Author Topic: เคยตกรอบโปรมาแล้ว จะตอบคำถามยังไงดีครับ  (Read 6950 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Peath

• ประชาชน
คือกำลังจะสอบรอบโปรคราวนี้ แน่นอนว่าต้องเจอคำถามเด็ด "ทำไมถึงตก"

เราควรจะตอบในแนวไหนดีครับ

อย่างผมรอบก่อนที่ตกคือ (น่าอายมาก) ฟังเวลานัดเค้าผิด แล้วขึ้นไปสายครับ

อยากรู้ว่าในเชิงจิตวิทยาสำหรับพวก pro เค้าอยากได้ยินคำตอบแบบไหน และไม่อยากได้ยินคำตอบแบบไหนน่ะครับ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ผมก็เคยเป็นนะครับ ตกรอบโปร แต่มาผ่านครั้งที่สอง ผมอยากแนะนำให้ลองดูว่าสิ่งที่เรายังไม่ดีพอเมื่อสามปีก่อนคืออะไร พัฒนาขึ้นมาไหม อาจจะตอบในแง่ที่ว่า ผมพัฒนาอะไรขึ้นมา เช่นความเป็นผู้ใหญ่ ความรับผิดชอบ พยายามอย่าไปเล่นตามเกมส์เขา ตกเพราะอะไรกับพัฒนาอะไรขึ้นมา ความหมายอาจคล้ายกัน แต่อดีตก็คืออดีต มาจับจ้องกับปัจจุบันดีกว่าครับ.  E37

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ผมก็เคยเป็นนะครับ ตกรอบโปร แต่มาผ่านครั้งที่สอง ผมอยากแนะนำให้ลองดูว่าสิ่งที่เรายังไม่ดีพอเมื่อสามปีก่อนคืออะไร พัฒนาขึ้นมาไหม อาจจะตอบในแง่ที่ว่า ผมพัฒนาอะไรขึ้นมา เช่นความเป็นผู้ใหญ่ ความรับผิดชอบ พยายามอย่าไปเล่นตามเกมส์เขา ตกเพราะอะไรกับพัฒนาอะไรขึ้นมา ความหมายอาจคล้ายกัน แต่อดีตก็คืออดีต มาจับจ้องกับปัจจุบันดีกว่าครับ.  E37

เห็นด้วยครับ