Author Topic: มาให้กำลังใจคนสอบ การบินไทยปีนี้นะครับ  (Read 6630 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline teexaou

• ประชาชน
ตัวผมเองน่าเสียดายปีนี้คงไม่ได้ร่วมสอบกับเพื่อนๆนะครับ  ทั้งที่รอมานานข้ามปีเช่นเดียวกับเพื่อนๆ  แต่พอมีโอกาสมาถึงตอนนี้   ตัวผมเองกลับต้องไปทำธุระต่างประเทศช่วงนึงซะได้  แม้จะเป็นการตัดสินใจที่ยากมาก  แต่ผมจำเป็นต้องเลือกไปสานต่อทำเรื่องที่ค้างคาไว้ให้สำเร็จ  เอาเป็นว่าปีหน้าฟ้าใหม่ขอให้การบินไทยกับแอร์เอเชียเปิดเถิดดด  สาธุ หุหุ E47

ส่วนเพื่อนๆที่จะได้สอบในปีนี้  ผมขอให้ได้มีสมาธิในการทดสอบและสมหวังกันทุกท่านนะครับ  เก็งบทไหนออกบทนั้นกันไปเลย  สอบรอบโปรก็ขอให้โปรรักโปรหลงนะครับ  จะได้ผ่านๆ ฮี่ๆๆ ได้เป็นนักบินกันว่อนทั่วบอร์ดไปเลย  แล้วอย่าลืมมาติวให้ผมปีหน้านะครับ อิอิ (เหลือโควต้าอีก 2 ปีเอง) E08

ส่วนเพื่อนๆที่ไม่ได้สอบปีนี้  ไม่ว่าจะอายุเกินหรือติดธุระอย่างผม  หรือยังโดนแบน(ยังมีติดรึเปล่าหว่า)  ขอให้มีชีวิตอยู่อย่างมีความหวังกันต่อไปและอย่าละทิ้งความฝันนะครับ  ผมเชื่อว่า  ทางขึ้นฟ้าเปิดไว้หลายทาง  สำหรับผู้มีความพยายามนะครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
เข้ามารับกำลังใจคนแรก อุอุ  O07 O07 ขอบคุณคร๊าบ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ผมก็อดสอบเหมือนกันครับปีนี้ จังหวะไม่ให้ ถ้าปีหน้าได้ก็จะลองไปสอบดูครับ
ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนด้วยครับเพราะทุกคนก็รอวันนี้มานานมากแล้ว หลังจากที่ไม่ได้เปิดสอบมาเป็นเวลาถึง 3 ปีแล้ว