Author Topic: ถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ เรื่องการเตรียมตัวรอบโปรครับ  (Read 5989 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Rocketdrive

• ทหารเลว
  • *
ไม่ทราบว่าจะเป็นการรบกวนเกินไปหรือเปล่าหากผมจะถามว่า เพื่อน ๆ หรือพี่ ๆ ที่สอบรอบสัมภาษณ์โปรครั้งก่อน ๆ หรือที่เพิ่งผ่านไปในปีนี้ คิดว่าหากได้สอบอีกครั้งจะเตรียมตัวเรื่องอะไรกันบ้าง หรืออยากปรับปรุงเรื่องใดกัน

ผมลองอ่าน ๆ ดูทั้งในเรื่องเกม joystick multitask และการสัมภาษณ์ประวัติ เดินจุด ผมยังไม่เห็นภาพว่าเราควรเตรียมตัวอย่างไรเป็นพิเศษ (ไม่ได้กวนนะครับ^^) หมายถึงดูเหมือนเพื่อน ๆ ก็ทำกันได้ดีทุกคน แม้ีเวลาเตรียมตัวน้อย กับเรื่องการถามประวัติก็ต้องตอบตามความเป็นจริงและเป็นตัวของตัวเองอยู่แล้ว

เลยอยากจะรู้ว่าถ้ามีเวลามากกว่านี้ อยากเตรียมตัวอะไรเพิ่ม หรืออยากแก้ไขเรื่องอะไรกันบ้างครับ ถือว่าให้ความรู้แก่ผู้ยังไม่สอบ และเป็นพื้นที่ให้ระบายแล้วกันนะครับ

Offline Toddy

• ประชาชน
ถ้าเป็นผมคงจะฝึกภาษาอังกฤษไปเรื่อยๆ  O19

ออกกำลังกาย  SOC1 ฝึกสติในชีวิตประจำวัน  O26

อะไรทำนองนี้ครับ 

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
ส่วนตัว พอใจกับการสอบมากครับ

แต่ถ้าจะให้ดี ตอนทำ Joystick ครั้งแรก อยากให้ได้เยอะไปเลย จะได้ไม่โดน Recheck
 E07 E07 E07 E07 E07 E07 E07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ส่วนตัวคิดว่าต้องเตรียมประวัติส่วนตัวเราเองไปเยอะๆนะครับ
ลองให้เพื่อน พ่อแม่พี่้น้องถามเราดูก่อนก็ได้ครับ เอาแบบที่คาดไม่ถึงกันไปเลย
แล้วก็คิดคำตอบไปเผื่อไว้ก่อนเลยครับ