Author Topic: สอบ apt มาแล้ว เป็นยังไงบ้าง  (Read 36815 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
natural sciences เป็นข้อสอบช๊อยซ์ครับ

เอ่อ จริงๆแล้วข้อสอบทุกชุดเป็นช๊อยซ์หมดเลยครับ

ไม่ได้มีส่วนที่ให้อธิบายเหรอครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ได้มีส่วนที่ให้อธิบายเหรอครับ

ไม่มีครับ ทั้งวันมีเขียนอย่างเดียวคือช่วงสุดท้ายครับ มาเป็นแบบสอบถามให้กรอกเลย 4 หน้า เกี่ยวกับชีวิตเรา...การศึกษา งาน ตัวเอง พ่อ แม่ แฟน กิจกรรม etc ครับ

ส่วนปีนี้ ให้คั่นช่วง memory ด้วยการบวกเลขสั้นๆซัก 2-3 นาทีแล้วค่อยพลิกไปทำครับ เหมือนจะต่างจากปีก่อนๆที่ให้ไปทำชุดอื่นก่อน

Offline ceez

• ประชาชน
แต่ผมสงสัยจังว่าทำไมโปรฯ เค้ายกเลิกการทำข้อสอบ Difference อ่ะครับ

เห็นก่อนทำโปรฯ 3 คนเค้าคุยกันอย่างจริงจังอยู่หน้าห้อง ผมก็นั่งอยู่หลังๆ เลยไม่รู้สาเหตุอ่ะครับ

เพราะผมว่าวิธีทำและคำอธิบายในข้อสอบมันก็เคลียร์ดีนะครับ

O35 

ในตัวอย่างข้อ 2 กับ 3 มันขัดกันเองครับ มีข้อนึงที่มันมีตัวหนังสือแทรกมาตัวนึง บอกว่าที่เหลือก็ให้คิดว่าผิดเพราะตำแหน่งอื่นเลื่อน แต่อีกข้อ / มาแทรกเค้าบอกว่า ผิดที่ตัวนั้นตัวเดียว มันเลยขัดๆกันเอง เลยยกเลิกครับ

Offline Alfred

• ประชาชน
ณ เวลา 10:20 น. มีใครเข้า TGPilotRecruitment ได้บ้างครับ?

ผมเข้าไม่ได้เลย สงสัยคงใกล้ประกาศผลแล้วมั้งครับ?

O11

Offline ScRamBLeD

• ประชาชน
ณ เวลา 10:20 น. มีใครเข้า TGPilotRecruitment ได้บ้างครับ?

ผมเข้าไม่ได้เลย สงสัยคงใกล้ประกาศผลแล้วมั้งครับ?

O11

เข้าได้ปกตินะครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ

• ประชาชน
รู้สึกเมื่อตะกี้ระบบเนตของผมมันจะเพี้ยนๆ น่ะครับ

ขออภัยครับๆ แต่ถึงอย่างไรก็คงจะรู้กันภายในเย็นวันนี้อยู่แล้ว...ตื่นเต้นๆ

ขอให้โชคดีกันทุกๆ ท่านเลยนะครับ

O10

Offline TongGeo

• ประชาชน
สงสัยคนผ่านจะเยอะน่ะครับ เลยพิมพ์รายชื่อนานหน่อย  E37

Offline WL

• นักรบ

Offline golf307

• FLY away
สอบรอบนี้เป็นภาษาอะไรครับ เห็นมีส่วนที่ต้องบรรยายด้วย
เป็นอังกฤทั้งหมดครับ ถ้าคุนอยากจะสอบ แน่นำได้ไปฝึกมาครับ สำคันมากๆ ข้อมูลสวนตัวตอนท้ายก้อต้องเขียนเป็นอังกฤทั้งหมด

ปล. ลืมบอกไปครับ ใครเขียนข้อมูลสวนตัวตอนท้ายไป ต้องจำไห้ได้ด้วยนะครับ เพราะ เขาจะเอามาถามอีกตอน proรอบสุดท้าย ถ้าตอบไม่ตรงกับที่เขียนละก้อมี ฮา ละครับงานนี้ (ต้องมีซักอันที่โกหก)

Offline abdul

• ประชาชน
ขอแก้ให้คุณ cezz นิดนะครับ

-ในขวด vacuum เอาวิทยุไปวาง ไม่ได้ยินเสียงครับ เพราะเสียงต้องมีตัวกลางในการเคลื่อนที่

----

ได้ยินครับ  เพราะเสียงยังสามารถเดินทางผ่านตัวกลางของแข็ง คือ ขวด ได้

Offline joeyJORD

• ทหารเลว
ตอนนี้นึกถึงPersonality test ข้อนึงถามว่า
You always keep yourself calm?

ตอบอะไรกันไปครับ O29

Offline MEE

เรื่องวิทยุในแก้วสุญญากาศ ผมตอบว่าไม่ได้ยินครับ...ตอนแรกก็คิดเหมือนกันว่าเสียงมันเดินทางผ่านของแข็งได้ ถ้าเอาหูแนบก็น่าจะได้ยิน แต่มาคิดอีกที วิทยุให้เสียงได้ด้วยการขับลำโพงเพื่อให้อากาศสั่นกลายเป็นคลื่นเสียง...ซึ่งลำโพงไม่น่าจะส่งคลื่นเสียงผ่านพื้นมาได้ เพราะตัวขับนั้นอยู่ที่หน้าลำโพงซึ่งไม่ได้อยู่ติดพื้นโดยตรง...สุดท้ายก็เลยแก้คำตอบเป็น ไม่ได้ยินครับ
« Last Edit: 29 June 2011, 16:56:51 +07 by MEE »

Offline WL

• นักรบ
ผมก็กาไม่ได่้ยินครับ

แต่ตอนนี้นั่งรอผลตื่นเต้นจัง E46

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
 SOC2 ผล Aptitude ออกกี่โมงครับ

Teamwork สอบ 30-1 และประกาศวันที่ 2 ใช่มั้ยครับ

• ประชาชน
สงสัยโปรฯจะคิดหนักมากว่าจะให้เหลือรอดซักกี่คนดี? O08

เพราะห้าโมงกว่าแล้วก็ยังไม่ประกาศเสียที O22

Offline aerospace engineer

รู้สึกว่าจะประกาศผลแล้วนะครับ ขอให้ผ่านทุกๆคนครับ E07

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ฮ่าๆ  ยินดีกับคนที่ผ่านทุกคนคร้าบบบ  E07

ส่วนผมขอเวลาสามปีไปเตรียมตัวอีกที คราวหน้าเจอกัน !!

Offline sodasado

• นักรบ
  • **

Offline aerospace engineer

เป็นกำลังใจให้คุณsodasado,Yukis อย่าท้อถอย สู้ๆนะครับ  O19