บ้านแห่งการบิน > บางกอกแอร์เวย์, แอร์เอเชีย, และสายการบินอื่นๆ

แอร์เอเชียสั่งซื้อแอร์บัสอีก 100 ลำ

<< < (2/2)

sodasado:
ไปครับ! ปีนี้ไปเป็นนักบินหางแดงกัน  E18

ปล.ถ้าผ่านนะครับ ;)

beechjet:
ผมเห็นใจคนที่มีฝันเดียวกันมากๆเลยครับ ผมเองก็เคยตก teamwork ปี 2007 จำได้ว่าเสียใจมากถึงขนาดไม่อยากทำอะไร จนเวลาผ่านมา 3 ปี อะไรเปิดก็สอบ เฮลิคอปเตอร์ TAS ผมก็สอบ แต่ก็ตกสัมภาษณ์ แต่ที่นั่นเค้าดีอย่างนึงครับ เค้าบอกเราคร่าวๆว่าตกเพราะอะไร จนแอร์เอเชียเปิดปีนี้ ผมก็ตกรอบแรกอีก ในใจนี่คิดอย่างเดียวครับว่าชักจะรับไม่ได้กับความผิดหวังแล้วนะ แทบไม่อยากสอบอะไรอีกแล้วเพราะไม่อยากเสียใจอีก แต่ทำไงได้การบินไทยเปิดสอบอีกครั้งเลยคิดว่าถ้าเราไม่สอบก็จะเสียโอกาสไปก็เลยลองดูอีกสักที คราวนี้ผมผ่าน teamwork มาได้แบบฟลุ๊คๆครับ เพราะผมเขียนตอบในกระทู้ teamwork เมื่อไม่นานมานี้แล้วว่า ผมไม่ผ่านแน่ๆผมตามเพื่อนในกลุ่มไม่ทันและแทบไม่ได้พูดเลย แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะผ่านไปได้นะครับ ผมอาจจะไม่ผ่านโปรก็ได้ แต่อย่างน้อยผมก็ผ่านจุดที่ผมตกคราวที่แล้วมาได้ และถ้าผมเลือกไม่สอบตั้งแต่แรกผมจะผ่าน teamwork มาได้ไหม ไม่แม้แต่รอบประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิสอบข้อเขียนเลยนะครับ ประเด็นคือ ผมอยากให้กำลังใจทุกคนครับอย่าทิ้งความฝันอย่าท้ออย่าถอยนะครับ อะไรเปิดก็สอบไปเลยครับคิดซะว่าอย่างน้อยถ้าตกเราจะได้ประสบการณ์ในการสอบ และเป็นการเตรียมความพร้อมสำหรับงานต่อไปครับ จากนี้ไปไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ผมจะสอบมันหมดทุกที่ที่เปิด ผมนึกเสมอว่าผมได้บินเครื่องเล็กๆ ก็ยังดีกว่าไม่ได้บินครับ

dimkotozawa:
ขอกดให้ซัก 1000 like เลยครับ
ถ้ามันมีอะไรเปิดแล้วเขาให้ผมสอบได้ ผมก็จะสมัครหมดละครับ
คุณ beechjet ครับ TAS นี้ตกที่ Vancuver หรือที่ไทยครับ
อยากสอบดูแต่ไม่รู้จะเปิดอีกหรือเปล่าครับ

sodasado:
ใช่กันครับ อย่างไงก็ยังอยากบิน แล้วอีกอย่างไม่ว่าผมจะได้บินเครื่องบินแบบไหน ใหญ่หรือเล็ก ผู้โดยสารกี่คนก็ตามหรือไม่มีผู้โดยสารให้ผมบินเล่นดูวิว ผมก็จะบิน เพราะผมชอบ ผมอยากไปขับเครื่องบิน อยากอยู่หน้าคอนโซลในcockpit อยากเห็นเครื่องบินครับ อยากเห็นท้องฟ้า อยากมองจากมุมสูงลงมา

DuraSail:

--- Quote from: dimkotozawa on 13 July 2011, 15:05:57 +07 ---ขอกดให้ซัก 1000 like เลยครับ
ถ้ามันมีอะไรเปิดแล้วเขาให้ผมสอบได้ ผมก็จะสมัครหมดละครับ
คุณ beechjet ครับ TAS นี้ตกที่ Vancuver หรือที่ไทยครับ
อยากสอบดูแต่ไม่รู้จะเปิดอีกหรือเปล่าครับ

--- End quote ---

กด +1 ที่ข้างซ้ายบนของเว็บแทนก็ได้นะ อิอิ E18

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version