Author Topic: ลพบุรีเค้ามีคนจะไปติวแล้ว แถวสนามบิน สุขสมาน ใครตกรอบแรก รวมตัวกันติวบ้างดีไหม?  (Read 7236 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมสอบครั้งแรกของแอร์เอเชีย และครั้งที่2ของการบินไทย แห้วทั้งคู่  รู้ตัวว่าไม่ได้เพราะอะไร แอร์เอเชียนี่ยากมากยอมรับเลยครับ
การบินไทย มั่นใจ แต่ ไม่ผ่าน 555+   ปีหน้า อยากมีเพื่อนๆรวมตัวกันติว ผมรู้ตัวว่าภาษาอังกฤษ ตกต่ำลงไปมาก ไม่เหมือนตอนเรียนจบใหม่ๆ
ผมทำงานสายการบินก็จริง แต่ทำคาร์โก้ก็เลยไม่ได้เตรียมตัวมาก ทำงานเป็นกะ เวลาว่างไม่ตรงกับชาวบ้าน จะไปติวก็คงยากครับ ยิ่งถ้าไปแถว ม.เกษตร นี่ไกลคนละฟ้าเลย แถวสนามบินสุวรรณภูมิ น่าจะมีคนที่มันฝันอยู่มาก แต่แค่ยังไม่กล้าเปิดเผย ผมอาจจะเปลี่ยนไปสอบเฮลิคอปเตอร์ดูบ้าง แต่ติดที่โทอิค ไม่ถึง
เมลล์ผม mr_mor99@hotmail.com หมอนะครับ   ถ้ายังไงแอดมาคุยกัน แลกเปลี่ยนความรู้และไปรวมตัวทุกๆกิจกรรมที่เกี่ยวกับนักบิน

ตราบใดฟ้ายังไม่รู้ว่าสูงเท่าไร ก็จะไปวัดว่าที่สูงนั้น จะห่างจากมือแค่ไม่กี่เอื้อมมือ
จะสู้ถ้ายังไม่หมดเวลา E37

Offline grid

บ้านผมอยู่แถวสนามบินสุวรรณภูมิ ไว้ถ้าผ่านหมดทุกรอบ ผมจะติวให้เองครับ ^^ ไม่คิดเงิน แต่ช่วยออกค่าน้ำมันให้หน่อยนะครับ

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
อยู่แถวอ่อนนุช ใกล้ๆ สุวรรณภูมิเหมือนกัน ผ่่านรอบแรกแล้ว  มาติวกัน ครับ SOC2

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
 E37 E37 E37

ถ้าผมผ่านจะไปติวให้ด้วยครับ จะได้ไปเป็นเพื่อนกับพี่กฤต ครับ

Offline noppakul

คุณ grid ได้ครับ ผมจะรอ ขอให้ได้นะครับ สู้ๆๆ ทุกๆๆคนก็ขอให้ได้นะครับ 
คุณnew pilot ก็เตรียมตัวรอบต่อไปให้ดีนะครับ
คุณ platuna รอเวลาเท่านั้นครับ เดี๋ยวอีกไม่กี่วันก็ประกาศแล้ว

ขอบคุณทั้ง3คนนะครับ ผมหวังว่าปีหน้าจะได้ไปเป็นรุ่นน้องของทั้ง3คนนะครับ

ลำปางร้อนมากครับ บ้านผมเอง