่าที่หาข้อมูลมาถ้าเราเรียนตั้งแต่วันแรกถึงวันจบไม่เกิน 1 ปี 4 เดือนก็ถือว่าเป็นการเรียนที่ต่อเนื่องสามารถสมัครได้ทุกที่นะครับ

Offline Mamepoko

• ประชาชน
เอ คุณ Flyjet เปนพนักงาน Promote ของรอยัล หรือเปล่าครับ E53 มาปรากฎตัวบ่อยจังเลย

• นักรบ
  • **
เอ คุณ Flyjet เปนพนักงาน Promote ของรอยัล หรือเปล่าครับ E53 มาปรากฎตัวบ่อยจังเลย

ขอตอบแทนแล้วกันครับ Flyjet เป็นศิษย์การบินของ Royal Skyways ที่จบไปแล้วครับ ตอนนี้ได้งานอยู่ที่ Phuket Air ครับ ข้อมูลจากกระทู้เก่าครับ http://www.saknid.com/index.php/topic,3502.msg27792.html#msg27792

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับคุณsodasado  ที่ช่วยหาข้อมูลมาให้ ที่ตั้งคำถามนี้จริงๆเพราะสับสนครับ เนื่องจากตัวผมเองถามรอยัลเรื่องหลักสูตรการเรียนในกระทู้ไปตั้งหลายคำถามแต่ไม่เห็นมีคนทางรอยัลมาตอบให้เลย มีแต่คุณ Flyjet มาตอบแทนเลยสับสนครับ ว่าแต่คุณ Flyjet ครับ มีอะไรยืนยันได้หละครับว่า
          - คุณเรียนนอกเวลากับทาง ROYAL (คิดว่าจริงนะครับ) แล้วสามารถเข้าสอบทั้ง แอร์เอเชียและการบินไทยจริงๆ(เพราะที่เราฟังกันก็เปนแค่ตอบกระทู้ จะเขียนยังไงก็ได้)
              ขอโทษนะครับ ยอมรับนะครับว่าคำถามดูไร้มารยาทมาก(ขอโทษจริงๆ)แต่ผมเองไม่ทราบจะถามยังไงจะหาข้อมูลยังไงว่าเปนเรื่องจริง  เพราะฝ่ายการตลาดของ BAC และ ROYAL พูดถึงหลักสูตรนี้ไม่เหมือนกัน BAC บอกหลักสูตรนอกเวลาอย่างนี้ทาง MAJOR AIRLINE ไม่รับเลยไม่เอาเลย  แต่ทาง ROYAL บอกสอบได้ (ไม่ได้ว่าทาง ROYAL นะครับเพราะคงมีกฎระเบียบรายละเอียดอะไรที่ผมยังไม่ทราบก็เปนได้) สุดท้ายขอบคุณล่วงหน้านะครับคุณ Flyjet ถ้าจะรบกวนสละเวลามตอบ เงิน สองล้านกว่าเนี่ยเปลี่ยนชีวิตเลยครับขอความเห็นใจ

• ประชาชน
สวัสดีครับคุณflyjetรอคุณมาแถลงการณ์อยู่ทุกวันนะครับ. ไขปัญหาเถอะครับ ไม่ง้ันจะเหมาเอาเองน้าว่าเปน marketing ปลอมตัวมา E25

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline ov10

• ประชาชน
อยากทราบคำตอบด้วยครับ O35 แต่ที่จริงต้องถามสายการบินที่จะไปสอบเลยมั้ยชัวร์สุด(ถ้าเจอกับตันสรเดชอีกจะถามเป็นคำถามแรกเลย E1) O29 หรือมีใครเคยถามแล้วมั้งครับ - สอบนักบิน 308-

• ประชาชน
อ้าวยังไม่มีแถลงการณ์อีกน้ารึอย่างนี้หมดหนทางแว้ว ถามกันซื่อๆคุณ DuraSail พอมีข้อมูลไหมครับ O08

Offline ov10

• ประชาชน
ผมว่าคำตอบนี้อาจจะตอบยาก แต่สำคัญสูดดดดดดดดดด O11
ถ้ายังไงรบกวน ผู้มีประสบการณ์แค่ guide ก็ได้นะครับ เพราะคำตอบค่อนข้างจะ discredit อีกโรงเรียนนึง ไม่ว่าจะออกมาอย่างไร

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ลองไป post ถามที่ tgpilotrecruitment.com หรือที่หน้า Facebook ของเค้าก็น่าจะได้คำตอบ (มั้ง) นะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ royal approved โดย DCA แล้ว ทั้งหลักสูตร และมีศิษย์การบินของรอยัลสอบQP ได้แล้ว รอบนี้เป็นคนแรก ของ TG ครับ แต่ศิษย์คนนี้เค้าเรียน Full time ครับ แต่โดยกฎหมายแล้ว ถ้าเรียน block course แล้วจบใน 14 เดือน ไม่มีปัญหาครับ การบินไทยก็รับ QP ท่านนี้ไปแล้ว แสดงว่า รับรองหลักสูตรของรอยัลแล้วครับ ดังนั้นไม่น่ามีปัญหาครับ จบให้ทัน 14 เดือนก็พอครับสำหรับท่านที่ตัดสินใจเรียน โชคดีน้องๆ

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ royal approved โดย DCA แล้ว ทั้งหลักสูตร และมีศิษย์การบินของรอยัลสอบQP ได้แล้ว รอบนี้เป็นคนแรก ของ TG ครับ แต่ศิษย์คนนี้เค้าเรียน Full time ครับ แต่โดยกฎหมายแล้ว ถ้าเรียน block course แล้วจบใน 14 เดือน ไม่มีปัญหาครับ การบินไทยก็รับ QP ท่านนี้ไปแล้ว แสดงว่า รับรองหลักสูตรของรอยัลแล้วครับ ดังนั้นไม่น่ามีปัญหาครับ จบให้ทัน 14 เดือนก็พอครับสำหรับท่านที่ตัดสินใจเรียน โชคดีน้องๆ

ขอโทษครับพี่ pilotguide เป็นหลักสูตร เสาร์-อาทิตย์ เรียน PPL แล้วต่อ ADVANCE CPL แต่จบภายใน 14 เดือน ก็สามารถสอบการบินไทยได้ใช่มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เมื่อวานได้เข้าไปโซนในแถวๆนั้น เห็นเครื่องของ Royal Sky ขึ้นกันถี่มากๆเลยนะครับ  O29

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ

ขอโทษครับพี่ pilotguide เป็นหลักสูตร เสาร์-อาทิตย์ เรียน PPL แล้วต่อ ADVANCE CPL แต่จบภายใน 14 เดือน ก็สามารถสอบการบินไทยได้ใช่มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

ที่ผมเขียนมาทั้งหมด ผมตอบคำถามของน้องนั่นแหละครับ ว่าสมัครได้ครับ แต่ นะครับ สุดท้ายก็ขึ้นกับดุลพินิจของกรรมการอีก ถ้าเค้าถามตอนสัมภาษณ์ว่าจบที่ไหนมา รุ่นอะไร เด่วเค้าก็ถามต่ออีกละ ถ้าตอบได้ดีก็สบายไป อย่าลืมครับวงการการบิน
Captain always made the rules นะ โชคดีครับ