Author Topic: สงสัยกับการสมัครออนไลน์ TG ครับ  (Read 50210 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
ท่านที่จบมหาลัย ในประเทศ แต่ไม่มีชื่อมหาลัยใน list จะเลือกตัวไหนครับ - สอบนักบิน 308-

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
มันมี other ให้เลือกละป่าว ถ้ามีก็อันนั้นคับ
ส.ด.8 ร.ด. คับ
ส.ด.43 เกณฑ์ทหาร (ไม่แน่ใจแต่น่าจะใช่)
**** กรอกหมดคับ
จ่ายไปแล้ว แก้ไม่ได้คับ ต้องสมัครใหม่

• ทหารเลว
  • *
มันมี other ให้เลือกละป่าว ถ้ามีก็อันนั้นคับ
ส.ด.43 เกณฑ์ทหาร (ไม่แน่ใจแต่น่าจะใช่)
จ่ายไปแล้ว แก้ไม่ได้คับ ต้องสมัครใหม่
ไม่มี other ครับ มีแต่ none เลือกแล้วมันก็ให้กลับมาเลือกใหม่เหมือนเดิม มีใครประสบปัญหาแบบนี้บ้างครับ  - สอบนักบิน 308-
« Last Edit: 16 February 2011, 12:43:47 +07 by ton122 »

ไม่มี other ครับ มีแต่ none เลือกแล้วมันก็ให้กลับมาเลือกใหม่เหมือนเดิม มีใครประสบปัญหาแบบนี้บ้างครับ  - สอบนักบิน 308-

ใช้ IE หรือ FF ครับ ถ้าใช้ FF ลองเปลี่ยนมาเป็น IE แล้วเลือก none ดู

• ทหารเลว
  • *

ใช้ IE หรือ FF ครับ ถ้าใช้ FF ลองเปลี่ยนมาเป็น IE แล้วเลือก none ดู
ใช้ IE ครับ เลือก none ก็ไม่ได้เหมือนเดิม  O37

ถาม Admin TG เลยครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ ครับๆ  O37

Offline textmode

• นักรบ
  • **
สมัครเรียบร้อย ของผม 0178 เหอๆ

เจอกันวันที่ 22 นะครับ

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
 O32 ทำไงดีล่ะ เข้าเรียน ป.ตรี ปี 2000 มันไม่มีให้เลือกอ่ะ กด preview ก็ไม่ผ่าน ทำไงดีคร้าบ ฝากผู้รู้ช่วยด้วย

Offline iamgun

• ประชาชน
O32 ทำไงดีล่ะ เข้าเรียน ป.ตรี ปี 2000 มันไม่มีให้เลือกอ่ะ กด preview ก็ไม่ผ่าน ทำไงดีคร้าบ ฝากผู้รู้ช่วยด้วย

เลือก 2001 ไปเลยครับ ระบบไม่ได้เขียนมารองรับ (ผมก็เลือก 2001 ครับ)

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
สมัครเรียบร้อย ของผม 0178 เหอๆ

เจอกันวันที่ 22 นะครับ

ว่าแต่ ref No ดูจากไหนเหรอครับบบ  ผมปรินท์ออกมาหมดแล้วอ่ะแต่หาไม่เจอเลยครับบ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
อยู่บรรทัดแรกก่อนชื่อเราอีกครับ ดูเลข 4 ตัวสุดท้ายเอาครับ

Offline Wolf

แบบฟอร์มรายงานตัวผู้สมัครนั่นต้องปริ้นท์ออกมาเขียนด้วยมือใช่มั้ยครับ  O08

Offline darkstarsk8

• ประชาชน
ทำไมผมติดเรื่องอายุ ใส่ไปตามวันเกิดแล้ว ช่องข้างหลังเล็กๆที่อยุ่ต่อจากใส่วันเดือนปีเกิด มันคือให้ทำอะไรหรอครับผมพิมลงไปในช่องเล็กนั้นไม่ได้  งง แล้วใส่วันที่วันเข้ามหาลัยเป็นวันที่ 1 มิถุนา 2007 จบปี4ปีนี้ ต้องแก้ยังไงหว่าครับ
- Please verify your Date of Birth. Age limit is 15 - 30 years old.
 - Please verify your Date of Admission (Bachelor's Degree). Admission date should not be later than today.

ขอบคุณมากครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ช่องหลังวันเกิดคืออายุครับ ถ้าใช้ IE ระบบจะคำนวณให้ครับ

ส่วนวันจบนี่ไม่ทราบครับ แต่เห็น TG เค้าบอกว่าปรินท์มาแล้วแก้ได้ครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
โทรไปสอบถามมาแล้วครับ ยืนยันว่าใครติดอะไรพยายามคีย์ให้มันผ่านไปก่อนแล้ว ค่อย ลบแล้วเขียนใหม่ด้วยลายมือตนเองครับ  O36

Offline Wolf

โทรไปสอบถามมาแล้วครับ ยืนยันว่าใครติดอะไรพยายามคีย์ให้มันผ่านไปก่อนแล้ว ค่อย ลบแล้วเขียนใหม่ด้วยลายมือตนเองครับ  O36

สุดยอดครับ  O34

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
 O08
เอ่อ    ตกลงมันเป็น 5 หน้าใช่มั้ยครับ   
ถ้าไม่ Print สี เป็นไรมั้ยครับเนี่ย  O35

• นักรบ
ผมก็จัดหน้ากระดาษตามที่การบินไทยกำหนดมาได้ 5หน้าเช่นกันครับ

แต่หน้า5มีแต่ลงลายเซ็น  O35  มันแปลกๆนะฮะ แต่ผมก็ปริ้นไปแค่นั้น

เพราะทางการบินไทยรับแต่ " เอกสารที่สมบูรณ์เท่านั้น"  O23

• ทหารเลว
  • *
คำว่า " เอกสารที่สมบูรณ์" รวมถึง สีด้วยรึป่าวครับ  O34

• นักรบ
คงไม่ถึงขนาดต้องสีหรอกมั้งครับ  O20  (เพราะผมก็ขาวดำ O34)

ผมไม่ได้เจตนาพูดเสียดสีใครนะครับเดี่ยว ท่านอื่นมาอ่านจะเข้าใจผิด  E33 E25

ผมร้ากกกกสันติ - นักบิน 303-

Offline ta86

• นักรบ
  • **
สามารถพรินท์เป็นขาว-ดำได้น่ะครับ พอดีผมเคยโทรไปถามทางการบินไทยมาแล้วครับ ถ้าเพื่อนสมาชิกท่านใดมีคำถามอะไรสามารถไปถามที่ TG Pilot Recruitment ทาง Facebook ได้น่ะครับ จะมี admin มาคอยตอบคำถามสม่ำเสมอครับ

• ทหารเลว
  • *

Offline ktv

• ประชาชน
แล้วเจอกันนะครับ O10ในวันรายงานตัว - สอบนักบิน 302-

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมมีข้อสงสัยครับ  วันรายงานตัวนี่คือเราเลือกเองได้เลยใช่หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องรอเค้าประกาศก่อนว่าใครต้องไปรายงานตัววันไหน  E53 E53

Offline lordshock

• ประชาชน
ผมมีข้อสงสัยครับ  วันรายงานตัวนี่คือเราเลือกเองได้เลยใช่หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องรอเค้าประกาศก่อนว่าใครต้องไปรายงานตัววันไหน  E53 E53

รอประกาศ ครับ
TG จะกำหนดให้ว่าใครไปรายงานตัววันไหน

Offline kanawut

ผมโทรไปถามมาแล้วเค้าบอกว่าจะเรียกเรียงตามชื่อครับ ชื่อใครนำหน้าด้วย A ก็จะโดนเรียกไปวันแรก ตอนเช้า ไล่ไปเรื่อยๆ

แต่ถ้าใครไม่ว่าง ก็โทรไปแจ้งขอเลื่อนได้ โดยต้องมีหลักฐานไปยืนยันว่าทำไมถึงไม่ว่าง

แต่ก็ต้องเลื่อนให้วันนัดใหม่อยู่ในช่วงเวลาที่เค้ารับเอกสารอยู่ดีครับ อยู่นอกช่วงนั้นไม่ได้

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
แล้วถ้าขึ้นต้นด้วยตัว L จะตกอยู่ประมาณวันไหนครับเนี่ย

Offline kanawut

เอ่อ อันนี้ไม่ทราบเลยครับ แต่ของผมตัว K ผมถามเค้าว่าจะได้วันไหน เพราะวันที่ 7 บ่ายผมไม่ว่าง

เค้าบอกว่า ถ้าชื่อตัว K น่าจะนัดหลังวันที่ 7 ครับ ตัว L ก็น่าจะหลังจากผมไปอีก