Author Topic: จะบินอีกแล้วค่ะ คนที่กลัวเครื่องบินมากๆควรบินเวลาไหนดีคะ T T  (Read 7319 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FlightPhobiaTT

• ประชาชน
จะบินอีกแล้วค่ะ  แต่ครั้งนี้บินกับเจ้าตัวน้อยในท้องค่ะ   ไม่ได้บินคนเดียวเหมือนทุกที O16

เคยมีบินจากหาดใหญ่ไป กทม. หน้าฝน T T ยังจำความรู้สึกตอนบินหน้าฝนได้เลย น่ากลัวที่สุด เจอ turbulence ไป 20 นาที ทรมานมาก T T

8 มิย นี้แล้วยังไม่กล้าจองตั๋วเลย   ขอปรึกษานะคะว่าควรบิน flight เช้าหรือบ่ายหรือค่ำดี ที่สภาพอากาศเป็นมิตรกับคนกลัวเครื่องบินที่สุด E08 

ขอบคุณมากๆค่ะ

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ผมคิดว่าบินตอนเช้าน่าจะดีกว่า อากาศดีกว่าครับ อากาศค่อนข้างนิ่งกว่า และช่วงนี้ฝนมักจะตกตอนบ่ายๆเย็นๆ นะครับ ขอให้โชคดี เดินทางปลอดภัยครับ  E18 E18 E18

Offline FlightPhobiaTT

• ประชาชน
ขอบคุณมากๆค่ะ 

กลัวเครื่องบินมากๆ เพราะเคยดูสารคดี air crash investigation ติดตาเลย เลยมาแอบอ่าน เวบนักบิน กับเวบช่าง บ่อยเลย 

ตอนนี้ได้เวลาจองตั๋วแล้ว  ขอบคุณค่า O07

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่เครียดนะครับ มองโลกในทางที่บวกครับ เครื่องบินทุกวัน ถ้าไม่มั่นใจ เค้าไปปล่อยให้บินนะครับ
ความกลัวเป็นสิ่งที่ไม่แปลก ลองขึ้นบ่อยๆ แล้วจะหายกลัวเองครับ

ลองคิดดูคนไทยที่ไม่มีโอกาสได้นั่ง ยังมีอีกเยอะ โอกาสได้นั่งแล้วต้องไขว่คว้าครับ อิอิ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

Offline Cabron

• ประชาชน