Author Topic: แจ้งข่าวครับ ตอนนี้การบินไทยส่งนักบินไปฝึกกับ A380 แล้วนะครับ  (Read 10468 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
ส่งกัปตันไป 4 ท่านครับ ใช้ระยะเวลาในการฝึก 15 สัปดาห์

โดยเมื่อกลับมาแล้ว กัปตันทั้ง 4 ท่านนี้จะเป็นผู้จัดทำ Manual

หลังจากนั้นจะส่งนักบินอีก 80 ท่านไปฝึกบินที่ฝรั่งเศส เพื่อเตรียมรับมอบลำแรกในประมาณเดือนสิงหาคม ปีหน้าครับ

ที่มา : ThaiSphere

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ พอดีอ่านแล้วจำมา  O07

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ส่งนักบินไปทำการฝึกบิน ณ เมืองตูลูส ประเทศฝรั่งเศส เป็นเวลา 5 สัปดาห์ เพื่อเตรียมพร้อมทำการบินกับเครื่องบิน แอร์บัส A 380 ที่จะเข้าประจำการในฝูงบินของบริษัทฯ ในปี พ.ศ. 2555 โดยมีกัปตันนพรัตน์ ยี่สุ่น ( ที่ 2 จากขวา ) เป็นหัวหน้าคณะนักบินที่เข้าร่วมในการฝึกบินในครั้งนี้ นอกจากนี้ยังมี กัปตันณัฐพงศ์ เลขวัต (ที่ 1 จากขวา ) กัปตันชวาล รัตนวราหะ ( ที่ 2 จากซ้าย ) และกัปตันทศพล ภูริวัฒนะ (ที่ 1 จากซ้าย) ที่ได้เข้าทำการฝึกบินตามขั้นตอนที่บริษัท แอร์บัส กำหนดไว้ รวมทั้งจะต้องทำการศึกษาในภาคทฤษฎี และการฝึกบินกับเครื่องฝึกบินจำลอง ( Simulator ) อีกจำนวนทั้งสิ้น 11 ครั้ง รวม 44 ชั่วโมง

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ส่งนักบินไปทำการฝึกบิน ณ เมืองตูลูส ประเทศฝรั่งเศส เป็นเวลา 5 สัปดาห์ เพื่อเตรียมพร้อมทำการบินกับเครื่องบิน แอร์บัส A 380 ที่จะเข้าประจำการในฝูงบินของบริษัทฯ ในปี พ.ศ. 2555 โดยมีกัปตันนพรัตน์ ยี่สุ่น ( ที่ 2 จากขวา ) เป็นหัวหน้าคณะนักบินที่เข้าร่วมในการฝึกบินในครั้งนี้ นอกจากนี้ยังมี กัปตันณัฐพงศ์ เลขวัต (ที่ 1 จากขวา ) กัปตันชวาล รัตนวราหะ ( ที่ 2 จากซ้าย ) และกัปตันทศพล ภูริวัฒนะ (ที่ 1 จากซ้าย) ที่ได้เข้าทำการฝึกบินตามขั้นตอนที่บริษัท แอร์บัส กำหนดไว้ รวมทั้งจะต้องทำการศึกษาในภาคทฤษฎี และการฝึกบินกับเครื่องฝึกบินจำลอง ( Simulator ) อีกจำนวนทั้งสิ้น 11 ครั้ง รวม 44 ชั่วโมง

ตามนี้เลยครับ 5 สัปดาห์ ผมจำผิดไปเป็น 15 แหนะ  O22

Offline toy

• ประชาชน
380 มาการบินไทยก็มีกำไรมากขึ้นนะสิครับ

340 ยังขาดทุนเลยนี่ครับ

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
380 มาการบินไทยก็มีกำไรมากขึ้นนะสิครับ

จะได้กำไรหรอครับ กลัวจะเหมื่อน 340จัง แต่คงได้บิน route เทพอย่างแน่นอน

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ในที่สุดก็(กำลังจะ)มา  แต่ผมแอบเสียวนิดๆ กับสถานการณ์น้ำมันในปัจจุบันนี้จังเลยครับ  O08