Author Topic: ใครเล่น Microsoft Flight Sim บ้างครับ มาช่วยสอนหน่อย  (Read 19166 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
พอดีจะต้องไปบิน 777-300ER ครับ เลยจะเอาไฟลท์ซิมมาหัดเล่น ไปโหลดบิทมา เวอร์ชั่น X จะเอามาลงในวินโดว์ 7 มันบอกลงโปรแกรม 32 บิทไม่ได้ งงครับ ใครพอมีวิธีให้ลงได้ หรือมี expansion set ที่มี 777-300 ช่วยเอามาให้โหลด และมาสอนลงหน่อยสิครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ O07

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
ผมมีแผ่น Microsoft Flight Simulator ที่ลงกับ Windows 7 ได้ครับ
ถ้าต้องการแวะเข้ามาเอาได้ครับ ผมอยู่ที่ AIT ข้าง ธรรมศาสตร์ รังสิตครับ

• นักรบ
ช่วยส่งให้ได้มั้ยครับ  เดี๋ยวออกค่าส่งกับค่าก๊อปปี้แผ่นให้เลย ถ้าได้หลังไมค์มาเลยครับ  O07

Offline tdugdig

• ประชาชน
มันใกล้จะกลับมาแล้วครับ พร้อมความสวยงานที่มากขึ้นกว่าเดิม
http://www.microsoft.com/games/flight/

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ใช้ค่าย PSS 777 นะครับพี่ แต่มันตอน descent ด้วย VNAV นี่นรกแท้ๆเลยครับ rate descent -4000 เลยทีเดียว autoland ก็ไม่นุ่มครับ แต่โดยรวมก้โอเค FMC ใช้ได้หลายอย่าง overhead panel ก็กดได้หมด ปล่อยน้ำมันได้ อะไรได้ครับพี่ แต่ผมลบเครื่องบินที่การบินไทยมีจากคอมผมหมดแล้วครับ เหลือแต่ A320 อิอิ ตอนนั้นตก apt TG มาเซ็งๆเลยนั่งลบออกจนหมด เหลือแต่ A320 AirAsia ครับ

จริงๆผมแนะนำ FS2004 ครับ add-on เยอะดีครับ แต่ถ้าเล่นไม่นานก็ fsx ก็ดีครับผม อ่อ บิน IVAO แบบ ออนไลน์ก็ดีครับพี่ อยากมีนักบินจริงๆมาบินบ้าง

• นักรบ
ใช้ค่าย PSS 777 นะครับพี่ แต่มันตอน descent ด้วย VNAV นี่นรกแท้ๆเลยครับ rate descent -4000 เลยทีเดียว autoland ก็ไม่นุ่มครับ แต่โดยรวมก้โอเค FMC ใช้ได้หลายอย่าง overhead panel ก็กดได้หมด ปล่อยน้ำมันได้ อะไรได้ครับพี่ แต่ผมลบเครื่องบินที่การบินไทยมีจากคอมผมหมดแล้วครับ เหลือแต่ A320 อิอิ ตอนนั้นตก apt TG มาเซ็งๆเลยนั่งลบออกจนหมด เหลือแต่ A320 AirAsia ครับ

จริงๆผมแนะนำ FS2004 ครับ add-on เยอะดีครับ แต่ถ้าเล่นไม่นานก็ fsx ก็ดีครับผม อ่อ บิน IVAO แบบ ออนไลน์ก็ดีครับพี่ อยากมีนักบินจริงๆมาบินบ้าง

อะไรคือ PSS777 ครับ ขอโทษที่ถามนะครับน้อง พอดีพี่โง่เรื่อง เกมส์ไฟลท์ซิมมากครับ ก็เลยอยากลองหัดเล่นดูครับ

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ

อะไรคือ PSS777 ครับ ขอโทษที่ถามนะครับน้อง พอดีพี่โง่เรื่อง เกมส์ไฟลท์ซิมมากครับ ก็เลยอยากลองหัดเล่นดูครับ

PSS มันเป็นค่ายที่ทำเครื่องบิน add-on ในเกสมส์ครับผม อย่าง airbus a320,330,340 ก็มีค่าย wilco เขาทำครับ แหะๆ

ลองดูที่นี่ครับ
PSS 777 - The Virtual Cockpit (First selfmade video)