Author Topic: ใครไปอบรม การแนะแนว ที่การบินไทยจัด แล้วบ้างครับ  (Read 7301 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iamgun

• ประชาชน
ใครไปเข้าอบรม การแนะแนว ที่การบินไทย จัดอบรมสำหรับ SP เมื่อปลายเดือน กับวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ

อยากรู้ว่า เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มที่จะลางานไปรึเปล่าครับ (วันลาเหลือน้อยมาก)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
มองลงไปล่างๆๆๆครับ แล้วจะเจอ  E07

ว่าแต่เพิ่งต้นปี วันลาจะหมดแล้วหรอครับ

Offline iamgun

• ประชาชน
ขอบคุณครับ

พอดีลาไปธุระเรื่องอื่นครับ และวันลาก็ไม่ได้เยอะครับ เลยเหลือน้อย+เกรงใจนายด้วยครับ  O22

Offline AOM

• ประชาชน
ไปมาแล้วคับ...ดีนะ...มีกัปกันการบินไทย..และนักเรียนการบินที่เพิ่งจะจบมาบรรยาย..พี่ๆเค้ามีแบบทดสอบให้ทดลองทำเป็นน้ำจิ้ม...ฟังแล้วก็ดีนะเกิดแรงบันดาลใจ...เกิดแรงฮึดขึ้นอีกเยอะเลย... O02

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไปมาแล้ว ดูแล้วขึ้นๆ น้ำตาไหล

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ 55555

ผมไปมาเหมือนกัน รู้สึกว่าอาชีพนี้แหละที่เป็นตัวเรา

มีโคไพลอตที่เป็นรุ่นพี่ เค้าพูดซะจนเหมือนกับว่าสอบเข้ากันง่ายๆเลยครับ -*-

ไม่รู้สอบจริงๆจะง่ายอย่างที่เค้าเล่ารึเปล่า