Author Topic: แนวข้อสอบนักบินเพื่อเตรียมสอบ QP และ SP ปี 2555-2556  (Read 22857 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline thainewpilot

• นักรบ
  • **
เป็น DVD รวบรวมแนวทางข้อสอบ ของนักบิน ปี 2555 - 2556 เหมาะสำหรับ QP และ SP นะครับ
รวมทั้ง general knowledge นะครับ เป็นส่วนของ ภาษาอังกฤษ Aptitude ภาษาอังกฤษ มีทั้งโปรแกรม และ text book ที่รวบรวมไว้ครับ ราคา 550 บาทครับ ส่งทางไปรษณีย์
สนใจ Email มาที่ thainewpilot@hotmail.com
ผู้ที่สนใจ DVD แล้วเมล์เข้ามา (ขอที่สนใจจริงๆ) กรุณาให้ชื่อที่ อยู่ เบอร์โทรศัพย์ด้วยครับ ผมจะได้จัดส่งให้แล้วค่อยโอนเงินมา 550 บาทครับ ส่วนรายละเอียดการโอนเงินผมจะส่งเมล์กลับไปแจ้งนะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เออ นี่มัน DVD เหมือนของผมเลย นิ่ มี Enroute ด้วย แค่เปลี่ยนชื่อบาง Folder เอง ขอกันซักหน่อย น่าจะดีนะครับ น้อง กว่าผมจะรวบรวมมาได้ ไม่ใช่เล่นๆเลยนะ - นักบิน 309-

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
จริงๆผมว่าเราไม่ควรจะเก็บเงินตั้งแต่แรกอยู่แล้วมั้งครับพี่

ทำเพื่อเป็นวิทยาทานน่ะสบายใจสุดแล้ว ^^ E18

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
คุณ pilotguide ครับ หากต้องการข้อมูล DVD นี้ติดต่อคุณไ้ด้เลยไหมครับ T-T

• ราชาเทวะ
จริงๆผมว่าเราไม่ควรจะเก็บเงินตั้งแต่แรกอยู่แล้วมั้งครับพี่

ทำเพื่อเป็นวิทยาทานน่ะสบายใจสุดแล้ว ^^ E18

จริงๆตอนแรกผมก็กะจะทำแบบนั้นครับ แต่ผมจะทำแจกทุกท่านก็คงไม่ไหว มันมีค่าใช้จ่าย จริงอยู่ที่บางอย่างผมได้มาจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้างแต่บางโปรแกรมผมเสียเงินซื้อเอง แต่ผมก็อยากแบ่งปัน รวมถึงพี่ๆหลายคนที่ให้คำแนะนำว่าอยากใหประสบการณ์ของพี่ๆเค้ามีคุณค่าบ้างไม่ใช่แจกกันฟรีๆของฟรีหลายๆคนอาจจะไม่เห็นคุณค่าของสิ่งเหล่านี้ และราคานี้ก็ไม่ได้แพงเลย ถ้าเทียบกับประสบการณ์ต่างๆ ทุกคนที่สั่งDVD  ผมจะทราบดีผมไม่ได้คาดหวังจะได้เงินด้วยซ้ำแค่ช่วยกันและให้เป็นวิยาทาน ผมจะส่งDVD ให้ก่อนเสมอยังไม่ต้องโอนเงิน หลายๆท่านไม่โอนนเงิน ผมก็ไม่เคยสนใจถือว่าเป็นวิทยาทานน้องๆเค้าอาจจะไม่มีกำลังทรัพย์ก็ไม่ว่ากัน ผมไม่เคยว่าไม่หวงเลยถ้าจะเอาสิ่งที่ผมรวบรวมไปแบ่งปันกันเอง ให้เพื่อน มห้พี่ที่จะสอบด้วยกันโดยการcopy กันไป แต่ไม่ใช่เอาสิ่งที่ผมรวบรวมมา แก้ชื่อ และหาผลประโยชน์ แบบนี้ copy ผมทุกอย่ง แม้กระทั่งหัวข้อกระทู้แบบนี้แล้วเปลี่ยนแค่ปี พศ. "ชุ่ย" เกินไป

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เดี๋ยวกลับไปเปิด CD หมอแจ๊คดูดีกว่าว่าเหมือนกันป่าว O28

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมก็เคยซื้อDVDจากพี่pilotguideเหมือนกันตั้งแต่ปีก่อนโน้น ผมก็ไร้ท์แจกให้คนที่สนใจแบบฟรีๆเลย เผื่อผลบุญจะส่งให้สอบติด E47 ไม่คิดจะทำมาขายแข่งกับคนรวบรวมข้อมูลมา  ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าDVDของคุณthainewpilotจะเหมือนกันกับพี่pilotguideรึป่าวนะครับ E46

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ต้องติดต่อยังไงคับ รบกวนด้วยคับ คุณ pilotguide

• ราชาเทวะ
ต้องติดต่อยังไงคับ รบกวนด้วยคับ คุณ pilotguide

รบกวนเช็ค PM เลยครับ ไม่อยากเสียมารยาทในกระทู้นี้ครับ

• นักรบ
  • **
ก็ให้ลูกค้าเป็นผู้ตัดสินใจละกันครับ เนื้อหามีการ update และแตกต่าง เนื้อหาก็ได้มาจากรุ่นพี่นักบิน รุ่นก่อนๆ แล้วก็ update ต่อๆกันมา และถ้ามีข้อมูลใหม่มาหรือมาตรฐานการบินใหม่มา ก็จะ update ลงไปอีก ไม่ได้เอามาจาก คุณ Pilotguide ทางเราก็มีการปรับปรุงและเพิ่มเติมเข้าไปเรื่อย เพื่อให้เกิดความสมบูรณ์มากที่สุด ซะงั้นของร้องว่าอย่ามา Drama อีกเลยครับ พอสะทีเถอะ จะมาตามล่าหาฝันไรกันนักหนา ใครใคร่สนใจสั่งซื้อของใคร ก็ปล่อยให้ลูกค้าตัดสินใจกันเองนะครับ

• ราชาเทวะ
ก็ให้ลูกค้าเป็นผู้ตัดสินใจละกันครับ เนื้อหามีการ update และแตกต่าง เนื้อหาก็ได้มาจากรุ่นพี่นักบิน รุ่นก่อนๆ แล้วก็ update ต่อๆกันมา และถ้ามีข้อมูลใหม่มาหรือมาตรฐานการบินใหม่มา ก็จะ update ลงไปอีก ไม่ได้เอามาจาก คุณ Pilotguide ทางเราก็มีการปรับปรุงและเพิ่มเติมเข้าไปเรื่อย เพื่อให้เกิดความสมบูรณ์มากที่สุด ซะงั้นของร้องว่าอย่ามา Drama อีกเลยครับ พอสะทีเถอะ จะมาตามล่าหาฝันไรกันนักหนา ใครใคร่สนใจสั่งซื้อของใคร ก็ปล่อยให้ลูกค้าตัดสินใจกันเองนะครับ

E06 มันไม่ได้เกี่ยวกับคนที่สนใจเค้าจะเลือกสั่งของใครครับ มันอยู่ที่ว่าคุณเอาไฟล์ที่ผมรวบผมมา มาหาผลประโยชน์ ถ้าคุณบอกว่าคุณได้มาจากรุ่นพี่คุณ แล้วอัพเดทเพิ่มเติม ก็กรุณาเอาไฟล์ที่ซ้ำกับผมออกด้วยครับ เพราะไฟล์เหล่านั้นผมรวบรวมมา อันไหนที่คุณทำมาเอง อัพเดทเพิ่มเติมเอง คุณก็ใส่ไว้ในดีวีดีคุณเหมือนเดิมนะครับ ผมมิบังอาจดราม่าใส่คุณหรอกครับ ไม่ได้แย่งลูกค้าด้วย ขอบพระคุณนะครับ ที่เข้าใจ

Offline MySelF

• ประชาชน
คุณ pilotguide เปิดกระทู้ใหม่เลยครับ เดียวผมช่วย ส่วนตัวไปเรียนมาหลายที่เหมือนกัน

พวกผมให้เป็นวิทยาทาน แล้วแต่ท่านละกันนะครับ ลูกค้าเป็นผู้เลือก

Offline paduk

• ประชาชน
"จะมาตามล่าหาฝันไรกันนักหนา"  มันหมายความว่ายังไงอะเนี่ย  O35

Offline Mr_mor99

• ประชาชน
พี่pilotguide คอยดูแลและช่วยเว็บเรามาตลอด พี่เค้าไม่เคยสนใจในเรื่องๆเงินๆทองของพวกเรามากมาย เค้ายังส่งของให้ผมก่อน ใจมากไหมละครับ "แต่ยังไงคนที่มาว่าตามหาฝันอะไรหนักหนา" คุณอาจจะผ่านเป็นนักบินได้ แต่คุณก็ไม่ได้ใช้ความรู้ในทางที่ถูก เห็นแก่เงิน คุณมี10ล้าน คุณก็ไม่อาจซื้อฝันใครได้หรอกครับ ยังไงผมก็เข้าใจครับว่าคนเห็นแก่เงินเป็นยังไง ใช่ไหมพี่pilotguide ผมเห็นด้วยกับพี่เสมอครับ สู้ๆๆครับพี่

Offline paduk

• ประชาชน
ใช่ครับ ตอนผมโทรไป พี่เขาส่งของให้ผมก่อน ตอนได้รับยังตกใจเลยครับ เพราะผมยังไม่ได้โอนเงินเลย แต่พอได้รับแล้วก็เลยต้องรีบไปโอนเงินเลย แต่ข้อความของคุณ thainewpilot ที่ว่า "จะมาตามล่าหาฝันไรกันนักหนา" มันหมายความว่าไงอะครับเนี่ย ถ้าหมายถึงพวกกระผม ผมรับไม่ได้นะเฮิฟฟฟ

Offline Mr_mor99

• ประชาชน
ถึงไม่เก่งแต่ผมไม่ไม่ยอมแพ้นะครับ ยังไงก็เห้นด้วยกับคุณ paduk ว่าคุณ ? มาพูดเพื่ออะไร อย่างคุณขายCd ได้จากความรู้ของคนอื่นแบบี้ภูมิใจ ? หุหุหุ

• นักรบ
  • **
ไม่เคยที่จะกระทบกระทั่งใครนะครับ ถ้าหากลวงเกินต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่ถ้าสังเกตดีๆ ผมไม่เคยโฟสกล่าวว่าใครก่อนนะครับ ผมก็ยินดีจะจัดส่งให้ฟรีเช่นกันครับ สำหรับคนที่ไม่มีทุนทรัพย์ เพื่อเป็นวิทยาทานเช่นกันครับ อย่ามาทะเลาะกันเลยดีกว่าครับ มาช่วยแชร์กระจายความรู้กันดีกว่า จริงอยู่ที่เก็บเงิน เพราะทุกอย่างมันก็มีต้นทุน ไม่ว่าค่าเดินทาง ค่าดีวีดี ค่า EMS ค่าจัดส่งพิเศษอีก แต่ถ้าน้องๆคนไหนไม่มีทุนทรัพย์ พี่ก็ยินดีที่จะจัดส่งให้นะครับ ไม่เคยคิดที่จะหวงความรู้ หรือมาทำธุรกิจอะไร เพราะทุกๆ ก็สามารถเอาไปกระจายต่อได้อยู่แล้ว เราก็ได้ไฟล์ต่อๆ กันมา แล้วพี่ๆ ก็ทำการ update เพิ่มเข้าไป จนไฟล์มันเต็ม จะต้องทำเป็น zip แต่หากล่วงเกินใคร ก็ขอโทษด้วยละกันครับ