Author Topic: สอบโปรกันไปแล้วเป็นงัยกันมั่งครับ  (Read 73323 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
สัมภาษณ์กับโปรเฟซเซอร์ชื่ออะไรกันบ้างครับเนี่ย E53 E53 E53

เล่นเกมส์ผมเจอ Mr. Lars ก็ใจดีนะครับ แต่เพื่อนที่เจอ interview บอกโหดใช้ได้เลย

interview เจอ Mr. Thomas ก็คุยสบายๆครับ

ชอบตรงที่เวลาเค้าถามอะไรมาแล้วตอบไป ทั้ง 2 คน พูดว่า OK เพราะโปรบางคนไม่พูดอะไรเลย เราจะได้รู้ว่าเค้าได้ยินแล้ว

Airbus

• Guest
คุณ platuna สอบกาบินไทยครัั้งแรกหรือป่าวครับ

• ทหารเลว
  • *
คุณ platuna สอบกาบินไทยครัั้งแรกหรือป่าวครับ

สอบครั้งที่2ครับ ครั้งแรก2008 รอบโปรครับ

Offline Toddy

• ประชาชน
ผม interview กับ Mr.Lars

มันส์ดีนะครับ

• ทหารเลว
  • *

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

เดี๋ยวก็รู้ครับ หึหึหึ

แต่ผมได้ยินว่าเฮียแกเครียดนะ เฮียลาร์สเนี่ยย

• ทหารเลว
  • *

เดี๋ยวก็รู้ครับ หึหึหึ

แต่ผมได้ยินว่าเฮียแกเครียดนะ เฮียลาร์สเนี่ยย

อย่าไปขู่ซิครับ เด๋วเค้าจะเครียดนะครับ พี่ supermaew

• ประชาชน
เฮียแกเครียด แต่ผม Chill ครับ

O02

• ประชาชน
ผมบอกเฮียแกไปตรงๆด้วยว่า จริงๆแล้วไม่ได้อยากจะเป็นนักบิน (เหมือนที่บอกกับกัปตันรอบสัมภาษณ์)

ไม่รู้แกจะยิ่งเครียดหนักรึปล่าว  O31

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
สัมภาษณ์กับโปรเฟซเซอร์ชื่ออะไรกันบ้างครับเนี่ย E53 E53 E53

เล่นเกมส์ผมเจอ Mr. Lars ก็ใจดีนะครับ แต่เพื่อนที่เจอ interview บอกโหดใช้ได้เลย

interview เจอ Mr. Thomas ก็คุยสบายๆครับ

ชอบตรงที่เวลาเค้าถามอะไรมาแล้วตอบไป ทั้ง 2 คน พูดว่า OK เพราะโปรบางคนไม่พูดอะไรเลย เราจะได้รู้ว่าเค้าได้ยินแล้ว

อ่าว เจอแบบเดียวกันเลยครับ เช้าเจอลา สายเจอ โทม้าส
คุณลาเเกเครียดจริงอะไรจริง ตอนเล่นเกมแกก้อหน้าเครียดไปไหนไม่รู้ จะเครียดตามซะก็ไม่ได้ เลยชวนแกคุยซะเลย แต่ดันไปชวนคุยตอนเล่นจอยสติก พลาดเลย O32

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ดูแต่ละคนโดนถามกันเครียดๆนะครับ ^^"

ตัวผมได้คุยกับ Mr.Pär ครับ คุยกันแบบกันเองมากครับ เหมือนคุยกะเพื่อน

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ผมบอกเฮียแกไปตรงๆด้วยว่า จริงๆแล้วไม่ได้อยากจะเป็นนักบิน (เหมือนที่บอกกับกัปตันรอบสัมภาษณ์)

ไม่รู้แกจะยิ่งเครียดหนักรึปล่าว  O31

อ้าว...แล้วแกไม่ถามต่อเหรอครับ ว่าไม่อยากเป็นนักบินแล้วมาสอบนักบินทำไม...หรือแกจัดให้ตามความประสงค์ของน้องแบบไม่ต้องถาม???   O35 O35 O35

• ทหารเลว
  • *

ผมเจอ mr. Lars ตอนเล่นเกมส์แกก็ไม่เครียดนะ ถามเรื่องเครื่องบินว่ารู้อะไรบ้างก็ตอบไป
ตามที่รู้แกก็บอกว่าดีมาก เด็ดสุดถามรูปบน desktop ว่าเครื่องอะไร
ผมบอกว่าเป็นเครื่องใหญ่มี2เครื่องยนต์พร้อมเหตุผล เฮียแกอยากรู้ airbus or Boeing
ผมเลยบอกว่าไม่ทราบ แกก็ยิ้มๆบอกไม่เป็นไรแล้วก็อวยพรให้โชคดี

แค่นั้นเอง

อ่าว เจอแบบเดียวกันเลยครับ เช้าเจอลา สายเจอ โทม้าส
คุณลาเเกเครียดจริงอะไรจริง ตอนเล่นเกมแกก้อหน้าเครียดไปไหนไม่รู้ จะเครียดตามซะก็ไม่ได้ เลยชวนแกคุยซะเลย แต่ดันไปชวนคุยตอนเล่นจอยสติก พลาดเลย O32

• ทหารเลว
  • *

ผมเจอ mr. Lars ตอนเล่นเกมส์แกก็ไม่เครียดนะ ถามเรื่องเครื่องบินว่ารู้อะไรบ้างก็ตอบไป
ตามที่รู้แกก็บอกว่าดีมาก เด็ดสุดถามรูปบน desktop ว่าเครื่องอะไร
ผมบอกว่าเป็นเครื่องใหญ่มี2เครื่องยนต์พร้อมเหตุผล เฮียแกอยากรู้ airbus or Boeing
ผมเลยบอกว่าไม่ทราบ แกก็ยิ้มๆบอกไม่เป็นไรแล้วก็อวยพรให้โชคดี

แค่นั้นเอง

555 โดนเหมือนกันเลย ถามว่าเครื่องอะไรบนหน้าจอ ผมเห็นเป็นyoke เลยว่าไปว่า Boeing แน่นอน และมีinstrument ค่อนข้างใหม่ มีจอตรงกลางเลยบอกไปว่าคล้ายๆ777 แต่ท่านบอกว่า เป็น737ng มันเลยใหม่คล้าย777

Offline setthawutk

• ประชาชน
สอบเสร็จไม่สามารถรู้ได้เลยคราบว่าผลเป็นยังไง

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
ไอ้คุณ PLATUNA นี่ เป็บใช่มั้ย สอบให้ได้นะ ทำเผื่อพี่ด้วย ตัว R มันเหลือน้อยแล้ว โปรกลับประเทศมันเมื่อไหร่อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะใส่นวมแล้วไปส่งมันที่สนามบินซะหน่อย

• ทหารเลว
  • *

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ไอ้คุณ PLATUNA นี่ เป็บใช่มั้ย สอบให้ได้นะ ทำเผื่อพี่ด้วย ตัว R มันเหลือน้อยแล้ว โปรกลับประเทศมันเมื่อไหร่อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะใส่นวมแล้วไปส่งมันที่สนามบินซะหน่อย

ฮี่ คิดเหมือนกันเลย เหมือนโดนเค้าแกล้งเราตอนสอบไงไม่รู้ O28

• ประชาชน
อ้าว...แล้วแกไม่ถามต่อเหรอครับ ว่าไม่อยากเป็นนักบินแล้วมาสอบนักบินทำไม...หรือแกจัดให้ตามความประสงค์ของน้องแบบไม่ต้องถาม???   O35 O35 O35

แกต้องถามอยู่แล้วสิครับ ไม่ปล่อยหรอกครับ  - สอบนักบิน 308-

ส่วนแกจะจัดให้แบบไหน คงต้องรอดูครับ  - นักบิน 305-

Offline ibO

• ประชาชน

แกต้องถามอยู่แล้วสิครับ ไม่ปล่อยหรอกครับ  - สอบนักบิน 308-

ส่วนแกจะจัดให้แบบไหน คงต้องรอดูครับ  - นักบิน 305-

แล้วตอบว่าไงอ่าครับ >,<

Offline pokerface

• ประชาชน
ตอบว่า รู้สึกตัวอีกทีก็มาถึงรอบนี้แล้วรึป่าวครับ XD

• ประชาชน
อีก 11 วันค่อยมาให้คำตอบนะครับ  O07

• ทหารเลว
  • *
ตอนรอผลนี้อาการหนักกว่าตอนสอบอีก กระวนกระวายเจงๆ

ใครทราบข่าววงในมาก็แจ้งกันบ้างเน้อ ได้ยินแต่เรื่องไม่ดี อยากฟังข่าวดีบ้าง

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
รอ....ปล่อยวาง....อย่างมีความหวัง O07

Offline aerospace engineer

รอๆๆ
พี่เป็ปอย่าลืมนะถ้าสอบผ่านแล้ว มาถ่ายทอดวิชาให้น้องบ้าง อิอิE18

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
โชคดีนะครับทุกๆท่าน ถ้ากังวลมากๆผมแนะนำให้สวดมนต์นะครับ เพราะตอนผมรอผลก็อารมณ์ไม่ต่างกันหรอกครับ และใช้วิธีนี้ก็ช่วยได้เยอะครับจิตใจจะสบายขึ้น O18

Offline aerospace engineer

เพิ่งเห็นรุ่น ATT01/11 พี่dukedig สอบspหรือqpปีก่อนครับ E30 E30

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
วงในพอทราบผลกันบ้างแล้วนิ่ครับ ยินดีกับ SP ใหม่ TG ด้วยครับได้ยินมาว่าได้ 55 คนแน่ะ เยอะมากๆ ข่าวผมอาจจะผิดนะครับ รอผลอย่างเป็นทางการนะ