Author Topic: TG ประกาศรายชื่อผู้เข้าสอบ+เลขที่นั่งแล้วน่ะครับ  (Read 42992 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
น้ำตาจะไหล E08 อยากเป็นมาก ปี2555เจอกันครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ใจเย็นๆครับ น้อง zakk ยังมีโอกาสอีกหลายครั้ง...แต่ยกนี้ขอให้พวกแก่ๆอย่างผมไปก่อนละกันครับ อายุจะเกินกันทั้งนั้น  O06

Offline grid

น้ำตาจะไหล E08 อยากเป็นมาก ปี2555เจอกันครับ

ถึงเวลาจริงๆจะคิดว่า ชิหัยแล้ว จะสอบแล้วหรอ เห้อ จะผ่านไหมเนี่ยยยย ประมาณนั้น อิอิ  O01

Offline AOM

• ประชาชน
ตาบเอาดาบหน้าคับ...สอง สาม ชั่วโมง..เต็มที่ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป  E37   E37   E37

ก่อนตื่นเมื้อกี้ผมก็ฝันว่า.....สอบรอบแรกด้วยอาการมึนๆงงๆ โจทย์ย๊ากยาก ทำไม่ได้เลย คนอื่นเขาทำได้กัน ^^)> O27

Offline dimkotozawa

เชื่อผมทำใจสบายๆชิวๆ ดีที่สุดเวลาสอบมันจะไม่กดดัน

Offline Wolf

เชื่อผมทำใจสบายๆชิวๆ ดีที่สุดเวลาสอบมันจะไม่กดดัน

ใช่ครับ ชิลเข้าๆไว้ ชิลแบบผม..

เปิดคอมหาโจทย์ทำทีไร นั่งเล่นดอททุกที O30

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
พอมีโจทย์คณิก กับฟิสิกส์ ที่เป็นอังกฤษ มาแบ่งกันบ้างป่าวครับผม พอดีผมหาไม่ค่อยมีเลยอ่ะครับ ชอบคุณมากนะครับ E30 E30
ปล. สมหวังทุกคนนะครับ

ช่วงนี้บอร์ดเงียบ สงสัย สุ้มกันแน่ๆ อิอิ

Offline MEE

สอบถามการเดินทางนิดนึงครับ ถ้าผมจะนั่งรถตู้จากหมอชิตไปจะใช้เวลานานหรือจะเจอรถติดไหมครับ?

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
นั่งรถตู้จากหมอชิตนี่ ไม่มีข้อมูลนะครับ
แต่ผมว่า จากอนุสาวรีย์ชัยมีรถที่ขึ้นทางด่วน ไปถึงธรรมศาสตร์เลยครับ

Offline MEE

คือถ้านั่งจากอนุสาวรีย์ขึ้นทางด่วนจะเร็วกว่าใช่ไหมครับ แล้วขึ้นตรงไหนเหรอครับ ผมไปอนุสาวรีย์ทีไรหลงตลอดเลยครับ ใหญ่เหลือเกิน  O08

Offline kanawut

ขึ้นจากอนุสาวรีย์นะครับ ลงที่บันไดสถานีรถไฟฟ้าอนุสาวรีย์ฯ ลงฝั่งที่รถไฟฟ้าวิ่งเข้าเมืองนะครับ (ถ้ายืนอยู่ที่สถานีรถไฟฟ้า หันหน้าเข้าอนุสาวรีย์ จะลงด้านขวามือ) เสร็จแล้วเดินมาทางอนุสาวรีย์ฯ รถตู้อยู่ตรงแถวร้านอาจิเซนราเมนครับ ระวังนั่งผิดไปสำโรงนะครับ

รถตู้ที่ไปธรรมศาสตร์จะมีโลโก้บริษัท SVP เป็นตรากลมๆสีเหลืองแดงอยู่ครับ 30 บาท

Offline oatocean

• ประชาชน
ถ้าจากหมอชิต แล้วมานั่งรถตู้ bts 30 บาทขึ้นทางด่วนไม่น่าจะนานนะครับ  ลงหน้า รพ แล้วต่อมอไซด์ น่าจะ  10 -15 บาท ถึงเลย ไม่น่าจะเกิน 50 นาที นะครับ แต่เผื่อเวลาไว้ก่อนเปนดีครับ

Offline MEE

ที่อนุสาวรีย์ขึ้นตรงนี้ใช่ไหมครับ

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
« Last Edit: 20 March 2011, 13:26:03 +07 by sgt.porter »

Offline treastress

• ทหารเลว
  • *
ผมเห็นมันมีหลายคิวนะ ตรงไหนก็ได้เหมือนกัน

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
คุณ MEE oงรถนครชัยมาป่าวครับ ถ้าใช่ก็ลงนครชัย แล้วแทกซี่มาเลยครับ ไม่ไกล

Offline MEE

พอดีไม่อยากไปถึงแล้วสอบเลยน่ะครับ อยากพักผ่อนซักคืนนึงแล้วค่อยไปฟัดกันวันรุ่งขึ้นน่ะครับ

แต่...

ผมได้ที่นอนที่หอเพื่อนหลัง มธ.รังสิต แล้วครับ หมดห่วงเรื่องการเดินทางไป  E25

Offline AOM

• ประชาชน
มาให้กำลังใจทุกคน...สู้ๆ...พรุ่งนี้แล้วซินะ...ขอให้เดาให้ถูกทุกคนเลย...อิอิ..ผลเป็นไง..เล่าให้ฟังกันด้วยนะ ...คราวที่แล้วไปฟังกัปตันมารุตมา...เค้าบอกว่า...การสอบครั้งนี้...ไม่ต้องคิดแข่งกับใคร...แข่งกับตัวเองก็พอ...เพราะถ้าทำได้ดี..คุณสมบัติโอเค....รับหมดค้าบบบบบบ....O10

นั่ง BTS จากพญาไท มา ระหว่างลง อนุสาวรีย์แล้วขึ้นรถตู้ กับ ไปลงหมอชิตแล้วนั่งรถตู้ อันไหนจะเร็วกว่ากันครับ มันขึ้นโทลเวย์ใช่ไหมครับไม่ใช่ทางด่วนแบบนี้ไม่ติดข้างล่างแย่หรอครับ
 E53

ตรงตัวอักษร E อ่ะครับ

ไม่ใช่ครับๆ ถ้าขึ้นตัว E มันจะไปถึงธรรมศาสตร์ก็จริง แต่มันจะไม่เข้าไปข้างในครับ

มาขึ้นตรงนี้ดีกว่าครับ เข้าไปในธรรมศาสตร์ครับ

อยู่ตรงปากทางเข้าร้าน saxophone ครับ แถวๆหน้าร้านอาจิเซนราเมน

Offline Sec

• นักรบ
  • **
หมอชิต ครับ ให้ขึ้นในลานจอดรถของ bts นะครับ รถตู้ในนั้น ยาว โทลเว ถึง รังสิตเลย เชื่อผม :)

หมอชิตมันเร็วกว่าก็จริงครับ แต่ว่าที่อนุสาวรีย์ คนเต็มเร็วกว่าครับ

แล้วแต่จะเลือกแล้วกันครับ แต่ถ้าจะนั่งรถ BTS ผ่านอนุสาวรีย์อยู่แล้ว

ก็ลงมาขึ้นรถตู้ที่อนุสาวรีย์เลย ไม่ต้องไปถึงหมอชิต จะดีกว่าครับ

ผมเรียนอยู่ธรรมศาสตร์ครับ คอนเฟิร์ม

ประมานกี่นาทีถึงครับ
แล้วต้องลงตรงไหนครับอ่านเจอตามเวปว่ามันเข้าประตู้พหล 1 ไปจอดตรงหน้าอุทยานวิทยาศาสตร์
สงสัยว่าจะลงตรงประตู4 แล้วเดินเข้ามาได้ล่ะป่าวครับ (ไกลหรือเปล่า แล้วจอดหรือเปล่า)
หรือ ถ้าลงที่คิวรถตู้จะมีมอไซด์วินให้นั่งมาเปล่าครับ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ไปเซอร์เวย์มา
โรงยิม 1 อยู่ใกล้ประตูพหล...พหลอะไร จำไม่ได้แล้ว แต่ไม่ใช่ประตูที่เดินตรงเข้าโรงพยาบาลครับ
แต่ที่โรงพยาบาลมีบริการมอไซค์อยู่ครับ แต่ระยะทางระหว่างโรงพยาบาลกับโรงยิมมันไม่ไกลมาก เดินได้แหละ (ถ้าฝนไม่ตก)

ผมก็ว่าจะไปกินข้าวที่โรงอาหารโรงพยาบาลก่อนแล้วค่อยนั่งพี่วินมาที่โรงยิมครับ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
พรุ่งนี้ก็สอบกันแล้วน่ะครับ ขอให้โชคดีน่ะครับ ว่าที่นักบินทั้งหลาย  E18

ผมไม่ชัวร์ว่ารถจะจอดประตู 4 รึเปล่า แต่ถ้าบอกเค้า เค้าก็"น่าจะ"จอดให้ครับ

คือแบบว่านั่งมาสี่ปี ยังไม่เคยมีคนขอลงตรงนั้น ผมเลยไม่รู้ว่า เขาจะจอดให้รึเปล่าน่ะครับ

แต่ก็อย่างที่ข้างบนว่าครับ นั่งมอไซค์มาจากแถวๆโรงพยาบาลก็ได้ครับ