Author Topic: ประกาศรายชื่อ ผู้ผ่านการสอบคัดเลือกนักบินฝึกหัดทุนการบินไทย ประจำปี 2554 (กลุ่มที่ 1)  (Read 18688 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mysteric

• ประชาชน
ประกาศรายชื่อ  ผู้ผ่านการสอบคัดเลือกนักบินฝึกหัดทุนการบินไทย ประจำปี 2554 (กลุ่มที่ 1)

กองจัดหาบุคลากรการบิน บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ขอประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสอบคัดเลือกเป็นนักบินฝึกหัดทุนการบินไทย ประจำปี 2554  (กลุ่มที่ 1) ดังนี้
วันที่ 19 ก.ย. 54
เวลา 9.00 – 16.00 น.
รายงานตัว ณ บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ ห้อง 3112 อาคาร 3 ชั้น 11

ทั้งหมด 49 คน รายละเอียดตามเวบ  http://www.tgpilotrecruitment.com/index.php

ยินดีกับทุกคนด้วยนะครับ   

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ขอแสดงความยินดีครับทั้ง 49 คนที่ผ่านรอบแรกมาได้ครับ   คนที่ไม่ผ่านก็สู้ๆนะครับ  ซักวันต้องได้บิน

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
ยินดีกับน้อง ๆ ทุกคนครับ ส่วนพี่ก็คงต้องลาจากที่แห่งนี้ไปตามครรลองชีวิตครับ  E30 ยังไงก็คงได้เจอกันบนท้องฟ้านะครับ โดยเฉพาะแถวตะวันออกกลาง  E47

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
ยินดีกับน้อง ๆ ทุกคนครับ ส่วนพี่ก็คงต้องลาจากที่แห่งนี้ไปตามครรลองชีวิตครับ  E30 ยังไงก็คงได้เจอกันบนท้องฟ้านะครับ โดยเฉพาะแถวตะวันออกกลาง  E47

มาetihad หรอครับพี่ เคยเห็นพวกพี่ๆที่zincที่ย้ายมา etihad กันบ่นว่าเหงา ผมอยู่emirates อยากกลับบ้านจะแย่ ตอนนี้ก้อได้กลับสมใจละสอบมาตั้งนาน middle east ไม่เหมือนที่ใดในโลกจริงๆ ถ้าเลี่ยงได้จะดีกว่าครับ ทั้งคน ทั้งวัตนธรรม(ซึ่งไม่ค่อยมี) อื่นๆอีกมากมาย ขาดไปหมด มีแต่เงิน ถ้าตัดสินใจพร้อมลุยแล้ว ก็ขอให้มีความสุขกับการทำงานครับพี่

อีกอย่างหนึ่งถ้าอะไรที่เค้าสัญญาไว้ ต้องเป็นลายลักษณ์อักษรเท่านั้นครับ ที่นี่ขนาดมีสัญยาแล้วมันยังเปลี่ยนเลย เช่นอัพเกรดสามปี ถึงเวลาก้ออ้างนู้นนี่นั่น เราก้อทำไรไม่ได้ ที่นี่ไม่มีunion เหมือนที่อื่น.

• นักรบ

มาetihad หรอครับพี่ เคยเห็นพวกพี่ๆที่zincที่ย้ายมา etihad กันบ่นว่าเหงา ผมอยู่emirates อยากกลับบ้านจะแย่ ตอนนี้ก้อได้กลับสมใจละสอบมาตั้งนาน middle east ไม่เหมือนที่ใดในโลกจริงๆ ถ้าเลี่ยงได้จะดีกว่าครับ ทั้งคน ทั้งวัตนธรรม(ซึ่งไม่ค่อยมี) อื่นๆอีกมากมาย ขาดไปหมด มีแต่เงิน ถ้าตัดสินใจพร้อมลุยแล้ว ก็ขอให้มีความสุขกับการทำงานครับพี่

อีกอย่างหนึ่งถ้าอะไรที่เค้าสัญญาไว้ ต้องเป็นลายลักษณ์อักษรเท่านั้นครับ ที่นี่ขนาดมีสัญยาแล้วมันยังเปลี่ยนเลย เช่นอัพเกรดสามปี ถึงเวลาก้ออ้างนู้นนี่นั่น เราก้อทำไรไม่ได้ ที่นี่ไม่มีunion เหมือนที่อื่น.

ครับ ขอบคุณที่หวังดีครับ แต่จะบอกว่าทุกที่มีปัญหาหมดแหละครับน้อง อยู่ที่ว่าเราต้องการอะไรมากกว่า เดี๋ยวมาเริ่มงานที่การบินไทยแล้ว น้องก็จะเข้าใจเองครับ

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
ยินดีกับน้อง ๆ ทุกคนครับ ส่วนพี่ก็คงต้องลาจากที่แห่งนี้ไปตามครรลองชีวิตครับ  E30 ยังไงก็คงได้เจอกันบนท้องฟ้านะครับ โดยเฉพาะแถวตะวันออกกลาง  E47

ครับ ขอบคุณที่หวังดีครับ แต่จะบอกว่าทุกที่มีปัญหาหมดแหละครับน้อง อยู่ที่ว่าเราต้องการอะไรมากกว่า เดี๋ยวมาเริ่มงานที่การบินไทยแล้ว น้องก็จะเข้าใจเองครับ
พอทราบเหมือนกันว่า กบท มีไม่ดีหลายอย่าง แต่ก็จะทนให้มากที่สุดครับ อย่างแย่ก้อย้ายไปอยู่สายการบินในregion ขอให้พี่โชคดีครับ ย้ายไปแล้วชอบไม่ชอบยังงัย มาเล่าสู่กันฟังด้วย

• นักรบ
ยินดีกับน้อง ๆ ทุกคนครับ ส่วนพี่ก็คงต้องลาจากที่แห่งนี้ไปตามครรลองชีวิตครับ  E30 ยังไงก็คงได้เจอกันบนท้องฟ้านะครับ โดยเฉพาะแถวตะวันออกกลาง  E47

พอทราบเหมือนกันว่า กบท มีไม่ดีหลายอย่าง แต่ก็จะทนให้มากที่สุดครับ อย่างแย่ก้อย้ายไปอยู่สายการบินในregion ขอให้พี่โชคดีครับ ย้ายไปแล้วชอบไม่ชอบยังงัย มาเล่าสู่กันฟังด้วย
ตอนอยู่ EK บินเครื่องอะไรครับ ทำไมไม่รอเป็นกัปตันแล้วค่อยออกล่ะครับ

Offline p-cdt49

• ประชาชน

• นักรบ

Offline CFIT

• ประชาชน
ที่ EK มีนักบินไทย 2 คนซึ่งก็ยังอยู่ EK กันทั้งคู่และมีความสุขกันดี น้องเป็นนักบินที่ EK ช่วงใหนเหรอครับ เรื่องการ upgrade ขึ้นกัปตันไม่มีสายการบินใหนในโลกเค้าการันตีกันน๊ะครับ เค้ามีแต่ว่าต้องทำงานอย่างต่ำกี่ปีถึงจะมีสิทธิ์เข้าสอบขึ้นกัปตันซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับจังหวะและความต้องการของบริษัทในเวลานั้นๆ อย่างที่การบินไทยทุกวันนี้ก็ไม่เห็นมีใครขึ้นกัปตันหลังจากทำงานมา 8ปีเป๊ะ

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ