Author Topic: ศุกร์นี้ที่รอคอย !!  (Read 40832 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อ่าว กรรม ผมไม่เห็นจะได้รับโทรศัพท์ซักสายเลย  O22

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ขอขอบคุณweb saknid ตลอด 3-4 ปีที่ผ่านมาที่ทำให้ผมมีความฝันที่จะเป็นนักบินด้วยครับผมอ่านทุกวันเลยก็ว่าได้
ผมคงไม่มีโอกาสได้เป็นนักบินการบินไทยแล้วครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนสมหวังนะครับกับการบินไทยแล้วตามผมมาเรียนที่ BACนะครับ
ส่วนเรื่อง TAA ที่กังวลว่าสอบ SP จะมีเส้นอะครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามีจริงหรือเปล่า
แต่อยากให้ความหวังว่าอย่างน้อยๆผมคนนึงหละครับที่ไม่มีเส้น
ที่บ้านผมขายของอยู่ที่ตลาดเลยทีเดียว อย่างน้อยชาวบ้านจนๆธรรมดาอย่างผมก็ยังเข้าได้ครับ สู้ๆนะครับทุกคน
หวังว่าสักวันนึงคงได้ลากกระเป๋าเดินสวนกันที่สนามบินนะครับ  O07

Offline MEE

คุณ Get_Lost ได้รับโทรศัพท์แล้วเหรอครับ? ไม่ทราบว่าได้รับเมื่อไรครับ?

• ทหารเลว
  • *
ประมาณ 5-6โมงเย็นครับ

Offline MEE

• ทหารเลว
  • *
คุณ MEE อย่าพึ่งเสียใจครับ ปกติเค้าไม่น่าจะติดต่องานเกิน 5 โมงเย็นหรือเปล่าครับ แต่นี่เกือบ 6 โมง อาจจะประชุมเสร็จแล้วไล่โทรบอกก็ได้ครับ เค้าบอกรายละเอียดเยอะอยู่นะครับ มีถาม E-mail ด้วย อาจจะไม่ทันก็ได้ครับ อาจจะเป็นพรุ่งนี้หรือวันจันทร์ก็ได้ครับ สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร รอประกาศวันจันทร์ก็ได้ครับ

Offline MEE

เข้าใจอารมณ์ The Star เลยทีเดียว  O23

...

ปล. คุณ Get_Lost ครับ ผมส่งเมสเซจไป ยังไงช่วยรบกวนตอบให้หน่อยนะครับ

Offline tdugdig

• ประชาชน
 - นักบิน 309- โทรศัพท์เงียบกริบเลย

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
สำหรับน้องที่ไม่ได้รับโทร ใจเย็นๆนะครับ รอหน่อย ที่นี่คนเค้าน้อยทำไปเรื่อยๆใจเย็นๆไม่ได้หมายถึงน้องจะพลาดหวังซะหน่อย

• ทหารเลว
  • *
จริงครับ อย่างที่พี่ pilotguide บอกครับ เท่าที่ผมดูคนมาโพสว่าได้รับโทรศัพท์แล้วมีแค่ผมคนเดียวเองครับ
เค้าคงไม่รับ sp คนเดียวหรอกครับ น่าจะยังไม่มีเวลาซะมากกว่าเพราะผมยังได้รับตอนเกือบ 6 โมงเย็นเลยครับแล้วก็คุยรายละเอียดนานพอสมควร
คงโทรบอกไม่หมดหรอกครับ เผลอๆวันเสาร์-อาทิตย์ ก็หยุดอีก อาจจะเป็นวันจันทร์ก็ได้ครับ E53

NaNia

• Guest
ขอบคุณสำหรับคำปลอบใจจากพี่pilotguide คร้าบ ... แต่ก็ยังอยากจะ O22
เข้าใจคุณmee มากๆ... วันนี้เรายังaudition ไม่ผ่าน ... พรุ่งนี้เรามารอดูกันใหม่
ยินดีกะเพื่อนๆที่ได้รับโทสับนะคับ

Offline grid

จริงครับ อย่างที่พี่ pilotguide บอกครับ เท่าที่ผมดูคนมาโพสว่าได้รับโทรศัพท์แล้วมีแค่ผมคนเดียวเองครับ
เค้าคงไม่รับ sp คนเดียวหรอกครับ น่าจะยังไม่มีเวลาซะมากกว่าเพราะผมยังได้รับตอนเกือบ 6 โมงเย็นเลยครับแล้วก็คุยรายละเอียดนานพอสมควร
คงโทรบอกไม่หมดหรอกครับ เผลอๆวันเสาร์-อาทิตย์ ก็หยุดอีก อาจจะเป็นวันจันทร์ก็ได้ครับ E53

ในเฟสบุ๊คผมได้ไป 3 ละครับ ที่ไม่มีใน facebook ผมไม่ทราบเลยครับ

Offline kanawut

ยินดีกับพี่ Get_Lost ด้วยนะครับ  E18

Offline dimkotozawa

ยินดีกับคุณ Get_Lost ด้วยครับ
สำหรับผมเศร้าครับไม่ได้โทรศัพท์ครับ เศร้าเลยครับ นึกว่าคืนนี้จะไปฉลองดันไปคลายทุกข์ซะงั้น

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ขอขอบคุณweb saknid ตลอด 3-4 ปีที่ผ่านมาที่ทำให้ผมมีความฝันที่จะเป็นนักบินด้วยครับผมอ่านทุกวันเลยก็ว่าได้
ผมคงไม่มีโอกาสได้เป็นนักบินการบินไทยแล้วครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนสมหวังนะครับกับการบินไทยแล้วตามผมมาเรียนที่ BACนะครับ
ส่วนเรื่อง TAA ที่กังวลว่าสอบ SP จะมีเส้นอะครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามีจริงหรือเปล่า
แต่อยากให้ความหวังว่าอย่างน้อยๆผมคนนึงหละครับที่ไม่มีเส้น
ที่บ้านผมขายของอยู่ที่ตลาดเลยทีเดียว อย่างน้อยชาวบ้านจนๆธรรมดาอย่างผมก็ยังเข้าได้ครับ สู้ๆนะครับทุกคน
หวังว่าสักวันนึงคงได้ลากกระเป๋าเดินสวนกันที่สนามบินนะครับ  O07

ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จครับ
 E30

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
รอหน่อยนะครับ เค้าโทรไม่หมดหรอก ว่าแต่ใครผ่านแล้วไปฉลองที่ไหนก็ระวังกันด้วยนะครับ ดวงเนื้อหอมต้องระวังอันตรายนะครับ เห็นมาหลายคนแล้ว ขอให้แก่ตายนะน้อง ปล.ชวนผมไปฉลองด้วยก็ได้นะครับ 555

Offline Molecule

• ประชาชน
สวัสดีคับ ผมก็ไม่ได้รับโทสับเหมือนกัน เส้าใจมากเลยคับ แต่ขอบคุณ พี่ข้างบนน่ะคับ ที่พูดให้ผมรู้สึกดีขึ้นบ้าง

ยังไงก็ผมสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยน่ะคับ

Offline lordshock

• ประชาชน
ครั้งนี้ TAA รับ SP ทั้งหมดกี่คน ครับ

Offline Molecule

• ประชาชน
ไม่ทราบเหมือนกันคับ ยังไม่มีใครรู้เลย แต่ผมเดา ว่าTAA รับ 15-20 คับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
รับน้อยจริ๊ง

Offline tdugdig

• ประชาชน
อย่าเพิ่งเครียดกันตอนนี้เลยครับ เตรียมตัวสอบ TG ก่อนดีกว่า  O19

Offline Aerospace

• Simply living in the sky and being appreciated how wonderful to view earth 360 degree, I just would like to share you awesome experiences.
  • ประชาชน
  • You'll Never FLY Alone
    • Pilot Tawan
ยินดีกับน้องๆที่ทราบผลว่าสอบผ่านด้วยนะครับ
สำหรับคนอื่นๆ ที่ยังไม่ได้รับโทรศัพท์แจ้ง รอประกาศอย่างเป็นทางการเร็วๆนี้ เหมือนที่พี่ pilotguide แนะนำดีที่สุดครับ
ไม่ว่าผลจะเป็นยังไง ก็น่าภูมิใจมากๆที่ทุกคนได้พิสูจน์ความสามารถตนเอง มาถึงขั้นตอนสุดท้ายของการคัดเลือกได้
ครูการบินพี่เคยสอนว่า Speed ไม่สำคัญเท่า Direction ครับ เหมือนการสอบนักบินของน้องๆ ถ้าเตรียมตัวมาถูกทาง ใช้ความพยายามเต็มที่
ไม่ว่าจะช้าหรือเร็ว ต้องมีวันนึงที่ไปถึงจุดหมายสอบผ่านได้เป็นนักบินสำเร็จแน่นอนครับ ขอให้น้องๆทุกคนโชคดีครับ

Offline MEE

สถานการณ์ปัจจุบัน คุณดิม ช๊อคไปแล้ว...

ส่วนผม กำลังทำใจดีสู้เสือ รอดูวันจันทร์ก่อน แห้วจริงๆค่อยช๊อคยังทัน แต่เมื่อคืน สะดุ้งตื่นทั้งคืน ฝันว่าเข้าไปเช๊คแล้วมีชื่อ ดีใจตะโกนลั่นบ้าน กระเด้งตื่นมา อ่าว กรูไม่ได้เปิดคอม แล้วกรูไปเช๊คผลตอนไหน อ่อ กรูฝัน (-"-) เป็นอย่างนี้อยู่ 4-5 รอบจนถึงตี 4 กว่าๆแล้วก็หลับไม่ได้อีกเลย

O23

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

เอาใจช่วยครับ E37 E37 E37

NaNia

• Guest
สถานการณ์ปัจจุบัน คุณดิม ช๊อคไปแล้ว...

ส่วนผม กำลังทำใจดีสู้เสือ รอดูวันจันทร์ก่อน แห้วจริงๆค่อยช๊อคยังทัน แต่เมื่อคืน สะดุ้งตื่นทั้งคืน ฝันว่าเข้าไปเช๊คแล้วมีชื่อ ดีใจตะโกนลั่นบ้าน กระเด้งตื่นมา อ่าว กรูไม่ได้เปิดคอม แล้วกรูไปเช๊คผลตอนไหน อ่อ กรูฝัน (-"-) เป็นอย่างนี้อยู่ 4-5 รอบจนถึงตี 4 กว่าๆแล้วก็หลับไม่ได้อีกเลย

O23
ผมเองก็ทำใจระดับนึง แต่ก็ยังรอแสงริบหรี่ในวันจันทร์เช่นกันครับ ... สู้ๆนะครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับคนที่พลาดโอกาสนะครับ พวกคนที่พลาดมีคุณสมบัติเหมาะสมที่จะเป็นนักบิน (เพราะว่าผ่านเวชศาสตร์การบินแล้ว)
เก็บแรง ปรับอารมณ์ไว้ลุย TG ต่อกันเถอะครับ  เศร้านานไปมันไม่เป็นผลดีต่อการสัมภาษณ์ที่จะมาถึงนะครับ