Author Topic: ประกาศผลแล้วครับ announce the following 673 student pilot candidates  (Read 48021 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
อย่าถอดใจครับ ไม่ว่าผ่านหรือไม่ผ่าน สู้ครับๆทุกคน

http://www.youtube.com/watch?v=-NarpZEODFo

Offline Ocean

• ประชาชน
สำหรับผมหมดโอกาสแล้วครับ อายุเกิน
รู้ทั้งรู้ตั้งแต่เดินออกจากห้องสอบ แต่ก็ยังหวังเล็กๆ

เป็นกำลังใจสำหรับคนที่ยังมีโอกาสในปีหน้า 
และยินดีสำหรับคนที่ผ่านไปสู่ด่านต่อไปครับ

..
็สู้ให้เต็มที่แทนคนที่พลาดโอกาสด้วยนะครับ

- นักบิน 305-

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
สำหรับผมหมดโอกาสแล้วครับ อายุเกิน
รู้ทั้งรู้ตั้งแต่เดินออกจากห้องสอบ แต่ก็ยังหวังเล็กๆ

เป็นกำลังใจสำหรับคนที่ยังมีโอกาสในปีหน้า 
และยินดีสำหรับคนที่ผ่านไปสู่ด่านต่อไปครับ

..
็สู้ให้เต็มที่แทนคนที่พลาดโอกาสด้วยนะครับ

CPL โลดครับ อย่าเพิ่งหมดหวัง

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เตรียมตัวโดนจับไข่ + ทะลวงก้น ด้วยเช่นกันครับ O32

โธ่...ความบริสุทธิ์ที่เราอุตส่าห์ถนอมไว้นับ 20 ปี O23

ลาก่อน... O21

เว่อร์มั่กๆ

Offline oatocean

• ประชาชน
อุตส่าทำใจว่าตกไปแล้ว แต่ตกใจมากตรงเพื่อน sms มาบอกว่าผ่านครับ ดีใจแก้มแทบปริ
แต่แอบกลัวเพราะกาไป 33 ข้อ แถมทำได้แต่เลข
แต่ ฟิสิกส์ ความรู้รอบตัว กับเรื่องที่เกี่ยวกับการบินไทยนี่ไม่รู้และไม่ได้กาเลย T T
ถ้าสมมติว่าผ่่านตรวจร่างกายนี่จะมีผลต่อการสัมภาษณ์มั้ยครับ

อ่อ เค้าบอกว่าห้ามทานยาก่อนตรวจร่างกาย5วัน นี่เมื่อคืนเพิ่งซัด paracetamol ไป นี่จะมีปัญหามั้ยครับพี่
(ผมตรวจร่างกาน 30 มีค)

• ประชาชน

..

ขอบคุณครับ 2,2XX,XXX THB for CPL มันเกินตัวจนเกินไปครับ
........

ผมเห็นลิงค์ของท่านเกี่ยวกับ 4Share มันเยี่ยมยอดมากเลยครับ

jason

• Guest

..

ขอบคุณครับ 2,2XX,XXX THB for CPL มันเกินตัวจนเกินไปครับ
........

ผมเห็นลิงค์ของท่านเกี่ยวกับ 4Share มันเยี่ยมยอดมากเลยครับ

ลิ้งค์อะไร บอกหน่อยดิ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **

Offline p_pharm

• ประชาชน
ผ่านด้วยคนครับ
เจอกัน 26 เมษา นะครับ

• ประชาชน
ไฟล์เสียงมี 2 ไฟล์นะครับ
http://www.4shared.com/file/vjAYBiSe/Aviation_English_CD1.htm
http://www.4shared.com/file/cR8cYtq6/Aviation_English_CD2.htm

ส่วนเฉลยไฟล์นี้ครับ

http://www.4shared.com/document/QzEYMjCx/Aviation_English_Teachers_Book.htm

ใครฟังแล้วช่วยยืนยันที ว่าใช่ทุกช๊อต E08

ง.งู มาก่อน ฉ.ฉิ่ง จริงๆ ครับ งานนี้

ผมตามไปดูเห็นว่ามันหมดอายุแล้วล่ะครับ
ก็เลยลองเลือก Keyword ทำนองนี้มาก็จะพบพวกเหล่านี้

English Proficiency Test for Aviation - Set 1,2 & 3
ICAO English Language Test for Aviation - Pilots
English for aviation ,,, etc
http://search.4shared.com/q/1/aviation%20english

บางท่านอาจมีแล้วมั๊งครับ สำหรับคนที่ยังไม่มีหวังคงเป้นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย
ส่วนลิงค์ของท่าน " tlealone " ผมไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันหรือเปล่านะครับ
ถ้าคนละอันก็ขอมั่งครับ ๕๕๕

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ขอแสดงความยินดีกับทุกคนด้วยครับ  E18

• นักรบ
  • **
เป็นลิงค์ที่เป็นข้อสอบ listening ของ TAA ปี 2010 ที่ผ่านมาครับ

เป็นหนังสือที่ชื่อว่า Aviation English ของ MCMILLAN
ผมว่าหนังสือพวกนี้ช่วยเราในเรื่องการอ่านได้มากครับ
อันนี้ในความคิดของผมนะครับ เพราะว่ามันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการบินซึ่งเราๆท่านๆก็ชอบกันอยู่แล้ว
ทำให้การอ่านภาษาอังกฤษง่ายขึ้นครับ

ซึ่งผมก็อ่านพวกนี้แหละครับ พออ่านมากๆ มันก็จะเริ่มพูดเริ่มเขียนได้ คราวนี้เรื่อง gramma ก็จะตามมาโดยอัตโนมัติครับ

หากใครต้องการเดี่ยวผมอัพไว้ให้ครับ ผมมีไฟล์อยู่ทั้งไฟล์เสียงและหนังสือ

• ประชาชน
เป็นลิงค์ที่เป็นข้อสอบ listening ของ TAA ปี 2010 ที่ผ่านมาครับ

เป็นหนังสือที่ชื่อว่า Aviation English ของ MCMILLAN
ผมว่าหนังสือพวกนี้ช่วยเราในเรื่องการอ่านได้มากครับ
อันนี้ในความคิดของผมนะครับ เพราะว่ามันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการบินซึ่งเราๆท่านๆก็ชอบกันอยู่แล้ว
ทำให้การอ่านภาษาอังกฤษง่ายขึ้นครับ

ซึ่งผมก็อ่านพวกนี้แหละครับ พออ่านมากๆ มันก็จะเริ่มพูดเริ่มเขียนได้ คราวนี้เรื่อง gramma ก็จะตามมาโดยอัตโนมัติครับ

หากใครต้องการเดี่ยวผมอัพไว้ให้ครับ ผมมีไฟล์อยู่ทั้งไฟล์เสียงและหนังสือ

***Like!!!

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline golf307

• FLY away
 O02 O02 congratz to all who passed, BUT it just a beginning so prepare for 5 more tests  O28 O19

THE one who fail !! NEVER GIVE UP !! try again......

คนที่รอโอกาศ อย่าแค่รอเฉยๆ อย่าลืมพัทนา ต้วเองไปด้วย

มี กับตันคนหนึงบอกผมว่า  ...ระว่างตกปลา อย่าลืมฟังเพลง ไปด้วย.....

โชคดี  O18

• นักรบ
  • **
อัพเลยครับ ขอบคุณครับ  O19

http://www.4shared.com/dir/roCDfbAq/Aviaiton_English.html

ตามนี้ครับ โหลดไม่ได้แจ้งด้วยนะครับ ผมเพิ่งเคยใช้เป็นครั้งแรก 4shared เนี่ย 55+

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
Code: [Select]
ผ่านครับ

แต่ยังไงก็รับปริญญาไม่ทัน 12 พ.ค.

เจอกันรอบหน้าอยู่ดีครับ 

หวังว่าคงจะผ่านเหมือนรอบนี้นะ 

ผมว่าเค้าตัดที่อังกฤษครับ เพราะผมกาเลขไป 30-35 ข้อเองครับ

ถ้าเรียนจบแล้วมีใบรับรองการจบของสถานศึกษาก็เพียงพอแล้วนิครับ ลองถามดูก่อนนะครับ อย่าเพิ่งตัดใจนะครับ

Offline kanawut

Offline armidsza

• ทหารเลว
  • *
    แล้วเค้ารับประมาณกี่คนครับปีนี้

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
จะล้างไข่ดีๆ ไปให้เค้าจับครับ  E06

Offline MEE

• Co-Pilot TG
จริงๆเค้าไม่ได้จับตรงไข่นะครับ เค้าจะกดข้างใต้ไข่ครับ ตรงฐานของถุง...แล้วหมอเค้าจะสั่งให้ไอเพื่อสร้างความดันในช่องท้อง ถ้าเป็นไส้เลื่อน ไส้จะถูกดันออกมาแตะนิ้วหมอครับ

ปล. ผมโดนมาอย่างนี้นะครับ ไม่รู้คนอื่นโดนยังไง

Offline dimkotozawa

จริงๆเค้าไม่ได้จับตรงไข่นะครับ เค้าจะกดข้างใต้ไข่ครับ ตรงฐานของถุง...แล้วหมอเค้าจะสั่งให้ไอเพื่อสร้างความดันในช่องท้อง ถ้าเป็นไส้เลื่อน ไส้จะถูกดันออกมาแตะนิ้วหมอครับ

ปล. ผมโดนมาอย่างนี้นะครับ ไม่รู้คนอื่นโดนยังไง
คุณ MEE ตรวจของ TG ไปแล้วใช่ไหมครับ ตกลงต้องตรวจใหม่หมดเลยใช่ป่าวครับ แล้วเหมือนกันหรือเปล่าครับ มีเป่าท่อเข้าเส้นชัยแบบ TAA ป่าวครับ จะได้ไปฟิต

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ผมยังไม่ได้ตรวจของ TG เลยครับ คิวผมวันที่ 11 ครับ ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาตอบอีกทีนะครับ

Offline grid

ว่างๆก็ไปให้สาวๆจับก่อนก็ได้นะครับ จะได้ชินๆ อิอิ

ว่างๆก็ไปให้สาวๆจับก่อนก็ได้นะครับ จะได้ชินๆ อิอิ
พาไปหน่อยดิคับ 55

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **

คุณ grid ออกแนวคาสโนว่าตัวจริงเลยนะครับเนี่ย  E47

Offline grid

จัดไปครับ เพิ่งไปมาเมื่อวาน ฮิ้ว ช่วงนี้เครียด ติดอ่างครับ 555

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **

จัดไปครับ เพิ่งไปมาเมื่อวาน ฮิ้ว ช่วงนี้เครียด ติดอ่างครับ 555

แสดงว่าคุณgrid นี่พูดไม่ค่อยชัดนะครับ เนื่องจาก ติดอ่าง   O30