Author Topic: แนวข้อสอบนักบินเพื่อเตรียมสอบปี 2555-2556  (Read 41997 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline thainewpilot

• นักรบ
  • **
เป็น DVD รวบรวมแนวทางข้อสอบ ของนักบิน ปี 2555 - 2556 เหมาะสำหรับ QP และ SP นะครับ
รวมทั้ง general knowledge นะครับ เป็นส่วนของ ภาษาอังกฤษ Aptitude ภาษาอังกฤษ มีทั้งโปรแกรม และ text book ที่รวบรวมไว้ครับ ตัวอย่างประกอบด้วยโปรแกรม และหนังสือดังนี้
แนวข่อสอบสายการบินต่างๆ ปี 2010
โปรแกรมจำลองทำข้อสอบ TOEIC 2010
โปรแกรมจำลองข้อสอบ GMAT 2010, TOEFLE 2010, GRE 2010
โปรแกรมที่ Professor จำลองตอนสอบ เล่นเกมส์ joystick
ตัวอย่างข้อสอบ APTITUDE 2009
-E-BOOK ประกอบด้วยตัวอย่างดังนี้ครับ
Advances in Dynamics and Control
Civil Jet Aircraft Design
Flight Control Systems_Practical Issues in Design and Implementation
The Standard Handbook For Aeronautical And Astronautical Engineers
300 Best Aviation Web Sites.pdf
Fundmentals of Airplane Flight Mechanics.pdf
General Aviation Aircraft.pdf
Illustrated International Aircraft Guide - Turboprop Airliners.pdf
Military Flight Aptitude Tests.pdf
The Airplane Flying Handbook.pdf
The Avionics Handbook.pdf
The Online English Grammar by Anthony Hughes.pdf
The Pilot's Handbook of Aeronautical Knowledge.pdf
Theoretical Aerodynamics.pdf
Understanding Flight 2010 Appendex.pdf
ตัวอย่างและแนวทางการสอบแต่ละรอบ
++++ และอื่นๆ อีกมากมาย++++
ราคา 550 บาทครับ ส่งทางไปรษณีย์
สนใจ Email มาที่ thainewpilot@hotmail.com
ผู้ที่สนใจ DVD แล้วเมล์เข้ามา (ขอที่สนใจจริงๆ) กรุณาให้ชื่อที่ อยู่ เบอร์โทรศัพย์ด้วยครับ ผมจะได้จัดส่งให้แล้วค่อยโอนเงินมา 550 บาทครับ ส่วนรายละเอียดการโอนเงินผมจะส่งเมล์กลับไปแจ้งนะครับ

------------------------------------------------
ต้องขออภัยที่ทำให้สับสน แต่จากการตรวจสอบแล้ว คุณ
thainewpilot, kentaro71, kate, interval1939
น่าจะเป็นบุคคลคนเดียวกัน

และจากการตอบกระทู้ด้านล่างนั้น มีลักษณะชักจูงอย่างผิดสังเกตุ

ทางเว็บสักนิด.คอม ขอให้ผู้ที่สนใจสั่งซื้อได้โปรดพิจารณาโดยรอบคอบก่อนตัดสินใจนะครับ

Admin
« Last Edit: 07 July 2011, 22:29:52 +07 by Admin »

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยากได้ General Knowledge  O01  O01  O01

เพิ่งซื้อ dvd ของคุณ pilotguide ไปอ่ะครับ  ว่าแต่ว่า ทำไมรูปแบบคล้ายๆกันเลย  ราคายังเท่ากันอีก

ถ้าเป็นคนเดียวกับคุณ pilotguide  
งั้นผมรบกวนขอเฉพาะไฟล์ General Knowledge ได้ไหมครับ?  (เพิ่งซื้อแผ่นไปวันก่อนเองครับ)   ถ้ารู้ว่ามีแผ่นใหม่มาผมคงรอซื้อแผ่นใหม่  ช่วยหน่อยได้ไหมครับ?  ถ้าได้เดี๋ยวผมส่งหลักฐานการซื้อขายเพิ่มเติมไปครับ  ขอบคุณครับ O07

• นักรบ
  • **
คนละแห่งครับ อันนี้มีในส่วนGeneral Knowledge และโจทย์ด้วยครับ

Offline grid

บางที การแจกแบบนี้อาจทำให้ข้อสอบเปลี่ยนได้นะครับ อยากให้ระวังกันด้วยครับ...

jason

• Guest
บางที การแจกแบบนี้อาจทำให้ข้อสอบเปลี่ยนได้นะครับ อยากให้ระวังกันด้วยครับ...

ผมก็ว่างั้น

Offline kentaro71

• ประชาชน
ได้รับ DVD เรียบร้อยแล้วนะครับ คุณ thainewpilot อ่านเท่านี้ก็ใช่ป่าวครับ เนื้อหาเยอะมากๆๆ

Offline kate

• ประชาชน
สนใจครับ ต้องติดต่อไปทาง e-mail ใช่ป่าวครับ

• นักรบ
  • **
ส่งชื่อ และที่อยู่มาที่ thainewpilot@hotmail.com นะครับ

Offline interval1939

• ประชาชน
ผมส่งเมล์ไปขอรายละเอียดแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ฮุฮุ  E06 ไม่ทราบว่ามันต่างจากที่ผมรวบรวมตรงไหนเนี่ยครับ เหมือนของผมเลย แม้กระทั้ง หัวข้อกระทู้ และเนื้อหาในการโพสประชาสัมพันธ์เลย เหมือน copy กับ phase มาจาก กระทู้ผมเลยอ่ะ 555

Offline kentaro71

• ประชาชน
มันก็ต่างกันเยอะเหมือนกันอะครับ ของคุณ thainewpilot จะมี
English for aviation practice
FAA system safety handbook
Aviation Instructor’s
General aviation Pilot
Scope ข้อสอบเพื่อขอรับใบอนุญาต
AERONAUTICAL INFORMATION MANUAL
Advanced avionics handbook
Student pilot guide
Lesson Plan
General Knowledge Test
Instrument Flying handbook และอื่นๆ ที่อัพเดท
ออ มีข้อมูลสายการบินต่างๆ ด้วยอะครับ แล้วแต่คนเลือกอะครับ ผมว่านะ

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
ได้รับ DVD เรียบร้อยแล้วนะครับ คุณ thainewpilot อ่านเท่านี้ก็ใช่ป่าวครับ เนื้อหาเยอะมากๆๆ

แปลก ๆ นะครับ ไปสั่งของกันตอนไหนเหรอครับ
เห็นเพิ่งสมัคร แล้วอีก 20 นาทีก็มาโพสว่าได้รับของแล้ว
อาจจะระแวงมากไป แต่ไม่อยากให้เว็บนี้มีดราม่าครับ

ถ้าผิดพลาด ก็กราบขออภัยด้วยนะครับ

sgt.porter ช่างสังเกตุนะเนี่ย  ผมก็ว่ามันทะแม่งทะแม่งตั้งแต่เรปอันที่สองของ kentaro71 แล้วครับ  คนบ้าอะไรจะมานั่งพิมพ์ตอบมาซะยาวเลย

อยากเตือนให้เพื่อนๆระวังนิดนึงครับ เพราะผมเช็ค IP มาแล้ว   4 คนนี้น่าจะเป็นคนเดียวกันครับ thainewpilot, kentaro71, interval939 และ kate  

E11

ส่วนว่าจะแบนหรือไม่แบนอันนี้ผมยังไม่แบนนะครับ  ผมเด็กใหม่ ยังไม่ค่อยรู้งาน ไว้ให้พี่เป๋งหรือadminคนอื่นตัดสินดีกว่าครับ

« Last Edit: 06 July 2011, 22:48:25 +07 by SKYWOLF »

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ไปซื้อมาม่ารอก่อนดีกว่า ท่าจะยาว - นักบิน 301-

Offline Admin

• Administrator
อ่าคงไม่แบนครับ จะได้เอาไว้ดู IP และ อีเมลล์ได้ครับ
คือตลาดการค้าก็ต้องมีการระวังตัวกันเองด้วยทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

คุณ Thainewpilot คงจะทบทวนมาดีแล้วจึงได้นำออกมาจำหน่ายครับ

• นักรบ
  • **
ขอขอบคุณ Admin มากๆ นะครับ  อันเป็นหลักฐานที่เราได้มีการจัดส่งไปจริงนะครับ
เมื่อทำการสั่งแล้ว โอนเงินมา เราจะ code EMS ไปให้ซึ่งท่านจะสามารถทำการตรวจสอบได้ครับ
แต่ถ้าหากในกรณีที่ไม่เชื่อใจหรือไว้ใจ รบกวนให้ท่านส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมรับรองสำเนาให้เรียบร้อย เราจะจัดส่งให้ก่อน แล้วท่านค่อยทำการชำระเงินนะครับ เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายนะครับ ขอขอบคุณ Admin มากๆ นะครับ

• นักรบ
  • **
ขออนุญาตยกตัวอย่าง case ที่เพิ่งจัดส่งไปให้นะครับ

• นักรบ
  • **
ขอขอบพระคุณ Admin มากครับ

Offline Sadayu01

• ประชาชน
คือผมก็ไม่รู้หรอกครับว่า แผ่นนี้ซ้ำกับที่อื่นหรือเปล่าเพราะว่าผมเองก็พึ่งจะเจอกระทู้นี้พอดี แต่ผมสั่งของผ่านคุณ thainewpilot  แล้วได้ของจริงครับ

Offline loardfire

• ประชาชน
ทำไมต้องตั้งเองตอบเองด้วย ไม่เข้าใจจริงๆ - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304- - สอบนักบิน 304-

Offline squab

• ประชาชน
งี้ ถ้าผมมี แล้ว ผมแจกฟรี ได้ไหมครับ จะได้เป็นการแบ่งบันความรู้กัน ทุกคนเห็นว่าอย่างไรครับ

แต่เท่าที่ผมเห็นมา เนื้อหาในซีดี ไม่ได้ช่วยอะไรเยอะเท่าไหร่นะครับ พอใช้เป็นไกด์ไลน์ ได้นิดนึงเท่านั้นเอง เพราะ ข้อสอบที่ผ่านมา มันเปลี่ยนแปลงไป ค่อนข้างเยอะมาก รวมทั้ง ตอนสัมภาษณ์ ในแต่ละรอบด้วยครับ

อยากเห็นคนไทย บินได้ครับ

Offline Akron

• ประชาชน
ผมก็สั่งผ่านคุณ thainewpilot แล้วก็ได้รับของแล้วเหมือนกันครับ ....

• นักรบ
  • **
หากท่านใดสนใจที่จะสั่งซื้อ DVD รบกวนเมลล์กลับมาที่ thainewpilot@hotmail.com นะครับ

• นักรบ
  • **
ทางทีมมีการ update ข้อมูลทางการบินและมาตรฐานการบินสากลเพิ่มขึ้น สามารถสั่งได้ที่ thainewpilot@hotmail.com นะครับ เริ่มสิงหาคม 2554 นะครับ

• นักรบ
  • **
สั่งได้ที่ thainewpilot@hotmail.com

Offline Flyhigh12

• ประชาชน
เราสั่งกับคุณthainewpilot ตอนแรกบอกในเว็บว่าจะส่งให้ก่อนแล้วให้เราโอนทีหลัง>>>>>>พอเอาเข้าจิงกลายเป็นว่าเราต้องโอนก่อน E22

เราสั่งกับคุณpilotgiude รักษาคำพูดทุกประการ >>>>>>>ส่งให้ก่อน เราเห็นใบส่งแล้วค่อยโอนเงินให้ E30

อยากเอามาแชร์ค่ะ ก็ให้แต่ละท่านเลือกเอาเอง แต่สำหรับเรา เราคิดว่าการรักษาคำพูดเป็นสิ่งสำคัญไม่ว่าจะประกอบอาชีพใดก็ตาม E06